PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำสถานที่ เรียนปิงปอง หน่อยครับ

JohnKun
8th January 2013, 23:08
ช่วยแนะนำสถานที่ เรียนปิงปอง หน่อยครับ แถว ปิ่นเกล้า พญาไท สยาม สมุทรปราการ หรือที่ไหนก็ได้

nakiann123
8th January 2013, 23:50
ปิงปองนี่ก็ต้องเรียนหรอครับ

ตั้งแต่เกิดมา ผมว่า กีฬา มันไม่ต้องเรียนหรอกครับ ขอแค่ฝึก ฝึก ฝึก ฝึก แล้ว ก็ ฝึก

แค่นั้นก็พอครับ ดูอย่างนักฟุตบอล เข้าอคาเดมี่จริงแต่ อาจจะมีเรียนทักษะอะไรบ้างนิดๆหน่อยๆ นอกนั้นก็เกิดจากการเรียนรู้ส่วนตัวล้วนๆ

ฝึกไปเรื่อยๆจนชำนาญครับ

ปิงปองหัดที่บ้านก็ได้ครับ ฝึกไปเรื่อยๆก็เก่งเอง ถ้ามีความพยายาม+ขยัน

Moochi
8th January 2013, 23:57
ช่วยแนะนำสถานที่ เรียนปิงปอง หน่อยครับ แถว ปิ่นเกล้า พญาไท สยาม สมุทรปราการ หรือที่ไหนก็ได้ เรื่องที่เรียนไม่รู้เพราะเราอยู่เชียงใหม่ แต่ว่าเราเคยเรียนปิงปองมาได้พักนึงค่ะ ตอนเรียนมัธยม แต่หลังๆมานี่มีปัญหาเรื่องข้อมือ เลยไปเล่นแบดแทนคะ ไว้มาเชียงใหม่จะชวนไปตีที่ยิมแพทย์