PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณเคยคงบคุมความฝันกันได้ไหม

Xelx
9th January 2013, 19:36
ส่วนตัวผมแล้วยังไม่เคยเลย เพราะว่าเวลาฝันมันยากมากๆที่จะควบคุมตัวเองได้ ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องทำยังไง ใครเคยทำได้หรือทำได้แบบเก่งๆแล้วช่วยสอนหน่อยนะครับ ผมอยากทำอะไรที่ไม่เคยทำสักที

Sayadi
9th January 2013, 19:38
จะให้บอกยังไงน้อ ของแบบนี้ 55555

satornarm
9th January 2013, 19:41
ผมเคยนะตอนที่รู้ว่าตัวเองกำลังฝัน ก็พยายามคิดให้มันเป็นตามที่เราคิดแต่ไม่ใช่ครับความฝันมันเดินไปเองแถมมั่วด้วย ควมคุมได้ไม่ถึงครึ่งเลยครับ แถมผมก็พยายามคิดให้ตื่นแต่ก็ไม่ตื่น
มันยากจริง ๆ

as784125
9th January 2013, 19:43
เคยคุมได้นะ แบบรู้สึกว่าฝัน เลยตะโกน ในฝันบอกคนที่ชอบว่า ฉันรักเธอ :rose

TheTaTha5
9th January 2013, 19:43
ผมเคยนะ 555+ ถ้าทำได้ก็จะมันส์มากๆ แทบไม่อยากตื่นเลย lol
แต่นานทีจะทำได้ เพราะไม่ค่อยได้ฝันเบย

gintoki
9th January 2013, 19:44
อ่า......จะควบคุมได้หรือไม่นั้นพอตื่นมาคุณก็ลืมมันไปหมดแล้วครับ ไม่แน่ จ ข ก ท เคยควบคุมได้แต่อาจลืมมันไปแล้วก็ได้

newvisions
9th January 2013, 19:44
ถ้ารู้ตัวว่าฝัน เขาเรียกว่าหลับไม่สนิท

neverdia
9th January 2013, 19:49
ผมเคยได้ครั้งนึง มันช่างเป็นฝันที่หื่นเหลือเกิน 555555

Granado
9th January 2013, 20:00
ผมเคยคุมได้ครั้งนึง แต่มันเป็นฝันร้าย แบบ ปีศาจมาบุกเมืองแล้วไปหลังโรงเรียนคนตายเกลื่อน จู่ๆก็มีคนหรืออะไรไม่รู้มาบอกว่า กำลังฝันอยู่ ผมก็พยายามที่จะตื่นแต่ก็ไม่ตื่น จนผมรู้สึกว่าผมเหนื่อยจนหลับไป ผมเลยตื่น (ฝันนี้คือฝันตอนอยู่ป2-3)

ko555555
9th January 2013, 20:08
สามารถเอาชนะสภาวะผีอำได้ จนเกิดเหตุการณ์ประมาณว่า ผีนั้นเลิกมาอำ เปลี่ยนมาทำอย่างอื่นแทน

ตอนนี้ไม่ค่อยมาละ ตอนนี้นานๆถึงมาที แล้วทุกครั้งที่เกิดสภาวะนี้ผมจะรู้ตัว มีความรู้สึกกับสิ่งได้สัมผัส สามารถหยุดได้ด้วยถ้าอยาก

แต่ไม่สามารถควบคุมฝันได้ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในฝัน ไม่ว่ามันจะเหนือจริงหรือบ้าบอแค่ไหน ก็ไม่เคยแยกออกว่ามันเป็นความฝัน ไม่มีความรู้สึกตัวใดๆ ดำเนินเหตุการณ์ในฝันไปเรื่อยๆ เหมือนมันเป็นโลกจริง

ถ้าผมยังฝันอยู่ ถ้าผมยังไม่ตื่น ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในฝัน ผมไม่สามารถแยกโลกฝันกับโลกจริงได้เลยแม้แต่ครั้งเดียว

~RIP~
9th January 2013, 20:08
เมื่อวันก่อนฝันว่าได้จับนมสาวลูกครึ่ง :heart

Michiri
9th January 2013, 20:12
เคยคิดอยู่บ่อยๆครับ แต่มันทำไม่ได้ๆๆ 5555 INCEPTION

jengdexinw
9th January 2013, 20:14
เคยจนไม่ฝันเลย- -*

HANG-ON
9th January 2013, 20:52
เวลาผมฝัน คือ ความคิดผมในฝันบางทีก็เป็นไปตามฝัน บางทีก็คิดเองได้ ประมาณว่าฝันแบบไหนเราก็คิดแบบนั้นอะ พอตื่นมาก็ถามตัวเอง

เฮ้ยทำไมGUไม่ทำตามใจวะทำไมต้องคิดตามฝัน แล้วฝันก็คุมไม่ได้ดั่งใจเท่าไหร่ มันไปเองแบบมั่วๆ -.-

M4A1Predator
9th January 2013, 22:11
ผมฝันทุกวันครับ แต่ไม่เคยคุมอะไรได้เลย
ให้ตายเถอะ

date kyo
9th January 2013, 22:18
ผมคุมได้8ใน10ครั้งเลยไม่รู้ทำไมเหมือนกัน แต่ส่วนมากจะคุมได้แต่ฟันที่น่ากลัวอย่างเจอผี พออยู่ในฟันไปซักพักและเริ่มอันตรายอย่างผีใกล้มาถึงอยู่ๆมันก็คิดได้เองเลยครับว่านี่ฝันเรานะใครจะมาใหญ่กว่าเราได้
เท่านั้นแหละครับเกรียนผีเลยหายตัวหนีผี สร้างเขตแดน บลาๆ สนุกดีนะแต่ตอนที่ยังไม่รู้ตัวหลอนมากๆ

Markrura
9th January 2013, 23:03
คุมฝัน ปกติผมทำได้น้อยมากเลยจนแทบจะเรียกว่าคุมไม่ได้เลย แต่บางครั้งก็คุมได้ดีแต่ตอนตื่นนี่เหมือนหัวใจจะวาย+เหนื่อยมาก
ของผม ปกติที่คุมได้ดีส่วนใหญ่มาจากอารมณ์โกรธ อย่างฝันอันล่าสุดที่คุมได้ดีคือ ฝันว่าเป็นตำรวจกำลังไล่ล่าคนร้าย ตอนไล่ล่าก็ยิ่งมีผู้เคราะห์ร้ายเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ พอตอนจับได้มันก็ไม่สำนึก
ตอนเนี้ยแหละความโกรธมาถึงขีดสุดสวมบทเพรชฆาต ทรมานละเลงเลือดมันเล่นจนสะใจเลย แล้วก็ตื่นมาแบบเพลียสุดๆ(ตื่นมาก็ยังจำได้เป็นฉากๆเลยว่าทำอะไรไปบ้าง)

ผมเลยคิดว่า การคุมฝันมาจากอารมณ์มากกว่าสติ

NCIS{Fc}
9th January 2013, 23:08
ผมได้ปลุกตัวเองอ่ะครับ เวลาฝันไร้สาระ

jamebanjen
10th January 2013, 01:46
มีอยู่ช่วงนึงครับผมมักจะรู้ตัวว่าตัวเองว่ากำลังฝันแบบว่าหลายวันติดต่อกันและควบคุมความฝันได้มันสนุกมากครับ แบบว่าช่วงนั้นผมชอบนอนหลับเป็นชีวิตจิตใจเลยครับ แต่ชวงนี้ไม่เหมือนก่อนแล้วครับ แบบว่าน้อยลง ล่าสุดผมฝันว่าเมืองทั้งเมืองมีแต่ผีครับ เจอไล่ ผมกลัววิ่งหนีไปไหนก็เจอ จะขี่รถหนีมันทางก็ตัน น่ากลัวเอามากๆเลยครับ และอยู่ๆก็ได้สติขึ้นมา เฮ่ยนี่ตูฝันอยู่แน่เลย !@#$ เอาละครับไม่กลัวละเดินเข้าหาเลย จากนั้น ผี เผอ หายหมด เมืองที่ผุผังก็ กลับกลายสภาพ ผู้คนเริ่มเดินตามถนน ผมก็แลเจอสาวสวย อกอึ่ม อย่างว่าละครับ ตัดจบน่ะครับ

คุณ จ ข ก ท. อยากมีความสุขในความฝันไป กท.นี้ของคุณBaCk To NaTuRe (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=157137)คลิ๊กที่ชื่อ

ballpoi007
10th January 2013, 01:51
เคยแต่เกือบควบคุมได้ รู้ว่าฝันแล้วตอนนั้น ตั้งสติสิ่งแรกที่คิดเลย

มาสิว่ะหญิงสวยมาจริงๆ แต่เขากับเดินผ่าน- -* ยากอยู่ครับ

แต่ผมฝันเรื่องผีซ้อมบี้นี้มันส์สุดแล้วครับบ

TBFlFaPaPb
10th January 2013, 02:00
ผมก็เคยทำได้นะ แต่วันนี้ในหัวผมต้องไม่มีเรื่องความเครียดหรือกดดันอะไรเลย

ควบคุมฝันก็มี หนีซอมบี้มั้ง จับมือคนที่แอบชอบได้มั้ง ปลุกตัวตนที่กำลังหลับอยู่ ฯลฯ

ป.ล. ทุกคนเคยฝันตกเหวรึเปล่าครับ ตกเหวมืดๆ ถึงพื้นแล้วมันจะปวดๆหลังจนต้องตื่นขึ้นมา :o

ผมเคยครับ แต่ผมไม่ปวดหลัง ผมรู้สึกวูบๆวาบๆเสียวๆ แล้วก็ตื่นครับ บางครั้งก็ผมตกลงจากที่สูงครับ รู้ตัวน่ะว่าฝัน พอถึงพื้นมันไม่วูบครับ หน้าแข้งผมหักกระดูกทิ้มออกมาเลยครับ แต่ไม่เจ็บน่ะ บางครั้งก็ดินนิ่ม แต่สวนมากเสียววูบๆ

ผมฝันตกที่สูงส่วนใหญ่จะไม่เห็นพื้น ถึงเห็นก็ตื่นก่อนทุกที ฮ่าๆๆ

jamebanjen
10th January 2013, 02:12
ป.ล. ทุกคนเคยฝันตกเหวรึเปล่าครับ ตกเหวมืดๆ ถึงพื้นแล้วมันจะปวดๆหลังจนต้องตื่นขึ้นมา :o

ผมเคยครับ แต่ผมไม่ปวดหลัง ผมรู้สึกวูบๆวาบๆเสียวๆ แล้วก็ตื่นครับ บางครั้งก็ผมตกลงจากที่สูงครับ รู้ตัวน่ะว่าฝัน พอถึงพื้นมันไม่วูบครับ หน้าแข้งผมหักกระดูกทิ้มออกมาเลยครับ แต่ไม่เจ็บน่ะ บางครั้งก็ดินนิ่ม แต่สวนมากเสียววูบๆ

FeriniEl
10th January 2013, 02:14
ถ้าคุณรู้ตัวว่านั้นคือความฝัน ร่างกายมันก็จะตื่นขึ้นเองนะครับ หรือบางทีความฝันมันจะกลายเป็นภาพลางๆ แทน (อันนี้เคยดูสารคดีเค้าว่ากันมาแบบนี้) โดยส่วนตัวผมหลับสนิทไม่รู้ตัวเลยว่านั้นคือฝัน ^^

Falenhine
10th January 2013, 02:32
เคยได้ครั้งเดียวรู้ว่าตัวเองฝันอยู่คุมได้คิดอะไรได้อย่างนั้นแต่พอผ่านไปแป๊ปนึงลืมว่าฝัน = = เพลินไปหน่อยแล้วก็คุมไม่ได้อีกเลย

niknana
10th January 2013, 02:35
ควบคุมไม่ได้ครับแต่ถ้ารู้ว่าฝันอยู่เมื่อไหร่ก็มันส์เมื่อนั้นแหละ.................เินจับนมคนอื่นซ้ะไปหนด 55555

otakuoz
10th January 2013, 02:40
ฝันว่าฝนตกครับ = = ตื่นมาเตียงเปียก (ตอนเด็กอ่ะนะ เคยเป็นกันบ้างป่าวหว่า ฮ่าๆ)

IL Genuine
10th January 2013, 03:00
มันต้องฝึกครับ ฝันอะไรไว้ก็ตื่นมาแล้วจดฝันแล้วเวลานอนก็มานั่งนึกฝันแล้วฝันต่อให้ได้ก็จะได้รู้ตัวว่านั้นคือฝันครับแล้วจะควบคุมได้เอง

anuchit2010
10th January 2013, 03:15
คะว่ายังไงดีตอน ฝันแค่คิดมันก็เป็นตามแบบที่เราคิดซะหมด แต่เราจะไม่รู้ว่านั่นคือความไหว ยกเว้นเวลา ฉี่ในความฝันผมกลั้นไว้ทัน 555 (รู้ตัวตอนนั้นว่าฝันอยู่)

ถั่วต้วม

ผมเคยได้ครั้งนึง มันช่างเป็นฝันที่หื่นเหลือเกิน 555555

http://upic.me/i/k9/38untitled.png (http://upic.me/show/42644167)

bboyemperor
10th January 2013, 08:38
คุมไม่ได้หรอก แต่เวลาฝันชอบคิดว่ามันเปนจริงจนกระทั่งตืน
แต่หลายๆครั้งจะลืม เออ มะคืนกุฝันอะไรวะ 555 ประมาณนี้ : )

vampyelnw
10th January 2013, 08:51
สามารถคิดได้ว่า จะฝันเรื่องอะไร (ได้ทุกคนแหละ)

takkub
10th January 2013, 08:51
เคยฝัน ครับ เคยแต่ บังคับให้ตื่น ฮ้าๆ ผม ว่าเป็นกันทุกคน ฝันว่ากำลังยืน เยี้ยว ใส่อะไรซักอย่าง วินาทีนั้นแหล่ะ ท่าน ความจำเรา มัน สกิดเราขึ้นมาว่า คุณกำลัง ฉี่ ใส่ ที่ นอนฮ่าๆ

Wimpy Kid
10th January 2013, 09:05
ส่วนใหญ่ที่ผมฝันผมก็ควบคุมตัวเองได้นะเมื่อคืนก็พึ่งฝันไป ก็ควบคุมตัวเองได้อยู่ แต่ตอนฝันผมชอบไม่รู้ตัวว่าตัวเองกำลังฝันอยู่อะ

comeblack
10th January 2013, 14:02
เคยทำ Lucid Dream ได้อยู่ด้วย ฝันว่าได้เจอคนที่แอบชอบ แต่ในความเป็นจริงเขาไม่ค่อยชอบเราเท่าไร

ในฝันเรากอดเขา มีความสุขมากอ่ะ แต่พอเรานึกถึงในชีวิตจริงเขาเกลียดเราอยู่นิ เท่านั้นแหละคุมฝันได้เลย ^ ^

newvisions
10th January 2013, 14:31
ผมไ่ม่ฝันอะไรทั้งนั้น แต่เวลานอน บางครั้ง ร่างกายมันกระตุก เอง เหมือนสะดุ้ง สงสัยคงมีภาวะความเครียด

crazytan1111
10th January 2013, 23:23
มันอยู่ที่จิตสุดท้ายก่อนหลับ ต้องมีสมาธิพอสมควร แล้วก็ไม่ได้ควบคุมได้ตลอดด้วย

woodytalks
10th January 2013, 23:26
หลับสนิททุกคืนครับ 55555+

คนตัวดำ
10th January 2013, 23:33
ผมเคยฝันว่าผมกำลังวิ่งหนีอะไรบางอย่างอยู่อะเเล้วผมก็พยายามควบคุมอะครับผมก็ขยับๆแล้วสะดุดล้มปุ็ก !! เเล้วก็ลุกไม่ขึ้น คลานๆไปขี่รถจักรยาน... พอปั่นรถ ขาผมกระตุกก็รู้สึกตัวเลย

แต่ตอนเด็กผมเคยฝันว่าผมลุกไปฉี่ที่ห้องน้ำ สรุปว่า .... คงรู้นะว่าผมหมายถึงอะไร Łol !!

AnonymuS
11th January 2013, 00:39
ไกล้เคียงสุดก็คงคิดเรื่องนั้นเยอะๆก่อนนอนมั้งครับ เคยทำอยู่หลายรอบ ได้มั่ง ไม่ได้มั่ง :D

aionic
11th January 2013, 00:45
ฝึกสมาธิครับ จะควบคุมความฝันได้
จะวิ่งเร็วมากตอนหนีผี และสู้ยังไงก็ไม่ตาย และในฝันเราไม่มีทางแพ้อะไรได้เลยครับ
อีกอย่างหากคุณฝันลามกอยู่ยังสามารถควบคุมคนที่เราต้องการได้ด้วย ^^
หื่นมากLOL แต่ มันก็นานๆทีจะได้ฝันเพราะเกมเมอร์ไม่ค่อยนอนกันเลย T^T

CodeMagane
11th January 2013, 00:45
ยอดมนุษย์ ผจญภัย zombie บู๊แบบ Starwar ฯลฯ ทำมาหมดละ 5555+

Mcarmy
11th January 2013, 01:34
ไม่เห็นจะยากเลยครับ การควบคุมความฝันนะ ต้องมีสมาธิและจินตนาการสูงๆ และที่สำคัญต่อไปนี้

1.ดูหนังเป็นเวลา 1ชั่วโมงก็ เรื่องนึง จบอ่ะ แล้วคุณก็ไปนอนตอน 3 ทุ่มกว่าๆ
แล้วตอนหลับคุณจะฝันถึงเรื่องนั้นๆที่คุณดู อืมหนังเรื่องนั้นจะต้องถูกใจและละทึกใจมากๆด้วย

2.ก่อนนอนคุณมีอารมณ์อยางไร ส่วนมากความฝันจะออกได้ชัดเจนจนจำได้แถมยังมีความรู้สึกด้วย คือตอนที่คุณ
มีอารมณ์ลึกๆรู้สึกเคลิ้มสุขใจสบายจัง เช่นฝันว่ามีนางฟ้ามาหรือคนที่เรานึกให้เห็น มามี sex ด้วย

ตอนฝันแบบนี้จะทำให้คุณตื่นมาแล้วรู้สึกว่ามันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริง
ผมจำฝันได้ว่าเคยฝันแบบนี้ 3 ครั้งตั้งแต่เกิดมา มีรอบนึงผมฝันถึงพี่สาวตัวเอง ในวันเดียวกันกับที่พี่สาวผมแต่งตัว sexy มันเลยติดมาด้วยเลย ทำไงได้ก็ผ้มเป็นปู้จาย

สรุป
การที่เราจะฝัน คุณต้องเจอสิ่งใดสิ่งหนึ่งที่คุณพอใจก่อนจะนอน หรือ นึกถึงเรื่องนั้นบ่อยๆ มันจะเหมือนภาพติดตา ก็เหมือนดูหนังนั่นแหละนั่งดูเรื่องนึงตั้ง 1ชั่วโมงกว่าๆ

ปล.ผมมีฝันนึงที่เกิดกับผมฝันนี้จะเป็นเรื่องเดิมๆเหตุการณ์เดิมๆที่เกิดขึ้นกับผม
มีโรงเรียนแห่งนึงถูกไฟไหม้ไม่ใช่อาคารไม้ เหตุการณ์มันเกิดขึ้นตอนที่ผมเรียนอยู่ที่นั่นหลังไฟไหม้ ผมเรียนอยู่อาคาร 1 อาคารที่ไฟไหม้เป็นอาคาร 6 ถูกปิดใช้งานเพราะอันตราย
จนกระทั่งมีอยู่วันหนึ่งตอนนั้นเป็นตอนเย็น คนน้อยแล้วล่ะ พอผมจะกลับบ้านผมเดินผ่านอาคารที่ 6 ปรากฏว่าผมเห็นอาคารมันดูผิดปกติ ไม่มีรอยไหม้และเหมือนยังเปิดใช้งานอยู่
และตอนนั้นเองผมเห็นอยู่ห้องนึง ไฟถูกเปิดไว้ผมเห็นแบบนี้ผมจึงขึ้นไป ห้องที่ไฟเปิดมันอยู่ชั้น 3 ชั้นรองสุดท้าย ไฟถูกเปิดอยู่ที่ ห้อง 636 แลพผมเดินชั้น 3 แต่อยู่คนละฟากกับห้องนี้
ในตอนนั้นผมรู้สึกมีความผูกพันอะไรกับห้องนั้นเป็นพิเศษยังไงไม่รู้ พอผมใกล้จะเดินไปถึง อยู่ๆ
ก็มีผู้หญิงคนนึงตัวลอยมือห้อยขาห้อยผมปิดหน้าใส่ชุดเหมือน The ring เลยล่ะ ลอยออกมาจากห้องอย่างรวดเร็วตัวหันมาทางผม และค่อยๆลอยมาหาผม ผมก็รีบวิ่งลงชั้นล่าง
แต่ตรงบรรใดชั้นล่างถูกปิดแล้ว(ที่เค้าดึงคานเหล็กลงมาแล้วล็อคกับตัวล่างอ่ะเรียกไม่ถูก)
ผมก็เอามือเคาะไปทีนึงหลังจากนั้นผมก็ตื่นขึ้นจากเสียงเรียกของ นาฬิกาปลุกทันที และอยู่ในอาการเหนื่อยฉับพลัน
เหตุการณ์เกิดขึ้นไม่บ่อยนักแต่ก็ยังเกิดขึ้นอยู่ และที่ผมแปลกใจคือเป็นเหตุการณ์เดิมๆ ที่ผมยังจำได้
ความฝันที่ผมเล่าไปอาจมีบางส่วนไม่จริงบ้างเพราะผมจำไม่ค่อยได้

eakboy
11th January 2013, 01:36
ผมเคยคิดว่าตัวเองบินได้อะ ****บินได้เลย ในฝัน อย่างมัน shittttt