PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : RO2 ครับ

jabzaza
9th January 2013, 21:55
คืออยากรู้ว่าเพื่อนๆ ที่ได้เล่นแล้ว รูสึกอย่างไรบ้างครับ ตามความคิดของผมนะ(ผมไม่เคยเล่น RO1 มาก่อนเลยนะ) ผมว่า มันสนุกตรงที่ มันไม่ใช่เกมเก็บเวลที่ต้องลงดันอ่ะครับ ผมชอบตรงที่ ลงฟิลด์และ กราฟฟิก ก็สวยใช้ได้อยู่ครับ แล้วเพื่อนๆละ คิดว่ายังไง:):)
ใครยังไม่ได้ลองเล่น ในนี้เลย:yes----------> www.playro2.com:D:D
ปล. อยากรู้ว่า มันมีเถื่อนยังอ่ะครับ เห็นเพื่อนบอกว่ามันมีเถื่อนแล้ว ก็เลยงง เพราะเกมมันพึ่งเปิดไม่นานมานี้

Zettron
9th January 2013, 22:00
รู้สึกว่า... มัน Lag มากครับ Lag จนทำอะไรไม่ได้เลย :(

ลองเล่นตอนประมาณ 8-13.00น. สิครับ แต่ละเซิฟนี่แบบ เขียว ทุกเซิฟ ลื่นไหล อย่างกับใช้ ปากกาลูกลื่น//เกี่ยวไรกันฟระ
ปกติก็ตื่นมาเล่นเวลานั้นทุกวันแหละครับ แต่พอช่วงเย็นๆ-ดึกๆเนี่ย Lag มากเลย

jabzaza
9th January 2013, 22:06
รู้สึกว่า... มัน Lag มากครับ Lag จนทำอะไรไม่ได้เลย :(
ลองเล่นตอนประมาณ 8-13.00น. สิครับ แต่ละเซิฟนี่แบบ เขียว ทุกเซิฟ ลื่นไหล อย่างกับใช้ ปากกาลูกลื่น//เกี่ยวไรกันฟระ

Valentine.
10th January 2013, 20:22
ลองไปเล่น ro1 สิครับ ro2 นี่กากเลยอ่ะ

Intheroom
11th January 2013, 10:57
ถ้าเล่นตอนเย็นๆถึงประมาณห้าทุ่มรู้สึกว่ามันจะ lag พอสมควรครับ

ผมกับเพื่อนเล่นตอน เที่ยงคืน-ตีสี่ครับ คนน้อยดี ไม่ค่อย lag มาก(แต่หาคน party ยากหน่อยเวลาลงดันโหดๆ)

อ่อลืมบอก ผมอยู่เซิฟ "เฟรย่า" ครับ ส่วนมากอยู่ที่ CH.5 ชื่อ Noppy ว่างๆมาเล่นด้วยกันนะครับ:)

jabzaza
11th January 2013, 10:59
ครับ ผมก้ออยู่เฟรย่า แนลไหนเขียวผมเข้าหมดละครับ ชื่อ JabKung แอดได้เลย

samboom48
11th January 2013, 11:04
ตอนแรกเล่นเมจ พอเปลี่ยนเป็น วิ เทส Skill แล้ว รับไม่ได้ 555+ (แบบว่าไม่ไหวจริงๆ) ตอนนี้เปลี่ยนมาเล่น Ass โหดกว่าเยอะ โฮ๊ะๆ ๆ ๆ แอดเพื่อนมาได้ครับผม กิลผมมี TS3 มีสาวๆ ด้วย แฮะๆ

jabzaza
11th January 2013, 11:07
รู้สึกว่าเกมนี้ขาด acolyte นี่มันจะอยู่ไม่ได้เลยจริงๆนะ ฮีลสุดยอด

samboom48
11th January 2013, 11:11
รู้สึกว่าเกมนี้ขาด acolyte นี่มันจะอยู่ไม่ได้เลยจริงๆนะ ฮีลสุดยอด

ลงดันนี้ พระ คือ หัวใจเลยทีเดียว 5555+

souharid
11th January 2013, 11:12
ping เยอะมาก เซง:beee

pkill1994
11th January 2013, 11:15
ผมก็เล่นอยู่นะ แต่ Lag มากๆ เล่นคนเดียวเลย ไม่มีเพื่อน

เพิ่งจะเล่นเวล 7 เอง T^T Acolyte จะเป็น Monk

อยู่เซิฟ E อะไรเนี่ยแหล่ะ

steroids
11th January 2013, 11:17
ผมรู้สึกว่า RO 1 มันกว่านะ หลังจากที่ลองเล่น ไป lv 25 หละ

chanwitpop
11th January 2013, 11:29
ลองไปเล่น ro1 สิครับ ro2 นี่กากเลยอ่ะ

ยังไม่เบื่อRO1อีกเหรอ ผมเบื่อแล้วนะเห็นมาตั้ง10ปี กราฟฟิกก็รุ่นพระเจ้าเหา
ระบบก็ใช่ว่าจะสมดุลย์เพียงแค่คนไทยชอบเอามาตราฐานRO1เป็นที่ตั้ง
พอมาเจอเกมส์ที่เลเวลขึ้นยากๆ ระบบแปลกๆ ตีเบาๆก็บอกว่ากากกันหมด

ผมว่าRO2นี้ระบบดีกว่าภาคแรกมากๆจนเทียบกันไม่ติดเลย ถึงแม้สกิลจะไม่ค่อยหวือหวาเท่าไหร่
แต่ดีกว่าRO1ที่ไม่เน้นเนื้อเรื่องเลยเอาแต่ตีมอนหาของขาย ล่าบอสไปวันๆ มีดีแค่เป็นเกมส์เก่าแก่คนเลยรู้จักเยอะแค่นั้น

Intheroom
11th January 2013, 12:06
ยังไม่เบื่อRO1อีกเหรอ ผมเบื่อแล้วนะเห็นมาตั้ง10ปี กราฟฟิกก็รุ่นพระเจ้าเหา
ระบบก็ใช่ว่าจะสมดุลย์เพียงแค่คนไทยชอบเอามาตราฐานRO1เป็นที่ตั้ง
พอมาเจอเกมส์ที่เลเวลขึ้นยากๆ ระบบแปลกๆ ตีเบาๆก็บอกว่ากากกันหมด

ผมว่าRO2นี้ระบบดีกว่าภาคแรกมากๆจนเทียบกันไม่ติดเลย ถึงแม้สกิลจะไม่ค่อยหวือหวาเท่าไหร่
แต่ดีกว่าRO1ที่ไม่เน้นเนื้อเรื่องเลยเอาแต่ตีมอนหาของขาย ล่าบอสไปวันๆ มีดีแค่เป็นเกมส์เก่าแก่คนเลยรู้จักเยอะแค่นั้น

ผมเห็นด้วยนะ ระบบดีขึ้นกว่าภาคแรกเยอะ เล่นได้นานครับไม่เบื่อดี เบื่ออย่างเดียวเซิฟตอนหัวค่ำมัน lag มาก
เป็นเหตุผลที่ผมต้องเล่นตอนดึกๆ แต่ตอนดึกๆใช่ว่าจะไม่ lag แต่นานๆทีมันจะ lag ครับ

เห็นมีแต่คนบ่นกันว่า RO2 ไม่ค่อยสนุก เหมือนกับเกมทั่วๆไป อืม... คาดหวังให้ RO2 เป็นยังไงเหรอครับ มันถึงจะสนุก:p
แต่ผมว่า ณ ตอนนี้ก็สนุกแล้วนะครับเล่นได้เรื่อยๆ:dance

GaZelLeR
11th January 2013, 12:55
ผมก็เล่นครับ เซิฟตัว E เล่นวิสาด ครับ เวล 27 เอง... ประจำแนล8 นี้คิดอยู่ว่าจะย้ายเซิฟดีไหม เออ เซิฟ เฟรย่าเลคมากไหมครับ...

Intheroom
11th January 2013, 13:01
ผมก็เล่นครับ เซิฟตัว E เล่นวิสาด ครับ เวล 27 เอง... ประจำแนล8 นี้คิดอยู่ว่าจะย้ายเซิฟดีไหม เออ เซิฟ เฟรย่าเลคมากไหมครับ...

จากที่เล่นมา เฟรย่า lag มากช่วงหัวค่ำถึงประมาณ 5ทุ่มกว่าๆครับ :) หลังจากนั้นจะมี lag บ้างแต่นานๆที

อ่อ ตอนกลางกันเพื่อนผมบอกว่าไม่ค่อย lag นะ

Deathbringer
11th January 2013, 13:16
เซิฟมันเอเชียไม่ใช่หรอครับ ทำไมถึงแลค
หรือคนมากไปเลยแลค ถ้าเป็นทำไมเค้าไม่เพิ่มเซิฟ ปล่อยให้คนเล่นแลคกันแบบนี้ -.-
หรือไงหว่า ผมก็ไม่ได้เล่นบ่นทำไม :o

SoLuSamBaLu
11th January 2013, 13:26
ผมเป็นคนที่เล่น Ro1 มาแล้วพอมาเจอ Ro2 คือคำว่า แรคนารอค หายไปเลย ไม่เหลือ ความสนุกของการเกบเวล Ro1 หายไปกลายเป็นเกมออนไลน์ที่เจอได้ทั่วไปซะแล้ว

พูดอีกอย่างคือ อีกเกมหนึ่งที่ใช้ชื่อว่า ragnarok เฉยๆ

Zettron
11th January 2013, 15:55
ผมเป็นคนที่เล่น Ro1 มาแล้วพอมาเจอ Ro2 คือคำว่า แรคนารอค หายไปเลย ไม่เหลือ ความสนุกของการเกบเวล Ro1 หายไปกลายเป็นเกมออนไลน์ที่เจอได้ทั่วไปซะแล้ว

พูดอีกอย่างคือ อีกเกมหนึ่งที่ใช้ชื่อว่า ragnarok เฉยๆคือต้องเข้าใจว่าเดี๋ยวนี้เกมเก็บเลเวลแบบดาดๆไม่เน้นทำเควสมันค่อนข้างจะซ้ำซากและน่าเบื่อสำหรับคนส่วนใหญ่ไปแล้วล่ะครับ

บวกกับความเป็น Mainstream ที่ค่อนข้างได้รับความนิยมอยู่พอสมควร(เรียกว่า"ขายได้"จะถูกต้องกว่า) จึงทำให้ RO2 ออกมาในทิศทางนี้

และคำว่า Ragnarok ที่หลายๆคนบอกว่าหายไปมันคืออะไร ? ทุกวันนี้ผมยังหาคำตอบที่ถูกต้องจริงๆไม่ได้เลย

หลายๆอย่างที่ไม่เหมือนเดิมอย่างเช่น เมือง ดันเจี้ยน เพลงประกอบ ฯลฯ ล้วนแล้วแต่ถูกต่อยอดจากของเก่าทั้งนั้น ซึ่งมันยังให้ความรู้สึกที่คุ้นเคยอยู่

สุดท้าย ถ้าใครคิดถึง RO1 ผมอยากให้คุณลองกลับไปเล่นดูอีกครั้ง แล้วถามตัวเองว่ามันสนุกเหมือน 10 ปีที่แล้วไหม

jeditrainer
11th January 2013, 16:35
คือต้องเข้าใจว่าเดี๋ยวนี้เกมเก็บเลเวลแบบดาดๆไม่เน้นทำเควสมันค่อนข้างจะซ้ำซากและน่าเบื่อสำหรับคนส่วนใหญ่ไปแล้วล่ะครับ

บวกกับความเป็น Mainstream ที่ค่อนข้างได้รับความนิยมอยู่พอสมควร(เรียกว่า"ขายได้"จะถูกต้องกว่า) จึงทำให้ RO2 ออกมาในทิศทางนี้

และคำว่า Ragnarok ที่หลายๆคนบอกว่าหายไปมันคืออะไร ? ทุกวันนี้ผมยังหาคำตอบที่ถูกต้องจริงๆไม่ได้เลย

หลายๆอย่างที่ไม่เหมือนเดิมอย่างเช่น เมือง ดันเจี้ยน เพลงประกอบ ฯลฯ ล้วนแล้วแต่ถูกต่อยอดจากของเก่าทั้งนั้น ซึ่งมันยังให้ความรู้สึกที่คุ้นเคยอยู่

สุดท้าย ถ้าใครคิดถึง RO1 ผมอยากให้คุณลองกลับไปเล่นดูอีกครั้ง แล้วถามตัวเองว่ามันสนุกเหมือน 10 ปีที่แล้วไหม
ถูกต้องจริง ๆ เลยครับ ทุกวันนี้ก็เลิกเล่น RO ไปนานแล้ว แต่ก็ยังเล่นเกม Cabal อยู่ ทั้ง ๆ ที่มันโปรเยอะ เพราะอะไรนะเหรอ เพราะระบบของ RO เองก็ใช่ว่าจะดีอะไรมาก
สำหรับคนที่เล่นเกมออนไลน์สมัยใหม่ แล้วให้ไปเล่น RO ภาคแรก ไม่มีใครทนเล่นได้เลยครับ(โดยเฉพาะแม่ผม) แถมด่าอีกว่าเกมบ้าอะไรบังคับเดินเป็นช่อง ๆ
ทุกสิ่งทุกอย่างย่อมเปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลา จงอย่ายึดติดอะไรมาก เลิกอคติ และเปิดใจให้กว้างแล้วจะเล่นเกมได้สนุกเองแหละ

jeditrainer
13th January 2013, 11:39
มาอัพเดทนะ เข้าไปเล่นแล้ว เซิฟเฟรยา กับเซิฟEไรซักอย่าง(ไม่ได้อ่าน) ยอมรับว่ากระตุกมาก เด้งบ่อยอีกต่างหาก(เด้งทีนี่เกมปิดเลยต้องนั่งเปิดใหม่ซึ่งน่ารำคาญมาก)
ตอนนี้เซิฟหาเขียว ๆ ยากครับคนเริ่มแน่นขึ้นเรื่อย ๆ แต่อย่างว่าขนาดเกมในประเทศ AS ยังบริหารได้ไม่ดีเลย มีหน้าไปเปิดเซิฟระดับเอเชีย ช่างกล้าจริง ๆ

GaZelLeR
13th January 2013, 14:16

พูดอีกอย่างคือ อีกเกมหนึ่งที่ใช้ชื่อว่า ragnarok เฉยๆ

ส่วนตัวนะครับ...ผมคิดว่าไม่นะ ดีกว่าเดิมด้วยที่ผมคิดนะ ผมเบื่อจะตายกับ RO1 ที่มีแต่บอทบอทยอทแล้วก็ บอท และก็ ภาพเดิมๆ อะไรเดิมๆ เล่นจนไม่รู้จะทำอะไรและ พวกเรียกวอก็ไปวอ และก็ การอัพ สูตรเดิมๆ 4x100 มั้งอะไรมั้ง เบื่อ กจิกรรม กากๆ งี้ โปรเกรียนๆงี้ สมัคใหม่ ได้ เวล 99 มางี้ กูเล่นตั้งนาน****... ไม่อยากพูด

ขอโทษด้วยนะครับที่มีคำไม่สุภาพ

lovelyseed
13th January 2013, 14:21
เบื่อเกมเควส

NuTeiz
13th January 2013, 14:24
มันเหมือน World of warcraft เลยครับยกเว้นเควส แต่ก็สนุกดีครับเล่นฟรีด้วย

denhotx
13th January 2013, 14:25
IF YOU LOGOUT YOU CAN'T LOGIN

m4a1m16a2
13th January 2013, 14:33
ต้องเล่นวันธรรมดาตอนกลางวัน ถึงจะรู้สึกสนุก ไม่งั้นแล็คตาเหลือก 555 บ้างทีค้างในดันอะ ออกไม่ได้ เป็นSAOไปเลย

นักเล่นเกม
13th January 2013, 17:57
เล่นแล้วครับ สนุกดีให้อารมณ์เล่นแก้เบื่อได้ ข้อเสียหลายอย่างเลยที่เจอ

เรื่องมุมกล้องกับเมาส์ ผมต้องมาปรับหลายรอบเพราะ มุมกล้องแบบเขามันเล่นยาก เดี๋ยวก็หันเองไม่ไหว

ส่วนเมาส์ก็เป็นแบบคลิกขวา แต่พอปรับแล้วค่อยยังชั่ว เล่นได้ปกติ อีกปัญหานึงปัญใหญ่เลย

แลคผมไม่กลัว แต่ผมเซง ดีเลย์ ดีเลย์มากแบบผมฟันดาบไปกดสกิลไป ไม่เกิดอะไรขึ้น สักพักมอนตายคือเซงครับ

เป็นแบบนี้ก็ไม่ไหว