PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Galaxy Mini ต่อ USB ไม่เข้าครับ

sornram
27th August 2011, 15:31
ลง Samsung Kies แล้ว ก็ยังต่อไม่เข้าเหมือนเดิมอ่ะครับ
มีใครรู้บ้างว่าเป็นเพราะอะไร

ถ้ามีวิธีแก้ ขอแบบละเอียดเลยนะครับ

artzaok
27th August 2011, 17:39
ตั้งค่า ครับให้ การเสียบ USB = เข้าไปที่ น้อง Kie จ้ะ

sornram
27th August 2011, 18:38
ตั้งค่า ครับให้ การเสียบ USB = เข้าไปที่ น้อง Kie จ้ะ

ทำยังไงเหรอครับ ขอแบบละเอียดเลยครับ ^^

iceman
27th August 2011, 19:55
ของผมใช้วิธีนี้ครับ ติดตั้งโปรแกรม Samsung Kies

เสร็จแล้วเสียบ USB เข้าไป มาดูที่ โทรศัพท์จะขึ้นเตือนว่ากำลังเสียบ USB ให้กดที่ปุ่มเชื่อมต่อกับคอม ไรนี่ละครับ

แล้วในคอมก็จะโชวไดร์ เมม โทรศัพท์ของเราเลยครับ ^ ^

sornram
27th August 2011, 20:17
ของผมใช้วิธีนี้ครับ ติดตั้งโปรแกรม Samsung Kies

เสร็จแล้วเสียบ USB เข้าไป มาดูที่ โทรศัพท์จะขึ้นเตือนว่ากำลังเสียบ USB ให้กดที่ปุ่มเชื่อมต่อกับคอม ไรนี่ละครับ

แล้วในคอมก็จะโชวไดร์ เมม โทรศัพท์ของเราเลยครับ ^ ^

ของผมที่โทรศัพท์มันไม่ขึ้นอะไรเลยครับ ต้องไปตั้งค่าอะไรในไหนหรือเปล่าครับ ของผมมันขึ้นแค่กำลังชาร์จ

iceman
27th August 2011, 22:40
อย่างแรกต้องลงโปรแกรมที่มันแถมมาในแผ่นกับกล่องก่อนอะครับ

ถ้ายังไม่ได้ให้ไปที่ ตั้งค่า > การเชื่อมต่อไร้สายและเครือข่าย > การเชื่อมโยงเครือข่ายและฮอตสปอตแบบพกพา แล้วกดที่ การผูกล่าม USB ตอนกำลังต่อ USB กับคอมอยู่อะครับ

sornram
28th August 2011, 00:51
อย่างแรกต้องลงโปรแกรมที่มันแถมมาในแผ่นกับกล่องก่อนอะครับ

ถ้ายังไม่ได้ให้ไปที่ ตั้งค่า > การเชื่อมต่อไร้สายและเครือข่าย > การเชื่อมโยงเครือข่ายและฮอตสปอตแบบพกพา แล้วกดที่ การผูกล่าม USB ตอนกำลังต่อ USB กับคอมอยู่อะครับ

พอทำแล้วก็รออยู่นานมากเลยครับ มันเชื่อมต่อไม่เสร็จซักที