PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ DayZ ไม่ไรจะถามจ้า

iluksanook
12th January 2013, 19:40
อยากถามว่ามันเป็นเกมเกี่ยวกับอะไร เล่นแบบไหนยังไง ภาพสวยไหม
คนเล่นเยอะป่าว แล้วคนไทยหล่ะเยอะไหม
เห็นในนี้ขายอยู่ถูกดีคะ แค่ 400เอง http://www.digitalkeystore.com/Day-Z
คือถ้าซื้อไปแล้วก็เล่น DayZ ได้เลยใช่ป่าวคะ แต่จะไม่สามารถเล่น Arma หลักได้ใช่ป่าวคะ เพราะเห็นเขียนไว้ว่าใช้เป็นทางผ่าน
แล้วเล่นผ่านระบบ Staem หรอคะ **ถ้าซื้อไปจะคุ้มไหม เห็นว่าจะมีตัวใหม่ dayz standalone อะ
ถามเยอะไปป่าวคะเนี่ย 555+

PorFG141
12th January 2013, 19:44
ซื้อไปแล้วต้องโหลดตัวแพท เจ้าตัว DayZ มาก่อนครับ และยังสามารถเล่น Arma 2 ได้ปกติ ครับ

ส่วนคนเยอะมั้ย บอกได้เลยครับ เยอะมาก (เยอะจนต้องไปหาเซิฟคนน้อยๆเล่นกันเลย)

Real men cry
12th January 2013, 19:48
ที่เป็น Arma นั้นเขาเป็น Mod ของเกมส์นั้นครับ DayZ ก็คือ DayZ เป็นเกมส์ซอมบี้แนวเอาชีวิตรอดครับ
เกมส์นี้ถือว่าดีทีเดียว คนที่เล่นเกมส์นี้ก็เยอะอยู่ครับ แต่โดยส่วนตัวคิดว่า WarZ สนุกกว่าเพราะเล่นอยู่ครับ (เถื่อนนะ อิๆ มันเป็น Emutor)

Msguzs
12th January 2013, 19:50
รอ dayz standalone ดีกว่าครับ

จะได้เป็นการสนับสนุน ผู้พัฒนา DayZ ไปด้วย อาจจะดีกว่าตัว MOD ด้วยซํ้าจะได้ไปเสียตังค์ซื้ออีก

ส่วน Arma 3 ก็กำลังออกแล้วด้วย

iluksanook
12th January 2013, 19:55
แล้ว ตัว dayz standalone ออกประมาณตอนไหนหรอคะ
แล้ว คนเล่นใหม่จะมีเพื่อนป่าวคะ กลัวไม่มีเพื่อนแล้วโดนไล่ยิง
แล้ว ภาพเป็นยังไงอ่ะ เห็นใน Youtube มันแตกๆ ไม่ค่อยสวยแบบ Farcry เลย 555+

PorFG141
12th January 2013, 19:58
แล้ว ตัว dayz standalone ออกประมาณตอนไหนหรอคะ
แล้ว คนเล่นใหม่จะมีเพื่อนป่าวคะ กลัวไม่มีเพื่อนแล้วโดนไล่ยิง
แล้ว ภาพเป็นยังไงอ่ะ เห็นใน Youtube มันแตกๆ ไม่ค่อยสวยแบบ Farcry เลย 555+

ตัวเกม ยังไม่มีกำหนดวางขายครับ แต่เห็นบอกว่าน่าจะเร็วนี้ๆ(มั้ง)
ส่วนเริ่มเล่นใหม่ก็ต้องหัดเอาชีวิตกันหน่อยละครับ อีกหน่อยก็เก่ง
ภาพผมว่าสวยนะเท่าที่ปล่อยมาให้ดูกัน เท่าๆกับ Arma2 เลยละ

iluksanook
12th January 2013, 20:02
เห็นจากภาพที่โพสกันมันเหลี่ยมๆอ่ะ ไม่ค่อยเนียนเลย =w=

CrocoZz
12th January 2013, 20:20
เนื้อที่เกมมันกว้างครับ กินทรัพยากรในคอมเยอะ ภาพก็เลยน่าจะให้ปรับเอาพอเล่นได้ ยังไงก็ลองเล่นดูครับ สนุกดี ในเกมก็เอาชีวิตรอดให้ได้ก่อน พอเก่ง ๆ ละค่อยพบปะผู้คน(ระวังโดนยิงอย่าเพิ่งไว้ใจ) ^^
ส่วนเกม ARMA 2 ถ้าซื้อผ่าน STEAM ก็ยังเล่นได้ครับผม แค่เราไปหา Mod DayZ มาเพิ่มเติม เพื่อนผมก็เพิ่งซื้อมา เล่นละคุ้มดีครับ

boomslan03
12th January 2013, 20:22
ลองปรับสุดภาพสมจริงมากครับ ภาพสวยมากๆ ไม่เชื่อลองได้ครับผม

oI3lacKLisTo
12th January 2013, 20:26
DayZ คือสุดยอดม็อดซอมบี้ แล้ว
ถ้าเรื่องกลัวไม่มีเพื่อนไม่ต้องห่วงคนเล่นเยอะมากแถมมี TS3 คนไทย + เซิฟไทยให้เล่น
เรื่องภาพนี้ส่วนตัวเห็นว่ามันก็สวยดีนะ เกมส์มันออกมานานแล้ว
ถามว่าคุ้มไหมผมว่าคุ้มสุดๆเลยแหละ เพราะได้ตัวเกมส์ Arma มา สามารถลงม็อดได้อีกเยอะแยะ + มีให้เล่นหลายโหมด

iluksanook
12th January 2013, 21:04
แล้วในเว็บนี้ ซื้อไปเล่นได้เลยใช่ป่าวคะ http://www.digitalkeystore.com/Day-Z
เพราะในเว็บเขียนว่า Arma เอาแค่ทางผ่านอ่ะ แล้วใช้คีย์ใส่ใน ARMA2 Operation Arrowhead แล้วก็ลง MOD DayZ

DeKidZapper
12th January 2013, 22:16
ลองของเถื่อนกันก้ได้ครับถ้าไม่ถูกใจจะเสียตังปล่าวๆ

ViPERGAMER
12th January 2013, 22:53
ลองของเถื่อนกันก้ได้ครับถ้าไม่ถูกใจจะเสียตังปล่าวๆ

????????????

12th January 2013, 22:58

ของเถื่อนตัวเกมส์ถูกวางยาเยอะครับ เล่นไปยังไงก็ไม่สนุก -*-

l3asicevil
12th January 2013, 23:03
แล้วในเว็บนี้ ซื้อไปเล่นได้เลยใช่ป่าวคะ http://www.digitalkeystore.com/Day-Z
เพราะในเว็บเขียนว่า Arma เอาแค่ทางผ่านอ่ะ แล้วใช้คีย์ใส่ใน ARMA2 Operation Arrowhead แล้วก็ลง MOD DayZ

ซื้อแล้วเขาจะให้ลิงค์โหลดมาครับ ติดตั้งตามขั้นตอนเสร็จแล้วสามารถเล่นได้เลย ยกเว้นบางเซิฟที่ต้องการแมพเสริมหรือ mod เสริมครับ

แต่ตัว 400 บาทนี้จะไม่สามารถเล่นเกมตัวหลักได้นะครับ เล่นได้แต่ภาคเสริม OA กับ mod ที่ซัพพอทกับภาคเสริม OA เช่น ACE , DAYZ

แบบนี้เป็นแบบ Retail Key นะครับ เป็นคีย์ต่างหาก ไม่เกี่ยวกับ Steam แต่อย่างใด

12th January 2013, 23:08

ถ้าซื้อ Arma 2 Oa มันต้องใช้ภาคหลักนิ ซื้อมาแต่ภาค OA อาจเล่นไม่ได้เน้อ

ปล.ของผม Arma X ผมลงทั้ง Arma II,Arma II OA เลยไม่รู้คำตอบแน่ชัด

sanaipon
12th January 2013, 23:16
อยากถามว่ามันเป็นเกมเกี่ยวกับอะไร เล่นแบบไหนยังไง ภาพสวยไหม
คนเล่นเยอะป่าว แล้วคนไทยหล่ะเยอะไหม
เห็นในนี้ขายอยู่ถูกดีคะ แค่ 400เอง http://www.digitalkeystore.com/Day-Z
คือถ้าซื้อไปแล้วก็เล่น DayZ ได้เลยใช่ป่าวคะ แต่จะไม่สามารถเล่น Arma หลักได้ใช่ป่าวคะ เพราะเห็นเขียนไว้ว่าใช้เป็นทางผ่าน
แล้วเล่นผ่านระบบ Staem หรอคะ **ถ้าซื้อไปจะคุ้มไหม เห็นว่าจะมีตัวใหม่ dayz standalone อะ
ถามเยอะไปป่าวคะเนี่ย 555+

ถ้าอยากเล่น สนุกๆ ไม่เกรียน ผมแนะนำให้ได้ เสียค่าไวท์ลิส 50 บาท ทรูเล่นได้ ตลอดชาติ แอดมินเซิฟเป็นกันเอง สนใจสอบถามผมได้เลยครับ ปล. แบบเถื่อนเซิฟบนโคโล แต่ผมไม่ใช่แอดมินนะ มันคือเซิฟที่ผมเล่นอยู่ของคนไทย สนุกมากๆ สนใจติดต่อมานะครับ

sanaipon
12th January 2013, 23:18
ผมเล่นเถื่อน อยู่ ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ไม่มีหลุด ส่วนพวกแฮ๊คเกมก็โดนแบนหมด ไม่เกินจริงครับ สอบถามได้

Patrenko
13th January 2013, 00:27
ของเถื่อนตัวเกมส์ถูกวางยาเยอะครับ เล่นไปยังไงก็ไม่สนุก -*-
Go Bird Don't you fly out this Game ^^

CrocoZz
13th January 2013, 00:45
ก็แล้วแต่คุณจะเลือกซื้อนะครับ ลองตัดสินใจดู แต่ว่า ถ้าซื้อของแท้มา จะเล่นได้ทั้งเซิฟเถื่อน เซิฟแท้ เลยนะครับ เพราะมีบางเซิฟทีเขา แปลงเวอชั่นเองเปลี่ยนของ เพิ่มของ ๆ แปลกๆ ใหม่ ๆ ลงในเกม และ รับเฉพาะของแท้เท่านั้น

ปล. ถ้าอยากลองโหลดเล่นดู ก็ไม่เป็นไรนะครับ เดี๋ยวนี้ก็มี Mod Single แล้วด้วย ละลองตัดสินใจดูก็ได้ : )

pkill1994
13th January 2013, 02:41
บอกว่าคุ้มไหมสำหรับ 400 บาท ผมว่าคุ้มมากๆๆๆครับ

DeKidZapper
13th January 2013, 19:28
????????????
ผมไม่รู้หรอกน่ะคุณจะบอกไรสื่อถึงอะไรแต่ผมหมายความว่า ตัวเกมส์มันมีส่วนsimulation อยู่ด้วยอยากจะบังคับยาก ก็แค่แนะนำให้เขาลองแค่นั้นและครับและผมก็โชคดีมีซื้อกล่อง ARMA x ทันและคงบอกว่าคงไม่ผลิตอีกแล้วมั้งครับ ก็รู้อยู่ว่ามันสนุกแต่ใช้ว่าจะทุกคนเขาสนุกด้วยนิครับ :gamer