PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : assassin's creed iii multiplayer ของเเท้เล่นได้ปกติปะครับ

getmar1472
11th January 2013, 23:02
ผมเห็นมีเเต่คนบ่นว่าเล่นไม่ได้อะครับช่วยทีกำลังเก็บเงินตอนนี้ได้100บาทละ

iluksanook
11th January 2013, 23:08
ก็เล่นได้ปกติคะ [เก็บเงินได้100 555อยู่ ม ไหนคะเนี่ย ]

Spermz
11th January 2013, 23:23
อย่าซื้อเลย รอลดราคาดีกว่า เก็บตังวื้อเกมอื่นที่โอเคกว่านี้ครับ ค่อนข้างน่าผิดหวัง

Sword Art Online เข้าแล้วออกจากเกมไม่ได้ แต่ Assassin Creed III แค่จะหาห้องเล่นเกมยังหาไม่ไ้เลยครับ

แทบอยากจะเอาไป redeem เป็น Key แล้วขายต่อจริงๆ ^^

DeadCarnival
12th January 2013, 00:24
Multiplayer เล่นได้ปกติดีนะครับ เล่นได้สนุกพอสมควรเลยครับ แต่ผู้เล่นอาจจะมีน้อยไปบ้าง เวลาหาห้องเลยใช้เวลามากเสียหน่อย

Dragonbul
12th January 2013, 15:51
ก็เล่นได้นะครับ แค่หาห้องนานแค่นั้น สำหรับเน็ตผม

speaknase
12th January 2013, 16:38
เล่นได้ สบายบรื่ออ ครับ แต่ผมว่าผมเล่นแล้วมันแลคๆนะ หรืออาจจะเป็นเพราะเน็ตผมกาก เองหรือปล่าวว ToT

iluksanook
12th January 2013, 17:35
ไม่แลค หาห้องก็ปกตินะคะ กดแล้วก็เข้าได้เลย นานสุดก็1นาทีเอง

inwharn205
12th January 2013, 18:56
คุ้มคับ งงกับเรปแรกจริงๆบอกไม่คุ้ม ...

Spermz
12th January 2013, 19:29
คุ้มคับ งงกับเรปแรกจริงๆบอกไม่คุ้ม ...

แล้วแต่ความเห็นส่วนบุคคล ครับผม ^^

ส่วนตัวผม Multi หาห้อง 10 นาที เน็ต 10MB 3BB
Single Player เล่น 3 วันจบนับตั้งแต่วันที่เกมวางขายคือวันที่ 21 พฤษจิกายน ครับ

โดยส่วนตัวผมรู้สึกว่าภาคนี้ไม่ค่อยสนุกและค่อนข้างน่าผิดหวังครับ

สาเหตุที่ว่าไม่คุ้ม
ผมซื้อ Deluxe Edition ผมจะได้เล่น DLC The Hidden Secret ก่อนใครเพื่อน
ผมจะบอกคือ DLC แต่ละตัวไม่ค่อยคุ้มเท่าที่ที่เสียตังไป
เช่น
Ghost of War Act 1และ 2 ผมใช้เวลาเล่น 10 นาทีจบครับ
Lost Mayans Ruin ผมเล่น 5 นาทีจบ
Dangerous Secret เล่น 5 นาทีจบเช่นเดียวกัน
Benedict Arnold เล่น 40 นาทีจบครับ แถมฉากจบก็จบแบบ งงๆ อารมณ์ประมาณ เห้ย มีแค่นี้เองหรอ
อาการผมเหมือนกับว่า เงินเกือบ 2000 ที่เสียไป เก็บไว้ซื้อ เกมลดราคาช่วง ปีใหม่ที่ผ่านมาดีกว่ามั้ย = ="
ตอนนี้ผมนั่งรอเล่น DLC Washintan อย่างเดียวเลย

นอกนั้นผมก็รู้สึกว่ามันไม่น่าสนใจอย่างที่โฆษณาไว้น่ะครับ
บัคก็ยังมีเยอะอยู่ถึงแม้จะออกแพชแก้
หาห้องก็ยากมากๆ ถึงมากที่สุด
ช่วงหลังของเกมคุณอาจรู้สึกเบื่อมากๆ เพราะต้องดแผนที่โหลด Fast Travel
ผมนั่งหาเส้นทางเพื่อทำ Fast Travel นานกว่า 6 ชั่วโมง ถึงจะครับทุกแมพและทุกแผนที่
คุณจะได้ฆ่า หมีไป 50 กับ กวางอีกร้อยแน่ๆ
มันเป็นธรรมชาิของ Assassin Creed ทุกภาคครับคือ ช่วงแรกๆ สนุก ตื่นเต้นเร้าใจ ช่วงกลางถึงท้ายเกม อาจน่าเบื่อ ผมรู้สึกทันทีหลังจากเจอ Credit ผมคิดว่า หวังว่าภาค4 จะทำออกมาดีกว่านี้นะ
30-35FPS สำหรับบางคนมันลื่นนะ สำหรับผมมันแลคนิดนึง ฮ่าๆๆๆ = ="

แค่ความเห็นส่วนบุคคลนะครับ

ผมอาจเรื่องมากไปหน่อยก็ได้

ผมอ่านที่ไหนก็มีแต่คนบอกว่ามันสุดยอดมากๆ คุ้มเงินมากๆ ทั้งในและนอกประเทศ แต่ ที่ต่างประเทศ คนที่บอกว่าไม่ชอบเกมนี้ ก็มีความเห็นคล้ายๆผมทั้งนั้นเลย ^^

iluksanook
12th January 2013, 19:34
โห 2000 เลยหรอคะ ตอนนี้มันไม่ถึงพันเอง เพราะเราก็ซื้อมา แบบดีลักคะ
อีกอย่างนะ เล่น SP จะรีบเล่นทำไมอ่า เล่นเรื่อยๆคะ ทำนู้นทำนี้ไป เก็บเควสHome มั่ง เควสย่อยมั่ง
เล่นวันนึง 2 ชั่วโมงพอไม่ใช่ซัดวันนึงเล่น 10+ ชั่วโมง
ไม่รู้นะเราเล่นตั้งนานยังไม่จบเลย วันๆเดินเล่นมั่งทำนู้นนี้เล่น ก็สนุกดีนะ ><
แต่ก็นะ บางคนชอบบางคนไม่ชอบ ก็ว่ากันไม่ได้นิ แล้วแต่ จขกท เลยคะ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นนะ ^^

Spermz
12th January 2013, 23:05
โห 2000 เลยหรอคะ ตอนนี้มันไม่ถึงพันเอง เพราะเราก็ซื้อมา แบบดีลักคะ
อีกอย่างนะ เล่น SP จะรีบเล่นทำไมอ่า เล่นเรื่อยๆคะ ทำนู้นทำนี้ไป เก็บเควสHome มั่ง เควสย่อยมั่ง
เล่นวันนึง 2 ชั่วโมงพอไม่ใช่ซัดวันนึงเล่น 10+ ชั่วโมง
ไม่รู้นะเราเล่นตั้งนานยังไม่จบเลย วันๆเดินเล่นมั่งทำนู้นนี้เล่น ก็สนุกดีนะ ><
แต่ก็นะ บางคนชอบบางคนไม่ชอบ ก็ว่ากันไม่ได้นิ แล้วแต่ จขกท เลยคะ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นนะ ^^

ผมเป็นพวกที่ pre order ครับช่วงนั้นคนรับซื้อก็คงจะกดราคากันไม่ใช่น้อย ^^ เลย เกือบ 2000 จริงๆครับ
พอดีวันที่เกมขายเป็นวันหยุดยาวกว่า 1 อาทิตย์ครับเลยล่อไป 10 ชม แล้วก็จบที่ว่านี้คือ ผมทำทุกอย่างครบนะ Home stead เดินเล่นก็ทำแล้ว ผมนั่งดู Motion NPC จนมันหายไปเองเลยก็มี ^^
กวางนี ผมฆ่าเป็นร้อย เลย air assassin บ้าง rope dartบ้าง บางตัววิ่งเราก็จัดลูกตะกั่วเลย เวลากลางคืนก็ไปปีนต้นไม้ดูพระจันทร์

ผมก็เล่นเก็บรายละเอียดอยู่นะ หุหุ

oI3lacKLisTo
12th January 2013, 23:18
เล่นได้จ้า แค่มัลติเพลย์เยอร์ หาห้องนานแค่นี้เอง
ผมสอยกล่อง AC มาทุกภาค ไม่เคยเสียดายเงิน
ถ้าชอบก็สอยมาเลยครับ ง่ายๆ เงินก็เงินเรา :)