PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครทำการ์ตูนใน Flash บ้างครับ

tangsakulderm
10th January 2013, 02:24
คือผมอยากขอความช่วยเหลือจากทุก ๆ คน ไม่ทราบว่ามีใครทำการ์ตูนโปรแกรม Flash บ้างครับ หรือพอที่จะรู้จักแหล่งข้อมูล หรือคนที่ทำบ้าง

ผมอยากจะขอไฟล์การ์ตูนที่เป็นไฟล์ .fla ผมต้องการไปใช้งานทำส่งอาจารย์ ด่วนมากๆ ถ้าทำเองทั้งหมดคงจะไม่ทันแน่ๆ จึงอยากได้ความช่วยเหลือ

จากพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกๆคนครับ :help:help:help

ถ้าใครมีผมขอไฟล์งานหน่อยนะครับ หรือถ้ามีแหล่งโหลดไฟล์ประเภทนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ (ขอเป็นไฟล์ .fla แฟลชแดงที่สามารถแก้ไขได้):declare

jamebanjen
10th January 2013, 03:31
อยากเสพเหมือนกันครับ รอผู้รู้

MaKaJoo70
10th January 2013, 19:46
ดันอีกครับหัดใช้ Flash อยู่ครับผม

10th January 2013, 22:06
ผมไปเจออันนี้มาครับ >>>>> http://www.thaiflashdev.com/home/index.php?board=23.0 เลยเอามาแบ่งปันกันเผื่อใครยังไม่มี

แต่ผมก็อยากได้ตัวการ์ตูนอยู่ดีถ้าใครมีก็เอามาแบ่งปันผมบ้างนะครับ

chikuva
11th January 2013, 08:40
เคยทำอยู่ไฟล์หายไปไหนหมดแล้ว แล้วก็ต้นฉบับมันใหญ่พอควร ผมว่าทำเองดีที่สุด ถ้าวาดรูปเก่งๆหน่อยแปบเดียวก็ทำได้ไม่ยาก

11th January 2013, 17:01
เคยทำอยู่ไฟล์หายไปไหนหมดแล้ว แล้วก็ต้นฉบับมันใหญ่พอควร ผมว่าทำเองดีที่สุด ถ้าวาดรูปเก่งๆหน่อยแปบเดียวก็ทำได้ไม่ยาก

ตอนนี้ผมก็ทำเองอยู่เรื่อยๆ ครับ แต่คิดว่าถ้าทำเองทั้งหมดคงไม่ทันแน่ๆ และอีกอย่างผมอยากหาแนวคิดหลายๆ แบบ

ถ้าใครใจดี ช่วยหาให้หน่อยนะครับ จะขอบพระคุณอย่างสูงเลย :thank

chikuva
12th January 2013, 19:24
โปรเจคแน่ๆเลย ใกล้จะหมดเขตส่งแล้วไหนจะเอกสารอีก เหอๆ อยากไวๆ แนะนำตัวตัวละครหลักให้ได้ แล้วดัดแปลงเอาเป็นตัวละครเสริมให้การเปลี่ยนหัวกับสีเสื้อเอา อาศัยเปลี่ยนฉากเรื่อยๆดำเนินเนื้อเรื่องเอาครับ

top_ac
13th January 2013, 19:16
ผมพิ่งเรียนไปเทอมก่อนลืมไปหมดเเล้วกำ