PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Battlefield 3 ซื้อตอนนี้คุ้มหรือเปล่า

ddc[TH]
12th January 2013, 10:54
ตามหัวข้อเลยครับ แล้วก็ขอถามอีกเรื่องว่าต้องใช้ spec สูงหรือเปล่าครับ -3-
สเปคผมก็ ตามนี้

CPU: G840
RAM: 4 GB
AMD Radeon HD 7700 series(อันนี้ผมไม่รู้แฮะ ทำไมมันเป็น series)

earthkotig
12th January 2013, 11:00
สเปค จขกท. ไหวแน่นอนครับ ผมต่ำกว่านี้ยังเล่นได้เลย

headshot deluxe
12th January 2013, 11:04
BF3 มันคุ้มมาได้สักระยะตั้งแต่ premium ออกแล้วครับ
เพราะ premium คือตัวรวม dlc ทุกตัวรวมถึงตัวในอนาคต เกมนี้มันมี dlc ใหญ่ 4 ตัว ออกมาแล้ว 3 ตัว เหลืออีก 1 ตัวยังไม่ออก ถ้าซื้อ premium พอออกแล้วก็เล่นได้เลยไม่ต้องจ่ายเพิ่ม
สรุปคือไม่มีตัวไหนครบไปกว่านี้แล้ว และ premium ราคามันก็คงที่มาตั้งแต่ออกจนทุกวันนี้
ดังนั้นมันคงไม่คุ้มไปกว่านี้แล้ว นอกจากคุณจะรอให้ premium มันลดราคา ซึ่งก็ไม่รู้เมื่อไหร่ ก็แล้วแต่นะ ซื้อก่อนเล่นก่อน

ถ้าไม่มองด้านราคาอย่างเดียว ผมว่าความคุ้มในการเล่นวันนี้มันเริ่มจะอยู่ในระยะ "เกือบจะสาย" ไปแล้วด้วยครับ เพราะตอนนี้คนที่เล่นมีแต่เก่งๆ ทั้งนั้น คุณมาใหม่โดนยิงตายกระจุยแน่นอน
เพราะเกมนี้คนเล่นกันเยอะและเล่นกันมานาน ก็อย่างที่ผมบอก ซื้อก่อนก็ได้ฝึกเล่นก่อน เกมนี้มันเน้น online ดังนั้นปัจจัยเรื่อง "ผู้เล่นคนอื่น" มันสำคัญไม่น้อยเลยครับ กว่าผมจะฝึกได้เข้าที่อีกนาน
ดังนั้นก็ถามตัวคุณเองว่าจะเอาคุ้มแค่ไหน จะรอไปอีกกว่าจะได้เล่น หรือจะเล่นวันนี้เลยจะได้เก่งเร็วๆ สนุกเร็วๆ

และเกมนี้ใช้เสป็คสูงครับถ้่าจะปรับสุด แต่อย่างคุณปรับ medium ก็คงได้

ddc[TH]
12th January 2013, 11:04
สเปค จขกท. ไหวแน่นอนครับ ผมต่ำกว่านี้ยังเล่นได้เลย

แล้วถ้าเล่นแบบ mutliplayer หละครับ? จะปรับได้ขนาดใหน

12th January 2013, 11:06
ผมว่ามันกินเท่าๆ กันแหละครับมัลติกับ single
ไม่รู้นะเครื่องผมปรับสุดตลอด ไม่เคยปรับลด

Enozcinos
12th January 2013, 11:13
Multiplayer กินสเปคเครื่องมากกว่าแน่นอนครับ ยิ่งเข้าไปเล่นแมพกว้างๆ คนเล่นเยอะๆยิ่งกินครับ

ผมเคยซื้อมาตอนแรกๆเครื่องผมโปรแกรมเยอะเกินไปจนใช้แรม 4gb เล่นไม่พอ ต้องเพิ่มเป็น 8gb ถึงหาย T^T

อันนี้ผมยืนยันครับว่ามันกินกว่าแน่นอน !!!! การ์ดท่าน ถ้าเป็น 7750 ก็พอไหวครับ แต่ถ้า 7770 นี่ค่อนค้างสบายถ้าจอท่านไม่ใหญ่เกินไปนะครับ อาจจะปรับสุดไม่ได้ปรับเท่าที่เราคิดว่ามันลื่นที่สุดนั้นแหละครับภาพมันก็ให้ภาพที่สวยเหมือนกันอยู่แล้วเกมส์นี้

ละอีกอย่างเล่น มัลติเพลเยอร์ ไม่มีใครเขานั่งดูทิวทัศน์ กันหรอก 5555 ผมก็ไม่เคยดูวิ่งอย่างเดียววว

HISMAN
12th January 2013, 11:15
BF3 มันคุ้มมาได้สักระยะตั้งแต่ premium ออกแล้วครับ
เพราะ premium คือตัวรวม dlc ทุกตัวรวมถึงตัวในอนาคต เกมนี้มันมี dlc ใหญ่ 4 ตัว ออกมาแล้ว 3 ตัว เหลืออีก 1 ตัวยังไม่ออก ถ้าซื้อ premium พอออกแล้วก็เล่นได้เลยไม่ต้องจ่ายเพิ่ม
สรุปคือไม่มีตัวไหนครบไปกว่านี้แล้ว และ premium ราคามันก็คงที่มาตั้งแต่ออกจนทุกวันนี้
ดังนั้นมันคงไม่คุ้มไปกว่านี้แล้ว นอกจากคุณจะรอให้ premium มันลดราคา ซึ่งก็ไม่รู้เมื่อไหร่ ก็แล้วแต่นะ ซื้อก่อนเล่นก่อน

ถ้าไม่มองด้านราคาอย่างเดียว ผมว่าความคุ้มในการเล่นวันนี้มันเริ่มจะอยู่ในระยะ "เกือบจะสาย" ไปแล้วด้วยครับ เพราะตอนนี้คนที่เล่นมีแต่เก่งๆ ทั้งนั้น คุณมาใหม่โดนยิงตายกระจุยแน่นอน
เพราะเกมนี้คนเล่นกันเยอะและเล่นกันมานาน ก็อย่างที่ผมบอก ซื้อก่อนก็ได้ฝึกเล่นก่อน เกมนี้มันเน้น online ดังนั้นปัจจัยเรื่อง "ผู้เล่นคนอื่น" มันสำคัญไม่น้อยเลยครับ กว่าผมจะฝึกได้เข้าที่อีกนาน
ดังนั้นก็ถามตัวคุณเองว่าจะเอาคุ้มแค่ไหน จะรอไปอีกกว่าจะได้เล่น หรือจะเล่นวันนี้เลยจะได้เก่งเร็วๆ สนุกเร็วๆ

และเกมนี้ใช้เสป็คสูงครับถ้่าจะปรับสุด แต่อย่างคุณปรับ medium ก็คงได้
สเปคในลายเซ็นอย่างเทพเลย -0-

neospoobsa
12th January 2013, 11:16
คณเล่นเก่งไหม ครับ ท่าเก่ง ก็ คุ้ม ครับ

5555+ ล้อเล่น ครับ

สุดยอดครับเกมนี้ซื้อตอนไหนก็ คุ้มๆ

EviLBlacK03
12th January 2013, 11:18
;1859401']แล้วถ้าเล่นแบบ mutliplayer หละครับ? จะปรับได้ขนาดใหน

ลองเทียบกับสเปคผมดูละกัน ของผมสามารถปรับ จอ pes 1600x900 แล้วก็ medium ได้เฟรมประมาณ 60+ อาจมีตกบางเวลาเจอ เจ็ทกับอาปาเช่ยิงถล่ม เห็นการ์ดอย่างงี้แต่มันก็แอบโหดเหมือนกันนะ ฮ่าฮ่า

ปล.เกมนี้มันก็นานมาแล้วด้วยมีแค่คนโหดๆ ตอนผมเล่นแรกๆก็กว่าจะปลดล็อคได้หมดนานเอาเรื่องเหมือนกัน ถ้าแต่ขาFPSอยู่แล้วน่าจะไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่หรอกนะ

12th January 2013, 11:57
สเปคในลายเซ็นอย่างเทพเลย -0-

จ้ะ พ่อคนเครื่องไม่แรง

Azllen
12th January 2013, 12:07
ถ้าอยากฆ่าคน ก็ถอยเลยครับ 555

warhead007
12th January 2013, 12:20
เล่นแรกๆเป็นไก่เขาไปก่อน เล่นคุ้นแล้วก็สนุก

Tundevil
12th January 2013, 15:37
ผมพึ่งสอยเกมนี้เมื่ออาทิตย์ก่อนเอง

สังเกตตรง K/D ผมสิ

ขนาดมีทักษะเบสิคจาก bf2 แต่ยังโดนพวกยศสูงๆยัดเยียด D มาให้ตั้งเยอะแนะ

ปล.ถ้าเล่นใหม่ๆจะบวก 1-1 กับยศสูงๆไม่ได้หรอกจ๊ เพราะปืนเรายังไม่พร้อม

ต้องเล่นตุ๋ยดากปลดล็๋อคไปก่อน พอประสบการณ์แก่แล้วค่อยกร่างกับพวกเบื้องบน

purinatjr
12th January 2013, 16:50
คุ้มมากครับ -3-
ปต่ต้องฝึกเล่นนะ 555
ตอนนี้ ผมเล่น ในลายเซนเบยย
แพ้พวกโหด ๆ 555