PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอ่อออ คือว่าา..... เข้ามาอ่านหน่อย

eswc2012nerverdie
13th January 2013, 21:51
คือว่า เมื่อคืนผมยัดเนื้อย่างไป เมื่อวาน วันนี้ผมเจือกปวดท้อง ขี้เป็นน้ำ ปวดท้องเป็นช่วงๆ อาหารเป็นพิษป่ะครับ

Zidane
13th January 2013, 21:57
ไม่อ่ะ ที่หลัง กินผักด้วย จะช่วยไม่ให้ปวดท้องได้ เพราะในท้องมีแต่เนื้อทำให้ย่อยยาก
กินให้ถูกคือกินพักและพวดลูกชิ้น ไปด้วย ไม่กินน้ำอัดลม จะทำให้ไม่ปวดท้องได้ ถ้าอาการอาหารเป็นพิษ จะเวียนหัว
ถ่ายจนขาว ไม่หยุด ถึงขึ้นเป็นลม นั้นแหละอาหารเป็นพิษ

ballba
13th January 2013, 22:18
ไปไม่ชวน 555

เดี๋ยวก็หายครับ

ZerOZi$E
14th January 2013, 01:57
ถ้าทานเนื้อสัตว์มื้อหนัก ๆ แนะนำให้หาสับปะรดมากินหลังอาหารซัก 1ชม. นะครับ หรือทานน้ำสับปะรดเลยก็ได้ เพราะสับปะรดมีประโยชน์มากและมีคุณค่าทางยาสูง มีสรรพคุณช่วยย่อยอาหารจำพวกเนื้อเสริมการดูดซึมอาหาร ดับร้อนแก้กระหายสับปะรดยังมีสารจำพวก น้ำตาล กรด วิตามิน อยู่หลายชนิด นั่นแหละครับ ถ้าเป็นเนื้อสัตว์มื้อหนัก ๆ สับปะรดช่วยท่านได้

eswc2012nerverdie
14th January 2013, 18:53
คือมันจะอ้วกแต่อ้วกไม่ออกด้วยอ่ะครับ -_________- แล้วก็ปวดท้องเป็นช่วง ๆ ไม่อยากกินไรด้วยอ่ะครับ คือแฟนผมก็เป็น -..- แต่ผมกลัวว่าแฟนผมจะท้องด้วยนี่สิ