PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สิ่งที่คุณชอบ แต่แฟนไม่ชอบ

bboyemperor
10th January 2013, 18:15
ขอความเห้นด้วยครับ ไม่รุ้จะทำยังไง
คือผมกับแฟนผมปัจจุบันทำงานออฟฟิศ
แต่ผมอยากหารายได้เพิ่ม จึงเริ่มทำขนมถ้วย (ได้สูตรจากคุณป้าที่บ้านผม)
เราทำกันได้ 1 เดือนแล้ว ลงทุนอุปกรณ์ไปแล้ว

เรื่องเริมขึ้นว่า
ขณะเดียวกัน Boss ที่ออฟฟิศผม
อยากให้ผมและแฟนผมช่วยเรื่อง Bakery คือ ช่วยแค่ไม่ทั้งวัน คือทำอาจจะเปนครึ่งวันเช้าหรือบ่าย
ผมได้สอบถามความเห้นของแฟนผม
ได้คำตอบว่า "ถ้าให้ไปทำจะลาออกทันที " ผมได้ยินประโยคนี้ ถึงกับอึ้ง
และได้ถามเธอต่อว่า แล้วขนมถ้วยล่ะ ชอบมั้ย เธอบอกว่า " ไม่ชอบ "
ผมเหมือนกับถูกหลอก ผมคิดไปเองมาตลอดว่าเธอชอบสิ่งที่เราทำด้วยกัน
แล้วผมก็เสียใจ แต่เธอกลับไม่คุยกัผม(เหมือนเธองอล)

ผมจะทำอย่างไรดีครับ
ผมชอบทำขนม ชอบขาย และสนใจจะทำ Bakery แต่แฟนผมเค้าไม่ชอบ
ซึ่งถ้าผมทำคนเดียว คงเป็นไปได้ยากแน่นอน

ขอความเห็นทุกท่านด้วยครับ ว่าผมจะทำยังไงต่อไปดี ????? :(:(:(

jamebanjen
10th January 2013, 18:33
[แฟนคุณเหมือนเด็กเลยน่ะ] นี่คือความไม่เข้าใจครับ ลองถามแฟนไปสิครับว่ารักผมมั้ย[คุณมั้ย] ในเมื่อคุณรักผม คุณน่าจะฟังเหตุผมบ้างน่ะ เรามาเปิดอกคุยกันน่ะครับ

assist05
10th January 2013, 19:03
เราก็ทำคนเดียวเลยซิ แล้วแฟนคุณไม่ชอบ แล้วไม่ลองถามว่า บางเรื่องผมก็ไม้ชอบเหมือนกัน แต่ว่า ผมก็ช่วยคุณทำนะ(ถ้าเคยมีเหตุการแบบนี้เกิดขึ้นก็น่าจะอ้างได้) ผมไม่เคยบ่นว่าไม่ชอบแล้วจะไม่ทำถึงไม่ชอบแต่ก็ช่วยทำไรแบบเนี้ย

eswc2012nerverdie
10th January 2013, 19:09
แต่แฟนผมบังคับให้ทำไปเรียนทำเค้กนี่สิ 55555 อย่าไปซีครับ ความสุขของเรา ถ้าแฟนพี่รักพี่จริง ๆ ต้องเข้าใจครับ : )

SSgt.Winter075
10th January 2013, 19:12
สิ่งที่แฟนจ่าไม่ชอบ:Eroge สาย Loli( ̄^ ̄)ゞ

gotchan
10th January 2013, 19:17
ผมเล่นเกม แฟนไม่ชอบเล่นเลย ผมอ่านการ์ตูน แฟนนี่นิยายไม่เคยแตะ

bboyemperor
10th January 2013, 19:57
มันเปนเรื่องทำมาหากินนี่สิ คิดหนักลเย เห้อ .....

nanatsukung
10th January 2013, 21:16
ถามแฟนคุณสิชอบทำอะไร แล้วคุณพอจะทำกับเขาได้ไหม (ปล. แค่ความคิดหนึ่ง ลองดูนะ)

maxkungg704
10th January 2013, 21:30
มันเปนเรื่องทำมาหากินนี่สิ คิดหนักลเย เห้อ .....

ยิ่งเรื่องปากท้อง ของ คนสองคน คนอื่นจะให้ความเห็นก็ลำบากเลยครับ เอาเป็นว่าอย่าเพิ่งน้อยใจไปเลยครับ

ผมก็เคยโดนมา แฟนมักจะใช้ให้ทำโน่นทำนี่ให้ (ถึงจะไม่ถึงขั้นของคุณ) ผมก็ต้องทำให้ ทั้งที่ผมไม่ได้ชอบ ไม่ได้อยากทำ

แต่ที่ทำเพราะ คำว่าแฟนนี่แหละ สุดท้ายแล้วก็ลองถามแฟนคุณน่ะว่า ชอบอะไร อยากทำอะไร เพื่อหารายได้เสริม แต่ถ้าเขาไม่ชอบรายได้เสริม

คุณจะไปบังคับแฟนคุณไม่ได้เลยน่ะ ก็ต้องยอมทำเอง ยอมเหนื่อย ถ้าแฟนคุณเห็นแล้วเกิดอยากช่วย เดี๋ยวเขาก็มาช่วยเอง

ปล. เงินจากขายขนม อย่าไปแบ่งให้เชียวน่ะ ถ้าโดนขอก็บอกไปว่า "อยากได้ก็มาช่วยกันซิ ทำคนเดียวเหนื่อยจะตาย" อิอิ (แอบกัดมนุษย์เมีย)