PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับไข้เลือดออกครับ....

light007
13th January 2013, 18:30
คือตอนนี้เพื่อนคนสำคัญผมเป็นไข้เลือดออก

นี่ก็เข้า วันที่ 6 แล้ว อาการเค้ายังไม่ดีขึ้นเลย (วันนี้พึ่งมีไข้สูง อาเจียน คลื่นไส้) ในขณะที่.....เมื่อวานไข้ลด และ อาการดีกว่านี้

ปัญหาคือ เค้าไม่ยอมที่จะรับประทานอาหารครับ ดื่มน้ำเข้าไปก็อ้วกออกมา (ส่วนนึง) มีอาการซึมอย่างเห็นได้ชัด จุดแดงๆยังไม่ขึ้น แต่มีผื่นคัน

เกล็ดเลือดก็ยังต่ำ ชีพจรเบา....

ผมอยากจะทราบว่า เค้าจะหายไหมครับ อีกนานไม๊....แล้วตอนนี้อาการอยู่ในรัดับไหนแล้ว

วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

:(:(

double6
13th January 2013, 18:40
ไปหาหมอเถอะอาการน่าเป็นห่วง ได้ยินว่าพอไข้สูงแล้วก็ลดเนี้ยหลังจากนั้นมันจะสูงอีกจนช็อกก็ได้น่ะ ทางที่ไปไปนอนโรคบาลรับยากจากหมอดีกว่ามั้ง อยู่เฉยๆกินยาพาราผมว่าไม่น่าหายเองน่ะ

nakiann123
13th January 2013, 18:41
ถามหมอเถอะครับ...

gamespore
13th January 2013, 18:45
ไปหาหมอครับตอนผมเป็นก็ต้องไปหาหมอ นอนโรงบาลเลย

kidsylenser
13th January 2013, 18:48
ผมเคยเป็นครับ มันกินไม่ได้จริง ๆ นะ กลืนน้ำลายก็ยากเย็นแสนเข็น เลยแหละ

นอน รพ. แป๊บเดียวหาย

Dodo250
13th January 2013, 18:53
ผมเป็น ถ้าอยู่บ้านต้องไปตรวจเลือดทุกวันเพื่อดูอาการ ผมนี่กินน้ำยังพอได้แต่กินอาหารเหมือนร่างกายไม่ต้องการสารอาหารเลยแต่ก็เล่นคอมพิวเตอร์ได้ปกติ

neverdia
13th January 2013, 18:55
"จุดแดงๆยังไม่ขึ้น แต่มีผื่นคัน" จุดนี่น่าเป็นห่วงครับ ถ้าเป็นผื่นแดง แสดงว่าหายแล้ว แต่ก็ไปหาหมอเถอะครับ
ผมเคยเป็น2ครั้ง ทรมาณมากเลย

light007
13th January 2013, 18:57
ไปหาหมอเถอะอาการน่าเป็นห่วง ได้ยินว่าพอไข้สูงแล้วก็ลดเนี้ยหลังจากนั้นมันจะสูงอีกจนช็อกก็ได้น่ะ ทางที่ไปไปนอนโรคบาลรับยากจากหมอดีกว่ามั้ง อยู่เฉยๆกินยาพาราผมว่าไม่น่าหายเองน่ะ

ไปหาหมอครับตอนผมเป็นก็ต้องไปหาหมอ นอนโรงบาลเลย

ผมเคยเป็นครับ มันกินไม่ได้จริง ๆ นะ กลืนน้ำลายก็ยากเย็นแสนเข็น เลยแหละ

นอน รพ. แป๊บเดียวหาย

ครับ ตอนนี้ก็นอน รพ. อยู่ครับ แต่ผมไม่กล้าไปถามพ่อแม่ กับคุณหมอที่ดูแลเค้าอยุ่ไงครับ

ตอนนี้ผมเป็นห่วงมากเลย...กลัวเค้าจะช็อค อ่ะครับ TT