PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถึงพี่โจ๊กครับ สอบถามรายละเอียกเกี่ยวกับ HDD

iscream1991
11th January 2013, 13:37
สวัสดีครับพี่โจ๊ก

สอบถามนิดนึงพี่
ในกรณีถ้าผมจะเอา External Harddisk ทั่วไปให้พี่ลงเกมส์และข้อมูลต่างๆให้ พี่มีบริการลงให้ไหม ราคาเท่าไหร่ และรูปแบบเกมส์ที่ลงจะเป็นแบบ XEX หรือ GOD ครับ
ปล.ย้ำนะครับว่า External Harddisk ทั่วไป ไม่ใช้ Internal Harddisk ของ Xbox360

joker
12th January 2013, 10:13
ที่ร้านรับลงราคาเกมละ 30 บาทครับ หากเกมนั้นมี DLC ก็จะลงไปให้ด้วย หรือหากเกมนั้นมีหลายแผ่นเช่น 2-3-4 แผ่น ก็จะคิดเท่ากันคือ 30 บาทครับ เกมที่ร้านลงให้จะอยู่ในรูปแบบของ GOD ครับ

iscream1991
14th January 2013, 18:14
ถามต่อครับ... แฮะ แฮะ
1.ถ้าใช้ External Harddisk ทั่วไปลงเกมส์ Xbox 1 จะสามารถเล่นได้ไหมครับ หรือจำเป็นต้องใช้ Internal Harddisk ของ Xbox360 เท่านั้นครับ
2.มีวิธีทำไฟล์เกมส์ GOD กลับไปเป็น XEX ไหมครับ
3.และที่ร้านมีรับลงเกมส์ Xbox Classic หรือ Xbox 1 ไหมครับ

คือตอนนี้กำลังลังเลอยู่หนะครับ มีงบแค่ 2,000 บาท ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอา External Harddisk หรือ Internal Harddisk ของ Xbox360 ดี
External Harddisk มันก็ง่ายเวลาจะลงเกมส์ ลง DLC รวมทั้งเอาไว้เก็บหนัง เก็บข้อมูลงาน แต่แหล่งดูดเกมส์มันปิดไปแล้ว ที่สำคัญ 2,000 ได้ตั้ง 500 GB
Internal Harddisk จะลงเกมส์ก็ต้องต่อสายแลนเข้า PC อย่างเดียวยุ่งยาก(ที่บ้านไม่ PC)เก็บข้อมูลอื่นไม่ได้ ที่สำคัญ 2,300 ได้แค่ 250 GB แต่เกมส์เต็มลูก...... (อ้างอิงราคาจากร้านพี่โจ๊กนะครับ)
ผมไว้ใจพี่ครับ ช่วยแนะนำทีครับผม ขอบคุณมากครับ...

joker
15th January 2013, 12:34
:ask 1.ถ้าใช้ External Harddisk ทั่วไปลงเกมส์ Xbox 1 จะสามารถเล่นได้ไหมครับ
:answer ถ้าพูดถึงการลงเกม ลงได้ครับ แต่ถ้าอยากจะเล่นใน USB HDD จะต้องมี HDD internal ใช้ควบคู่กันไปด้วย ไม่อย่างนั้นจะเปิดเล่นไม่ได้ครับ

:ask หรือจำเป็นต้องใช้ Internal Harddisk ของ Xbox360 เท่านั้นครับ
:answer ยังไงก็ต้องมี HDD Internal อยู่ด้วยถึงจะเปิดเล่นได้ครับ

:ask 2.มีวิธีทำไฟล์เกมส์ GOD กลับไปเป็น XEX ไหมครับ
:answer ถ้าถามว่ามีมั๊ย ตอบว่ามีครับ แต่ค่อนข้างยุ่งยากคือต้อง Convert GOD เป็น ISO ก่อนแล้วค่อย Convert ISO ให้เป็น .xex อีกครั้ง ซึ่งความจริงไม่มีประโยชนฺที่จะต้องทำอย่างนั้นครับ เพราะไฟล์ GOD ก็สามารถอ่านได้ใน Xbox JTAG/RGH ได้เหมือนกัน

:ask 3.และที่ร้านมีรับลงเกมส์ Xbox Classic หรือ Xbox 1 ไหมครับ
:answer Xbox 1 ไม่ได้รับลงครับ ขออภัยด้วยครับ

:ask External Harddisk มันก็ง่ายเวลาจะลงเกมส์ ลง DLC รวมทั้งเอาไว้เก็บหนัง เก็บข้อมูลงาน
:answer External HDD ใช้ลง DLC ไม่ได้ครับ ใช้ได้เฉพาะ HDD internal เท่านั้น

iscream1991
15th January 2013, 15:32
ขอบคุณมากเลยครับพี่ที่นี้ได้คิดหนักอีกแล้ว ว่าจะเอายังไงดี
อืม...ถามต่ออีกนิดเดียวครับพี่ (ไม่จบ แฮะ แฮะ)
จากที่ว่า " External HDD ใช้ลง DLC ไม่ได้ครับ ใช้ได้เฉพาะ HDD internal เท่านั้น " แต่ถ้าเป็น USB ที่ฟอร์แมตเป็น Drive Xbox แล้วนั้นสามารถใช้ลง DLC ได้ใช่ไหมครับ และอย่างนี้เราใช้วิธีเดียวกันทำบน Ext.HDD ไม่ได้หรอครับ ?

joker
15th January 2013, 17:02
:ask ถ้าเป็น USB ที่ฟอร์แมตเป็น Drive Xbox แล้วนั้นสามารถใช้ลง DLC ได้ใช่ไหมครับ และอย่างนี้เราใช้วิธีเดียวกันทำบน Ext.HDD ไม่ได้หรอครับ ?
:answer ได้ครับ แต่จะใช้ได้ไม่เต็มความจุของ HDD ที่มี พูดง่ายๆก็คือเอา Flash Drive มาใช้ดีกว่าครับหากอยากจะทำแบบนั้น

iscream1991
15th January 2013, 17:59
ขอบคุณพี่โจ๊กมากครับ ที่สละเวลาตอบคำถามที่ค้างคาใจมานานมากยังไงผมถอย Ext.HDD เมื่อไหร่จะเข้าให้พี่ลงเกมส์และ DLC ให้นะครับ
ขอบคุณจากใจครับผม...:bye

iscream1991
17th January 2013, 13:08
แฮะ แฮะ มาถามต่อ
- ตัว Internal Harddisk ของ Xbox360 นี้มันจะมีสายที่เรียกว่า "Harddisk transfer cable for Xbox 360" ไว้ใช้เสียบเข้า PC โดยตรงถูกต้องไหมครับ (ปกติจะใช้วิธี FTP ถูกไหมครับ)
- และทางร้านพี่โจ๊กมีขายไหมครับ หรือพอหามาขายได้ไหมครับ
- ถ้ามีขายพี่โจ๊กขายเส้นละเท่าไหร่ และถ้าซื้อพร้อม Internal Harddisk Xbox 250 GB ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับพี่

:dance

joker
17th January 2013, 23:51
รบกวนให้ดูรายละเอียดของสินค้าได้จาก Link ด้านล่างครับ
http://www.jokergameth.com/shop/product_info.php?products_id=944