PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แด่น้องๆ นักเรียนในยุคปัจจุบันครับ

peetdekza
11th January 2013, 03:08
http://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/532021_393580820727975_123976342_n.jpg
Credit : facebookpage เมื่อคืนผมฝันร้าย

warning! : มันเป็นแค่สิ่งที่เขาคาดเดาเอาไว้เฉยๆ ถกประเด็นกันด้วยเหตุผลนะครับ อย่าใช้อารมณ์

armaszxc
11th January 2013, 03:13
ความเห็นผู้ใหญ่กับเด็ก ไม่เหมือนกันจริงๆครับ แหม่
ผู้ใหญ่เข้าใจแบบนึง
นักเรียนเข้าใจแบบนึง

แหม่

newvisions
11th January 2013, 03:15
เครื่องแบบ ไม่ดีเหรอ ?

EviLBlacK03
11th January 2013, 03:25
ต่อไปเครื่องแบบสินะ - -*

ปล.เครื่องแบบผมว่ามันเท่ดีนะเวลาเอาชายเสื้อออกยิ่งเท่ไปใหญ่เลย ที่อยากได้คือกฏเอาชายเสื้อออกและไม่โดนบ่นแค่นั้นแหละ

peetdekza
11th January 2013, 03:27

ปล.เครื่องแบบผมว่ามันเท่ดีนะเวลาเอาชายเสื้อออกยิ่งเท่ไปใหญ่เลย ที่อยากได้คือกฏเอาชายเสื้อออกและไม่โดนบ่นแค่นั้นแหละ

พูดเล่นใช่มั้ย

ballba
11th January 2013, 03:42
ผมชอบจะตายชุดนักเรียน

เวลาผมออกโรงเรียนไปแล้ว

ผมคิดถึงมากๆ อยากใส่อีกอย่างที่เคยใส่ทุกๆวัน

ลองถามคนที่เขาจบดูบางคนยังคิดถึงเลย

ผมยังอยากใส่ไปจีบสาวแบบแต่ก่อน

เดี๋ยวนี้ไปไหนยังกะคนเฒ่า

ใส่ๆกันไปเถอะ เดี๋ยวก็ไม่ได้ใส่แล้วมาคิดถึงอีกนะ เด็กๆ 555

blacklotus55
11th January 2013, 03:48

55 เด็กน้อย อายุไม่เกิน 15 สินะ ขอสรุปสั้น ๆ ด้วยคำเพียง 3 พยางค์ เลยแล้วกันนะครับ จะได้ไม่ต้องต่อกันยาว ๆ
"ไร้สาระ"
หว่ะ
บ้านเมืองมีกฏ ระเบียบ คิดจะทำลายตั้งแต่วัยเรียน แล้ววัยทำงานจะไปทำมาหาแด รก แค่นั้ยังทำตามไม่ได้ แล้วเวลาทำงาน จะไปทำตามข้อบังคับของ บริษัทอะไรได้ 555 อะไรได้เนี่ย

EviLBlacK03
11th January 2013, 03:58
55 เด็กน้อย อายุไม่เกิน 15 สินะ ขอสรุปสั้น ๆ ด้วยคำเพียง 3 พยางค์ เลยแล้วกันนะครับ จะได้ไม่ต้องต่อกันยาว ๆ
"ไร้สาระ"
หว่ะ
บ้านเมืองมีกฏ ระเบียบ คิดจะทำลายตั้งแต่วัยเรียน แล้ววัยทำงานจะไปทำมาหาแด รก แค่นั้ยังทำตามไม่ได้ แล้วเวลาทำงาน จะไปทำตามข้อบังคับของ บริษัทอะไรได้ 555 อะไรได้เนี่ย
ผมพูดเล่นอันนี้จริงๆ ไม่ได้แถ ไม่ได้แก้ตัว ไม่ได้ดริฟ และก็ผมไม่ได้อายุต่ำกว่า 15 อย่าพึงด่วนสรุปสิครับ

พูดเล่นใช่มั้ย

พูดเล่นอยู่แล้วผมหนะ ดูรูปโปรก็เข้าใจแล้ว กฏบ้าบ่อนี่คงไม่มีจริงหรอกเนอะ ฮ่าฮ่า

Eryx
11th January 2013, 04:49
แค่ทรงผมสำหรับ10-20ปีนี้มันก้ดีถมเถ ผมว่าไม่มีใครได้คืบจะเอาศอกเรื่องนี้หรอก

เรื่องทรงผมน่ะคร่ำครึจริงๆ แต่เสื้อผ้ามันก้เหมือนเครื่องแบบ มีในช่วงวัยทำงานไม่ต่างกัน

ก็ดีใจด้วยสำหรับนักเรียนที่ยังเรียนอยู่ ไม่อยากจะเชื่อเหมือนกันว่าบ้านเมืองเราจะเปลี่ยนแปลงได้

Guardian
11th January 2013, 14:09
ไม่หรอก ครับ เรื่องเครื่องแบบ ok แล้ว คงไม่ใคร ติดมากหรอก

benz1230
11th January 2013, 14:19
เครื่องแบบ ใส่แล้วดูดีนะผมว่า ใส่แล้วหล่อ

Till The Death Of Me
11th January 2013, 14:29
ผมว่าไม่ถึงกับต้องทรงอะไรก็ได้หรอก เอาแค่ไม่ต้องเกรียนพอ แล้วผมว่าเครื่องแบบนี้เป็นสิ่งที่ดีน่ะ มันเป็นการเคารพและภูมิใจในสถาบันดี :cool:

sydyon
11th January 2013, 14:34
ชุดนักเรียน นักศึกษา น่ะ เท่สุดแล้ว จะบอกให้

optionz
11th January 2013, 14:39
เรื่องทรงผม อย่างดีพวกน้องๆก็หล่อกันได้แค่3ปี พอขึ้น ม.4 ใครไม่อยากเป็นทหารต้องไปเรียน รด. เกรียนเหมื่อนเดิม
แต่เรื่องชุดนักเรียนขอเถอะ อย่าเลย พี่ชอบดูหนังแนวLolita :hehe

onalovejung
11th January 2013, 14:41
มันก็แค่ฝันน่ะครับ ^^
ผมเค้าแค่ให้ไว้รองทรงได้เฉยๆหนิคับไม่ใช่ทรงอะไรก็ได้

zen23474
11th January 2013, 14:45
เครื่องแบบนักเรียนแหละดีแล้ว แต่น่าจะออกกฎมาให้ นร.หญิงใส่กระโปรงสั้นๆ ใครใส่ยาวถือว่าผิด :p

SoLuSamBaLu
11th January 2013, 14:45
เรื่องทรงผมมันเป็นสิทธิส่วนบุคคุลครับ ลองคิดดูว่าเป็นวัยรุ่นกันแล้วตามสัญชาตญานก็ต้องอยากหล่ออยากสวยกันเป็นธรรมดา

แต่เด็กเค้าก็รู้กันครับว่าทรงไหนควรไม่ควรกับการเป็นนักเรียน เค้าคงไม่ทำทรง แอฟโฟร่มาเรียนหรอกนะครับ เด็กสมัยนี้ไม่ได้ถูกปลูกฝังมาให้คิดให้ฟังทุกอย่างนะครับ

เค้าคิดเองได้บางทีความคิดยังมีเหตุผลกว่าผู้ใหญ่บางคนอีกนะครับ ส่วนเรื่องเครื่องแบบมันคือความภูมิใจของการเป็นนักเรียนครับ

การคิดว่าตนเองเป็นผู้ใหญ่แล้วคิดแทนเด็กทุกอย่างโดยไม่ฟังความเห็นของเด็กเค้าเรียก "โตแต่ตัวครับ"

maxk4255k
11th January 2013, 14:57
http://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/532021_393580820727975_123976342_n.jpg
Credit : facebookpage เมื่อคืนผมฝันร้าย

ไม่เห็นด้วยครับ

ถ้าให้ผมเปรียบเทียบกับ โรงเรียนที่ญี่ปุ่นก็คร้ายๆกับของไทยนั้นแหละครับ

มีเครื่องแบบประจำโรงเรียนนั้นๆ และปลายผมไว้ยาวได้

ผมว่าแบบนี้จะดีที่สุดแล้วครับ

รับประกันแน่นอนว่าจะไม่มีม็อบนักเรียนอย่างที่รูปภาพบอกข้างต้น :rofl :rofl :rofl :rofl :rofl :rofl :rofl

ipromise11
11th January 2013, 15:08
ไม่อยากใส่ชุด นร.ก็ใส่พละไปเรียนสิครับ ใส่มันทุกวันเลยจะได้เข้ากะทรงผมดีน้า

vasanchai
11th January 2013, 15:13
ได้คืบเอาซอก

SoLuSamBaLu
11th January 2013, 15:17
"ไร้สาระ"
หว่ะ

ติดว่าตัวเองเป็นใครครับ ขอถามตรงๆนะคุณเป็นคนชอบดูถูกคนอื่นไปเรื่อยใช่ปะครับ อายุเยอะแล้วไง คิดว่าคุณคิดดีคิดถูกสุดแล้วหรอคนอื่นที่คิดไม่เหมือนคุณก็จะโดนดูถูก

คิดว่าถ้าเค้าเปลี่ยนทรงแล้วโตมาจะทำอะไรไม่ได้เลยหรอ คิดง่ายไปมั้งเห็นมาหลายครั้งขอถามตรงๆนะคุณ มีปมตอนเด็กใช่ปะไล่ว่าเค้าไปหมด

tonza
11th January 2013, 15:33
นี่แหละครับคนไทย คิดกันได้แค่นี้ ยึดติดกับแบบเดิมๆไม่คิดจะออกนอกกะลาทำให้บ้านเมืองไม่ไปไหน คอยแต่จะทำตัวแตกแยก เวลามีสิ่งใหม่ๆเข้ามาที่รับไม่ได้ก็จะดันทุลังว่ามันไม่ดีอย่างนู้นอย่างนี้กลัวว่าจะทำให้ประเทศตกต่ำลง(ทั้งๆที่มันตกต่ำลงอยู่แล้ว) แต่คนเรามันรู้อนาคตกันเหรอครับ มัวแต่ปลูกฝังเรื่องที่ไม่ให้เด็กมีความคิดเป็นของตัวเอง พอไม่ได้ดั่งใจก็มักจะประชดเหมือนดั่งในภาพ ทั้งๆที่ไม่รู้อะไรเลยซักนิดว่าอนาคตมันจะเป็นยังไง แถมเค้าไม่ได้ให้ไว้ทรงอะไรก็ได้ซักหน่อย ส่วนเรื่องในภาพที่ก่อม็อบเรื่องชุดนักศึกษาอะ ผมว่ามันคงไม่มีหรอก(ไม่มีเลยล่ะ)เพราะชุดมันก็ดีอยู่แล้ว(อย่างที่คนในเวปนี้ว่า เวลาตีกันจะได้รู้ว่าเป็นสถาบันไหน) ทำไมไม่ลองเปิดใจดูซักครั้ง

ปล.ผมก็ไม่เห็นด้วยเรื่องทรงผมเท่าไรหรอกนะแต่ก็ไม่ถึงกับรับไม่ได้แล้วเอามาประชดประชันแบบนี้ เพราะมันต้องเปิดใจยอมรับ แต่ที่ผมมาโพสอย่างนี้เพราะผมทนไม่ไหวอะครับ ไม่ว่าจะกี่กระทู้เรื่องแบบนี้มักจะมีคนพูดไปทางเสียๆหายๆมั่วซั่ว ทั้งๆที่ยังไม่ลองเปิดใจยอมรับดูก่อน อย่างคำที่ว่า "10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น" ถ้ามันเลวลงจริงก็ค่อยว่ากันอีกที ไม่ใช่ใส่แต่อารมณ์

maximaz
11th January 2013, 15:37
ไม่คิดมากกับทรงผมเท่าไหร่เพราะเรียน ร.ด.

kickteen
11th January 2013, 15:37
เรื่องทรงผม ก็เข้าใจ เสียดายทำไมตอนเรียน ไม่มีกฎแบบนี้ออกมามั่ง :rtfm แต่ถ้าจะถึงขั้นเรื่องชุดด้วยผมว่าอย่าเลย ชุดนักเรียนนี่แหละเมื่อจบกันไป มันเป็นของล้ำค่ามาก

ผมหยิบขึ้นมาดูทีไรก็คิดถึงทุกที อยากกลับไปเรียนเหมือนเมื่อก่อน

บางทีตอนนี้ยังเด็กกันอยู่ คงยังไม่เข้าใจอะไรหรอก แต่พอโตขึ้นมา เราก็จะเข้าใจมันเองแหละ

-[A]fter-Mare-
11th January 2013, 15:39
ใส่ชุดนักเรียนผมว่าเท่ดีนะ ดูเป็นระเบียนด้วย

nodoka
11th January 2013, 16:16
ผมชอบที่จะใส่ชุดนักศึกษามากกว่าชุดไปรเวทซะอีกครับ

nat236919
11th January 2013, 16:24
แก่แล้วหรอเรา T T

gnagluyaf01
11th January 2013, 16:32
ก็ไม่เห็นจะเกี่ยวกันเลยครับ ว่าได้เรื่องทรงผมแล้วต้องไปเรื่องชุดต่อ ผมว่าชุดเราก็ดีอยู่แล้วนะ ไอ้เรื่องทรงผมมันเป็นสิ่งที่อยู่บนหัวเรา มันเกิดมาจากตัวเรา เราจึงมีสิทธิ แต่เรื่องชุด มันเป็นการให้เกียรติกับสถานที่มากกว่า ทุกสิ่งทุกอย่างมันต้องมีการเปลีั่ยนแปลงครับ ใครที่บอกว่าให้เอาทรงหัวเกรียนไว้ต่อไป ผมอยากรู้จริงๆว่าต่อนี้ คุณตัดผมททรงอะไรครับ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
11th January 2013, 22:08
เรื่องเครื่องแบบนักเรียน ร.5 เป็นคนพระราชทานมาครับ จะได้ไม่มีการแบ่งแยกว่าคนไหนรวยคนไหนจน และ ไม่มีการดูถูกซึ่งกันและกันครับ :victory

Hikanbana
12th January 2013, 01:30
ไร้สาระ จะมาเสรีได้ไง ในโลกนี้ไม่มีที่ไหนเสรี ขนาดบ้านตัวเองยังไม่เสรีเลย เว้นแต่เราจะเป็นเจ้าของบ้าน อยู่บ้านพ่อ แม่ ก็ต้องตั้งกฎ อยู่ในโรงเรียนโรงเรียนก็ต้องมีกฎแต่ล่ะที่ก็อาจจะต่างกันออกไป แต่ก่อนผมเรียนห้ามพกมือถือมาโรงเรียนด้วยซ้ำแต่เดี๋ยวนี้เห็นเด็กประถมต้นพกกันให้เกลื่อนบางคนพกรุ่นดีกว่าผมอีก เดี๋ยวพอเรียนจบออกมาทำงานคุณจะประท้วงไหมล่ะเพราะบางบริษัทเขาให้ไว้ทรงสุภาพ ผู้ชายห้ามยาว ผู้หญิงห้ามย้อม เด็กพวกนี้แม่.... แก่แดด

jamebanjen
12th January 2013, 01:39
ผมชอบจะตายชุดนักเรียน

เวลาผมออกโรงเรียนไปแล้ว

ผมคิดถึงมากๆ อยากใส่อีกอย่างที่เคยใส่ทุกๆวัน

ลองถามคนที่เขาจบดูบางคนยังคิดถึงเลย

ผมยังอยากใส่ไปจีบสาวแบบแต่ก่อน

เดี๋ยวนี้ไปไหนยังกะคนเฒ่า

ใส่ๆกันไปเถอะ เดี๋ยวก็ไม่ได้ใส่แล้วมาคิดถึงอีกนะ เด็กๆ 555

:yes :cool: :cool: :cool: :cool:

hunternik
12th January 2013, 01:54
เราเรียนอาชีวะ ทางวิลัยก็ไม่เคยกำหนดเรื่องทรงผม ก็ไม่เคยเห็นใครทำทรงประหลาดๆมา อย่างมากก็ไว้ยาวจนมัดถึงกลางหลัง(ผู้ชาย)

แถมที่อังกฤษ ก็ไม่มีกฏเรื่องทรงผม เด็กมันก็เรียนจบเป็นหมอได้ ถ้าเด็กมันตั้งใจ ผมทรงไม่เกี่ยว

โรงเรียน ไม่ใช่ "คุก" อย่ายัดเยียด แต่ให้สั่งสอน

ของแบบนี้คนมันมีสำนึกพออยู่แล้ว มันไม่เป็นอย่างที่คุณวิตกจริตเลยสักนิด

ของแบบนี้มันอยู่ที่พ่อแม่ และสันดานคน อย่าไปเหมารวมเด็กทั้งหมด

เพราะผู้ใหญ่เอาแต่คิดไปเอง เด็กโตมาถึงไม่มีคุณภาพ

Volcanus
12th January 2013, 01:55
อยากจะบอกว่าปีที่แล้ว ที่อาชีวจังหวัดผม ถึงกะมีการออกแบบชุดใหม่กันเลย เพราะชอบเอาชายเสื้ออกนอกกันเกงกัน(คิดได้ไง) แถมประชามัตติเลือกแบบที่ผู้หญิงใส่เอวจั้มอีกตะหาก(ว้าวๆ) แต่ก็ต้องยกเลิกไป เพราะอำนาจมืด - -"

hades051
12th January 2013, 10:08
ผมชอบเสื้อนักเรียนหญิง ม.ปลายมากเลย น่ารักจริงๆ

Choas67
12th January 2013, 10:24
ผมว่า เรื่องเครื่องแบบของนักเรียน ก็ดูมีระเบียบดีนะ มันเป็นเหมือนเอกลักษณ์เบยล่ะ!

earthkotig
12th January 2013, 10:30
ผมชอบชุดนักเรียนนะ เท่ดีออก

Capathia
12th January 2013, 10:30
แล้วก็มีเหตุผลเอาต่างประเทศมาอ้างอยู่ร่ำไป

FarrellPete
12th January 2013, 10:40
อย่ายกเลิกนะ ผมชอบชุดน.ร หญิง ม.ปลาย มาก

หนุ่มหน้าหวาน
12th January 2013, 10:41
ผู้ใหญ่ไทยก็คิดกันได้แค่นี้ว่าทำไม รถไฟไทยถึงไม่พัฒนา

11rd
12th January 2013, 18:24
เรื่องชุดเครื่องแบบคงอีกนาน....แต่ไอ้ที่จะตามมาติดๆคงเรื่องสีผม (จากยาวได้ ทำไมจะทำสีไม่ได้)

Elotickz
12th January 2013, 18:34
โจ๊วๆ เเร๊ฟเอก เเร๊ฟเอก

postgeno159
12th January 2013, 18:38
ผมว่า

ผมรองทรง กับ เครื่องแบบ นักเรียน ดูเหามะจะตายไปครับ

ยกตัวอย่างนักเรียน ม.ปลาย เท่ห์มากๆครับ

otakuoz
12th January 2013, 18:39
ติดว่าตัวเองเป็นใครครับ ขอถามตรงๆนะคุณเป็นคนชอบดูถูกคนอื่นไปเรื่อยใช่ปะครับ อายุเยอะแล้วไง คิดว่าคุณคิดดีคิดถูกสุดแล้วหรอคนอื่นที่คิดไม่เหมือนคุณก็จะโดนดูถูก

คิดว่าถ้าเค้าเปลี่ยนทรงแล้วโตมาจะทำอะไรไม่ได้เลยหรอ คิดง่ายไปมั้งเห็นมาหลายครั้งขอถามตรงๆนะคุณ มีปมตอนเด็กใช่ปะไล่ว่าเค้าไปหมด

เค้าแค่แสดงความคิดในมุมของเขาครับ ประมานว่าถ้ากฏแค่นี้ยังทนไม่ได้ต่อไปตอนทำงานมันยิ่งกว่านี้จะทนไหวหรอ

kisserza
12th January 2013, 20:07
ได้คืบจะเอาศอก ชุดนักเรียนคือชุดศักดิ์สิทธิ์นะ -. -

eswc2012nerverdie
12th January 2013, 20:51
ถ้าใส่ชุดเล่นไปไม่ไหวหรอกกก =.= ขี้เกียจซักบ่อย

LoSTe_[DeFronZo]
12th January 2013, 21:00
"ไร้สาระ"
หว่ะ

นายมาจากกระทู้ทรงเกรียนซินะ ซีเรียสจัง

yedtamon57
12th January 2013, 21:04
ยังไง ก็อย่า ยกเลิก ชุดนักเรียนเลย ผมชอบๆๆ โดยเฉพาะ ร.ร.นานาชาติ

james3000
12th January 2013, 22:29
นั้นสิ ก็โดนกันมาทุกรุ่น จะมาขี้โกงได้ไง:pleasantry

speaknase
12th January 2013, 22:36
ถ้ามีเด็ก 2 คนด่าทอกัน ต่างคนต่างไม่ยอมกัน แล้วอย่างงี้มันจะจบกันได้อย่างไร ที่เด็กสองคนนี้ ด่าทอกันและไม่ยอมกันก็เพราะ ทั้ง 2 คิดว่าตนเท่าเทียมกัน คิดว่าตนสามารถทำทุกๆสิ่งได้เหมือนกัน ต่างคนต่างเดินหน้าใส่กัน ..

ปล.ผมพูดให้คิดครับ ส่วนตัวไม่ได้ซีเรียสอะไรมากมายเกียวกับทรงผม จะยาวสั้นเกรียน หัวแตกไปโรงเรียนก็แล้วแต่ ขอแค่เป็นคนดี มีคุณภาพและคอยพัฒนาประเทศให้ก้าวเดินต่อไป ต่อให้เป็น อีโม พั้งค์ ร๊อค ก็ได้หมด ครับ ผมรับได้ อิอิ ..

nano28
13th January 2013, 00:26
ชุดนักเรียนมันไม่ดีตรงไหน ตอนจบยังแจกลายเซ็นได้เลย เห็นชัดด้วย

Valentine.
13th January 2013, 00:31
"ไร้สาระ"
หว่ะ

ทำไม ปากดีจังคับ คนนี้อ่ะ

kabukiput
13th January 2013, 00:38
เคยมีคนบอกว่าการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ผู้ใหญ่ส่วนใหญ่มักกลัว ขออนุญาติถามแบบจริงจังนะครับ อะไรคือตรรกะที่พวกเด็กอยากให้เปลี่ยนทรงผมครับ "อยากหล่อ อยากเท่ อยากสวย" หรืออยากเจริญก้าวหน้าในอนาคต ถ้าเป็นข้อหลัง จะตัดผมทรงอะไรแต่งตัวยังไงก็ได้ไม่ใช่หรอครับผม อีกอย่างหลายๆคนที่เค้าไม่เห็นด้วยไม่ใช่พวกโลกแคบไม่ใช่พวกที่กลัวการเปลี่ยนแปลง แต่เพียงแค่ว่าเค้าเคยผ่าน เห็นทั้งข้อดีข้อเสีย และไม่อะไรมากกับเรื่องจุกจิกแค่นี้ ซึ่งมันเป็นมุมที่ผมเห้นด้วยเลย เพราะว่าถ้าเราอยู่ในวัยเด็ก เราก็อยากทำอะไรแบบที่ใหญ่ไม่คิดนั่นแหละ ผมยังเคยเลย แต่พอผ่านตรงนั้นมาได้ คิดได้ ทุกอย่างมันก็เป็นความทรงจำ ลองนึกดูว่าวันนึงเราย้อนกลับเอารูปตอนสมัยเราเรียนม.ต้นม.ปลายหัวเกรียนผมติ่งๆกลับมาดู มันชื่นใจมั๊ยครับ ผมไม่ได้บอกว่าผ่านมาเยอะมากมาย แต่ผมรำคาญการเถียงกันแบบนี้ จริงอยู่ยกเลิกมันไปเถอะทรงเกรียนน่ะมันไม่ได้ทำให้ฉลาดขึ้น แต่อย่าลืมว่าทรงอื่นก็ไม่ทำให้ฉลาดหรือดีขึ้น การที่กระทรวงศึกษาออกมาแก้กฎข้อนี้ผมเห็นด้วยให้เด็กมีอิสระ แต่ลองคิดดูว่าเรามีหน้าที่อะไร เรียนไม่ใช่หรอครับ เรียนก็เรียนไปอย่าไปเครียดเรื่องทรงผม เค้าให้ยาวได้ก็ไว้ไป แต่เวลาจะตัดนะ เอาให้เหมาะสมก็พอ ไม่ใช่แฟชั่นจ๋ามาเลย

บางคนกะจะไว้ยาวยันจบม.ปลาย ฝันไปเถอะครับ อย่างที่บอกหลายๆตอน ถ้าคิดจะเรียนรด.ยังไงก็ต้องตัดกองทัพกับศึกษาคนละส่วนกัน ไม่ตัดระวังได้นอนคุยกับคุณคอมแบทนะ แล้วแต่ละกัน ผมเห้นด้วยสิข้อนี้เหอะๆ จะได้ไม่มีทางหนีทหารกันหนีรด.ไม่ให้ตัดเกรียนก็ต้องไปเกณฑ์ ไม่เกณฑ์มีโทษจำคุกข้อหาหนีทหารอีก จำเริญมั๊ยขอรับ

Crimer
13th January 2013, 00:40
ถ้ามีเด็ก 2 คนด่าทอกัน ต่างคนต่างไม่ยอมกัน แล้วอย่างงี้มันจะจบกันได้อย่างไร ที่เด็กสองคนนี้ ด่าทอกันและไม่ยอมกันก็เพราะ ทั้ง 2 คิดว่าตนเท่าเทียมกัน คิดว่าตนสามารถทำทุกๆสิ่งได้เหมือนกัน ต่างคนต่างเดินหน้าใส่กัน ..

ปล.ผมพูดให้คิดครับ ส่วนตัวไม่ได้ซีเรียสอะไรมากมายเกียวกับทรงผม จะยาวสั้นเกรียน หัวแตกไปโรงเรียนก็แล้วแต่ ขอแค่เป็นคนดี มีคุณภาพและคอยพัฒนาประเทศให้ก้าวเดินต่อไป ต่อให้เป็น อีโม พั้งค์ ร๊อค ก็ได้หมด ครับ ผมรับได้ อิอิ ..

:friend ใช่แล้วครับ ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำนะครับ ยุคสมัยมันเปลี่ยนไป ผมก็เคยหัวเกรียนมาก่อนครับ

ผู้ใหญ่รับฟังเด็กบ้าง เปิดใจให้กว้างนะครับ นี่แหละครับ เป็นตัวบ่งชี้ว่าประเทศเรากำลังพัฒนาแบบจริงๆจัง ๆเสียที ^^

jabbawockeez70
13th January 2013, 00:45
มันไม่จบจริงๆใช่ไหมไอ้เรื่องพวกนี้อ่ะ - -"

Tanyaboon
13th January 2013, 00:52
ผมก็เป็นเด็กนักเรียนอยู่นะ แต่จะไปมหาลัยแล้วพูดตรงๆเรื่องแบบนี้ เฉยๆครับยังไงก็ได้ความสุขและคุณภาพ ไม่ได้อยู่ที่เสื้อผ้าทรงผมหรือความหล่อ

แล้วอยากจะเตือนน้องรุ่นหลังๆว่า "สร้างสรรค์กับไร้สาระไปวันๆมันใกล้กันมากแต่ก็ต่างกันนะครับ"

แล้วที่เห็นมาคือมีการยกนาๆประเทศมาอ้างว่า ประเทศอื่นเขาก็ไม่บังคับ

แล้วถ้าผู้ใหญ่อ้างว่า เด็กประเทศอื่นมีทั้งความคิดและคุณภาพกว่าพวกเราล่ะ จะตอบเขายังไงดีครับ หรือเราจะโทษคนอื่นไปเรื่อยๆ

ทั้งเรื่องที่เราด้อยความคิด ทั้งเรื่องความแข็งแรงของร่างกาย หรือเรื่องอนาคตของพวกเรา

ปล.เว็บบอร์ดคือสิ่งที่แลกเปลี่ยนความเห็นกันใครคิดว่าดราม่าหรือเบื่อรำคาญความเห็นผู้อื่นก็ไม่ต้องเล่นโปรแกรมสังคมออนไลน์หรอกครับ
อยู่แต่ในกะลาของตัวเองไปเถอะครับ

Hikanbana
13th January 2013, 09:20
เค้าแค่แสดงความคิดในมุมของเขาครับ ประมานว่าถ้ากฏแค่นี้ยังทนไม่ได้ต่อไปตอนทำงานมันยิ่งกว่านี้จะทนไหวหรอใช่ ทำงานอะเหนื่อยกว่าตอนเรียนซะอีก ความรับผิดชอบต้องสูงมาก มาสาย 1 นาทีก็ถือว่าสาย แถมมีผลกับเงินเดือนอีก จะลากิจลาป่วยต้องมีหลักฐานชัดเจนว่าไปทำอะไร ที่ไหนอย่างไร แต่ตอนเรียนสบายจะตาย กะอีแค่ทรงผม ผมทำงานแล้วทรงผมยังไว้นักเรียนรองหวีเลย หลัง1 ข้างบน3 เย็นจะตาย

Tinepop
13th January 2013, 09:34
ผมว่ามีโอกาสแน่นอนครับ โดยเฉพาะพวกเด็กแว๊นย้อมกันบาน

Previously
13th January 2013, 09:55
หัวเกรียนทำให้เด็กขาดความมั่นใจ ไป รร. แทนที่จะมีความสุขกลับอายซะอีกกลายเป็นเด็กไม่กล้าแสดงออก นี่แหละเด็กไทย

ปล.ไมกระทู้พวกนี้มันเยอะจังฟะ

sertnalove
13th January 2013, 10:01
ผมจะโพสว่า ต้มมาม่า รอเสพดราม่า ก็กลัวจะโดนแบน 555+

บรรยากาศชักตรึงเครียด

Zidane
13th January 2013, 10:04
กระทู้แบบนี้เยอะเพราะพวกหัวเกรียนเค้าชอบกัน เว็บนี้มีเยอะซะด้วย

aip studio
13th January 2013, 10:07
นักเรียนต่างชาติหลายๆประเทศก็ไม่มีเครื่องแบบนะ ทำไมเด็กเค้ามีระเบียบ เรียนเก่ง รู้จักคิด รู้จักทำงาน รู้จักทำความดี เคารพสิทธิเสรีภาพของผู้อื่น แปลกดีเนอะ

[ManGildFord]
13th January 2013, 10:18
ชุดนักเรียนขลังนะครับ ใส่แล้วได้ตังค์ ^^

ปล.ขำๆนะครับ

moonbriswam
13th January 2013, 10:19
ครั้งนี้ถ้าขอไว้ทรงผมทรงอะไรก็ได้แล้วผู้ใหญ่ยอม อีกไม่นานก็มาเรียกร้องเรื่องชุดนักเรียนอีก คงแถได้อีกว่ามันร้อนอย่างงั้นอย่างงี้ เสียเวลานั่นนี่ ประเทศอื่นก็ไม่ใส่กันแล้ว พอผู้ใหญ่ยอมอีกเด็กก็ได้ใจ ไม่พอใจอะไรอีกก็เรียกร้องอีก การบ้านเยอะเรียกร้องไปซ่ะเลยว่าไม่ต้องทำหรอก แล้วก็แถไปอีก ถ้ายอมอีก โตไปเรื่อยๆวัยทำงานไม่พอใจอะไรก็เรียกร้องอีก

แบบนี้แหละนะ ได้คืบจะเอาศอกหนะ ไม่รู้จักพอ ไม่รู้จักระเบียบจริงๆ .. เด็กสมัยนี้คิดอะไรกันนะ

peetdekza
26th January 2013, 16:34
ขุดเรียกกระแส

Igotyoubaby
26th January 2013, 16:44
ชุดนักเรียนอ่ะดีแล้ว อย่าเปลี่ยนเลย คิดแล้วเห็นภาพคนแต่งตัวแว้นๆมาเรียนแฟชั่นชุดนอนมาเรียน เห้อไม่ใหว

andylnw27
26th January 2013, 16:50
กฎ เป็นสิ่งที่ดีครับ แต่อย่าลืมว่า กฎ ต้องตั้งอยู่บนสิทธิในเสรีภาพด้วย

ไม่ใช่ละเมิทสิทธิ...

Droge.
26th January 2013, 17:17
อย่าเลยครับบ้านผมจนไม่มีชุดจะใส่ลำพังเสื้อช้อปมีแค่ 2 ชุดเองที่ไว้ไปวิลัย :preved

retroriankidskids
26th January 2013, 21:50
ชุดนักเรียนออกจะดูดี ผมล่ะอยากจะใส่ตั้งแต่วันจันทร์ยันวันศุกร์ด้วยซ้ำ ถ้าไม่ติดตรงขี้เกียจซักอ่ะนะ