PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เครื่องมีปัญหาครับ

kankloaso
14th January 2013, 01:40
driver เสียอ่ะครับ คือ เสียบอะไรก็ไม่เข้าเลย และ Mouse ก็เสียบไม่เข้าอ่ะ

ลองหลายรอบแล้วครับ รีเครื่อง หรือ ค้นหา USB ก็ไม่ติด

อีกอย่าง :shutupผมลอง Sleep เครื่องดู ปรากฎว่า มันไม่ขึ้นมาเลยครับ

Scarlatto
14th January 2013, 14:56
เป็นไปได้ที่ชิป Souht Bridge ที่เมนบอร์ดเสียครับ ชิบตัวนี้มันควบคุมการทำงานของ พอร์ต USB
ลองถอดเอาเมนบอร์ดไปเคมดูครับถ้ายังไม่หมดประกัน หรือ ไม่ก็ถ้าหมดประกันแล้วก็ต้องซื้อใหม่อย่างเดียวครับ