PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [Tips]วิธีข้ามเว็บให้กด skip ads เช่น adf.ly

hades051
9th January 2013, 17:59
ผมรู้แต่ของกูเกิ้ลโครมนะคับ

เปิดหน้ากูเกิ้ลโครมมาแล้วกดไปที่แอพสโตร์คับ

แล้วเซิร์สส่วนขยายที่มีชื่อว่า AdF.LY Bypasser แบบนี้คับ

แล้วก็กดเพิ่มเข้าสู่ google chrome

เท่านี้ก็ไม่ต้องรอละคับ

ปล.ใครที่อยากสนับสนุนคนอัพก็ปิดแอพนี้เอานะคับ

LittleAuraz
9th January 2013, 18:23
Firefox > Add-ons > Greasemonkey > Install

User Script (Greasemoney) หาใน google นะครับ
AdsFight , Redirection Helper , ??
รู้แค่ 2 ตัวนี้ แล้วแต่จะ เลือกใช้อันไหน

อาจจะมี Script ที่เป็น ประโยชน์อีก

เช่นน ..
สำหรับ Facebook ก็มี จะบอก Unfriend , Close Facebook อะไรงี้
สำหรับ พวกชอบ Download เป็น Part ก็จะมี ไว้ Check ว่า Link เสียหรือเปล่า Part แรกๆ ไม่เสีย Part หลังๆการเสียย เอิ่มมม
(Check Link บางเว็บไม่สามารถ Check ได้เหมือนกัน หรือ ลิ้งลอยเพราะติด Anonym Link ครับ = =')

Dragon
9th January 2013, 20:28
ผมรู้สึกว่า กดข้ามเองยังเร็วกว่าเลย~

hades051
9th January 2013, 20:37
ผมรู้สึกว่า กดข้ามเองยังเร็วกว่าเลย~

ผมว่ามันก็เร็วนะคับ เร็วกว่ากดเองอีก สงสัยแล้วแต่ความชอบคับ

NotenDott
9th January 2013, 20:39
แค่เวลา 5 วินาที ก็กดให้เจ้าของไฟล์เถอะครับ

Benbendog
9th January 2013, 20:40
แล้ว IE ล่ะครับ

safekung
9th January 2013, 20:59
ผมไม่แนะนำนะครับ มันทำให้ Chrome แลค และตัวนี้ยังช้าอยู่มาก (ผมลองทุกตัวใน Chrome แล้ว บางตัวแอบเอาข้อมูลในเฟสไปกดไลค์ให้ตัวเอง)

แต่ผมจะแนะนำของเบราเซอร์ Maxthon ครับ Ads Skiper (http://extension.maxthon.com/detail/index.php?view_id=1301) ผมใช้ตัวนี้มา 3 เดือนแล้ว ข้ามได้หมดและมีการรีเฟรชตลอดเวลาเมื่อมันไม่ข้าม เรียกได้ว่ากด ลิงค์รัวๆได้เลย