PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง ซัสเทน (Sustain) หน่อยครับ

NightTheHCG
11th January 2013, 18:04
คือตอนนี้มี อิเล็คโทนรุ่น PSR E403 ของยามาฮ่าอยู่อ้ะครับ แต่ใช้ไปเรื่อยๆ (ฝีมือเริ่มเก่งขึ้น) เล่นเพลงยากๆมากขึ้น กลับกลายเป็นว่าเล่นได้ แต่ไม่เพราะเลย =

= รู้สึกเสียงมันตัดๆ ไม่ต่อเนื่องเลย ผมอยากจะไปซื้อ ซัสเทนที่เหยียบอ้ะครับ ในกรุงเทพ ตามห้างใหญ่ๆพอจะมีขายไหมครับ แล้วราคาเริ่มต้นที่เท่าไหร่ อันที่เหมาะๆสำหรับมือสมัครเล่นอ้ะครับ

(ที่ถามถึงห้างใหญ่ เพราผมอยู่ อยุธยา ถ้าจะเดินทางไป กทม ก็ไปเป็นแต่พวกห้างใหญ่ๆอ่า ;w;)

ช่วยแนะนำร้านและที่อยู่ให้จะขอบคุณมากๆเลยครับ : )

NightTheHCG
11th January 2013, 18:50
ดัน สัก1ที T-T

unsignmer
13th January 2013, 23:21
มันมีเอฟเฟค sustainer อยู่

ห้างใหญ่ๆ ก็มี central world ร้าน rockplanet , music concept ครับ

ห้างใหญ่ๆ ผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่หรอกครับ รู้แต่ร้านเล็กๆ อ่ะ

sentinel12
13th January 2013, 23:44
ลองดู Music Collection ดูก็ได้นะครับ เห็นเขามี วางขาย พวก เปียโนไฟฟ้า ก็น่าจะมีขาย Pedal เท้า ด้วยนะครับ

NightTheHCG
16th January 2013, 14:50
มันมีเอฟเฟค sustainer อยู่

ห้างใหญ่ๆ ก็มี central world ร้าน rockplanet , music concept ครับ

ห้างใหญ่ๆ ผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่หรอกครับ รู้แต่ร้านเล็กๆ อ่ะ

มันชื่อปุ่มว่าอะไรอ้ะครับ หาไม่เจออ้า ;w;