PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้น้องเมียต้องทำไงครับ สำคัญมากโปรดเข้ามาอ่านก่อน

THE_NOKIA_LOVE
12th January 2013, 21:27
ผมเลิกกับเมียแล้วครับแต่ผมยังคุยอยู่กับน้องเมียอยู่ ด้วยความที่เมียผมเป็นคนสวย น่ารักพูดเก่งเลยทำใหผมหึงอยู่บ่อยๆ มันก็เบื่อละครับบางครั้งก็ทะเลาะกัน ทำให้ผมตัดสินใจเลิกกันเนี้ยเหละ แต่ปัญหาผมอย่ที่น้องเมียเนี้ยเหละ เลิกกับเมียได้สักพักก็ดันไปคบกับน้องเมียเข้าซะงั้น จนเลยเถิดได้กันขึ้นมา แล้วน้องเขาก็มีผมคนแรกด้วย จุดเริ่มต้นมันเริ่มที่ผมเลิกกับเมียเนี้ยเหละ น้องเขาเข้ามาถามว่าทำไมถึงเลิกกันผมก็เล่าให้ฟัง จนคุยกันสนิทกันไปเที่ยวด้วยกันและลงเอยกันที่โรงแรม ผมเครียดมากแต่ผมก็รักน้องเขาน้องเขาเป็นคนจืดๆแต่อยู่ด้วยแล้วสนุก ผมจะทำยังไงดีครับถ้าผมอยากจะได้เธอมาอยู่ด้วย

ปล.ผมคบเธอมา1ปีกว่าแล้วครับ

liwzakicn
12th January 2013, 21:36
ผมว่าถ้ารักกันจิงๆ ก็ตัดสินใจอยู่ด้วยกันเลยก็ได้นะคับ ปัญหาคือคนพี่เค้าจะว่าอะไรไหมล่ะคับ ถ้าเลิกกันแล้วไม่ติดใจกันผมว่าก็น่าจะได้อยุ่นะ

ballba
12th January 2013, 21:43
น้องเมีย O_o

-..-

Nanasu_Yoru
12th January 2013, 21:49
ชีวิตยังกับละคร = =

ก็ลุ้นให้เมียเก่าคุณหาแฟนใหม่ให้ได้ไวๆล่ะมั้ง

speaknase
12th January 2013, 22:30
ฮืม ได้ทั้งพี่และก็น้องง แจ๋วๆ ... เห้ยยยยย

ถ้ารักกันจริงรถสิบล้อมาลากก็ลากไม่ไปหลอกครับ อิอิ

yoshi3416
12th January 2013, 22:47
น้องเมีย O_o

-..-

ผัวเธอคือ พี่ยอดวง Bodyslam ไงครับ 55555+:o

Spermz
13th January 2013, 13:48
คนรู้จักของแม่ผมก็มี ภรรยา 2 คนครับ

ได้ทั้งพี่ทั้งน้องเลย แม่ผมเล่าให้ฟังว่าเรือนหอเนี่ย ได้สั่งเดียงใหญ่พิเศษเลยครับ เพราะนอน 3 คน

jamebanjen
14th January 2013, 14:32
ถ้าคุณพี่รู้ความจริงคงอึ่งมากเลยครับ เป็นไปได้ยากจริงๆ

oolldjlloo
14th January 2013, 14:43
ก็ถ้าหากว่าเลิกคบกันแล้ว นั่นหมายความว่า คุณ และ แฟนเก่าคุณก็มีสิทธิ์ที่จะหาคู่ใหม่ ซึ่งนั่นหมายความว่า ทั้งคู่ไม่ผิดที่จะหาคนใหม่ แล้วก็ส่วนเรื่องคบน้องสาว นั่นก็เป็นสิทธิ์ของน้องสาวของฝ่ายเค้า ไม่ใช่ตัวพี่สาว เพราะฉนั้น พี่สาว(ที่เป็นอดีตแฟน)ไม่สามารถก้าวก่ายได้

ยกเว้น แต่ว่า คุณแต่งงานกันแล้ว แล้วเลิกกัน คุณสามารถคบกับน้องสาวได้ แต่มีเงื่อนไขคือ ห้ามแต่งงานกับคนใหม่หลังจากที่เลิกกับคนเก่าแล้วภายในระยะเวลา 356 วัน "พูดให้เข้าใจง่ายๆ รอให้เกิน1ปีสามารถแต่งงานได้ใหม่"

Shanbo
14th January 2013, 23:05
ไม่ผิดหรอกครับ ถ้ารักกันชอบกันโดยที่ทั้งสองฝ่ายบริสุทธิ์ใจ