PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอเกมแนว ซอมบี้หน่อยครับ

NATSONWAT1
14th January 2013, 20:55
ที่ผมต้องการคือ

มีความต้องการ เช่น ความหิว

มีผู้รอดชีวิต สร้างกลุ่มได้

พูดง่ายเกมซอมบี้ที่เหมือน dayz

ไม่เอา dayz กับ warz นะครับ

The Last Stand Dead Zone คับ เกมบน Facebook คับ

เล่นแล้วครับ

npdeoh2754
14th January 2013, 20:57
GTA San Dayz ครับ :dance

L4ST7T4ND
14th January 2013, 20:59
Trapped Dead

NATSONWAT1
14th January 2013, 20:59
GTA San Dayz ครับ :dance

เล่นแล้วครับ ผมว่า ก า ก กว่าของจริง แค่เข้าบ้าน กับซอมบี้ เกมอะไรก็ได้ที่ไม่เกี่ยวกับ dayz และ warz แต่แนวแบบ dayz

InterScopE
14th January 2013, 21:00
The Last Stand Dead Zone คับ เกมบน Facebook คับ

NATSONWAT1
14th January 2013, 21:01
Trapped Dead

เอ่อ มันเป็นแนวทำ ภารกิจตามด่านๆไม่ใช่เหรอครับ หรือว่าไม่ใช่เคยเล่นแปปเดียว

ป.ล มีแววปั้ม ผมโพสหน้ากระดานเลยละกัน

lastyseal
14th January 2013, 21:57
-Project zomboid มองด้านบนครับแนวซอมบี้เอาชีวิตรอดในเมืองร้างแต่กราฟฟิกไม่ค่อยสวยนะแ่ต่ระบบออกแนวเดียวกับ Dayz เลย

precadet74
14th January 2013, 22:59
WarZ ครับ สมัครยากหน่อย แต่มัน
DayZ ครับ มันเหมือนกัน รายละเอียดเยอะดีครับ อาวุธเยอะมากมายครับ เซิพก็เยอะ

[Never]
15th January 2013, 07:21
เล่นแล้วครับ ผมว่า ก า ก กว่าของจริง แค่เข้าบ้าน กับซอมบี้ เกมอะไรก็ได้ที่ไม่เกี่ยวกับ dayz และ warz แต่แนวแบบ dayz

ประทานโทษฮ่ะ มันเป็นแค่ม็อดเซิฟและเป็นของฟรี คุณจะให้สมจริงระดับไหนกันเชียวครับ

เอ่อ มันเป็นแนวทำ ภารกิจตามด่านๆไม่ใช่เหรอครับ หรือว่าไม่ใช่เคยเล่นแปปเดียว

ป.ล มีแววปั้ม ผมโพสหน้ากระดานเลยละกัน

เค้ามาตอบให้คุณยังไปว่าเค้าปั๊มอีกอย่างเค้าก็บอกชื่อเกมส์ถูกต้องไม่ได้มาฟงมาฟลัดใส่ หรือพิมพ์กระทู้ติดๆกันนั่นต่างหากปั๊ม
อีกอย่างสำหรับบางคนรีบๆเปิดหลายๆหน้าเขาอาจจะอ่านผ่านๆบ้าง หรือไม่ก็ไม่สนเนื้อหาในกระทู้มองชื่อกระทู้อ๋อแนวซอมบี้งั้นอันนี้เลย

bboyemperor
15th January 2013, 09:06
;1865969']

ประทานโทษฮ่ะ มันเป็นแค่ม็อดเซิฟและเป็นของฟรี คุณจะให้สมจริงระดับไหนกันเชียวครับ

เค้ามาตอบให้คุณยังไปว่าเค้าปั๊มอีกอย่างเค้าก็บอกชื่อเกมส์ถูกต้องไม่ได้มาฟงมาฟลัดใส่ หรือพิมพ์กระทู้ติดๆกันนั่นต่างหากปั๊ม
อีกอย่างสำหรับบางคนรีบๆเปิดหลายๆหน้าเขาอาจจะอ่านผ่านๆบ้าง หรือไม่ก็ไม่สนเนื้อหาในกระทู้มองชื่อกระทู้อ๋อแนวซอมบี้งั้นอันนี้เลย

ตามนั้น ๆ :pleasantry

gogo2000
15th January 2013, 09:13
ที่คนในกระทู้แนะนำมาก็แทบจะทั้งหมดแล้วนะครับ ที่คล้ายๆแนว dayz แต่ดูเหมือน จขกท จะเล่นมาหมดละผมว่าจขกท.ไปเล่น dayz เหอะ ถ้าอยากเล่นเกมอื่น ผมว่าหายากนะที่จะได้คล้ายๆกัน เพราะเกมถ้ามำมาซ้ากันคงขายไม่ออก

precadet74
15th January 2013, 12:49
ที่คนในกระทู้แนะนำมาก็แทบจะทั้งหมดแล้วนะครับ ที่คล้ายๆแนว dayz แต่ดูเหมือน จขกท จะเล่นมาหมดละผมว่าจขกท.ไปเล่น dayz เหอะ ถ้าอยากเล่นเกมอื่น ผมว่าหายากนะที่จะได้คล้ายๆกัน เพราะเกมถ้ามำมาซ้ากันคงขายไม่ออก
ผมก็ว่าอะครับ นอกว่า War z DayZ เกมอื่นแล้วละม้าง ที่ เอาตัวรอดอะครับ ถ้า จขกท หาไม่ได้จริงๆก็ เล่น DayZ เหอะครับ

NATSONWAT1
15th January 2013, 17:27
กำอย่าดราม่าครับ - - โทษที เตือนน่ะเตือนได้ แต่อย่าใช้อารมณ์ นะจ้ะ:sweat

haruhi002z
15th January 2013, 17:31
นายเล่นมาหมดเเล้ว Day Z ก็เล่น War Z ก็เล่นเเล้ว ในเฟชก็เล่นเเล้ว

ปล.ถ้าอยากได้แบบที่ต้องการทำไมไม่สร้างเองเลยละ

PuYo
15th January 2013, 17:31
no more room in hell มันไม่ค่อยเหมือน ตามที่ จขกท นะ แต่สนุกดี มีทั้งแบบ กันเวฟ และ ผ่านด่าน แต่ map น้อยไปหน่อย

toomtarm005
15th January 2013, 17:42
ผมว่า จขกท. ไม่ได้อยากเล่นเกมแนวนี้หรอก ไม่งั้นคงไม่เรื่องมากขนาดนี้หรอก

peacepe2
15th January 2013, 17:53
Dead Frontier เลยละกัน จขกท. (อย่าบอกนะว่าเล่นเเล้ว:sweat)

อ่ะ เว็ปสมัคร http://www.deadfrontier.com/

http://youtu.be/d8ej0I8IjzM

อันนี้เว็ปรวมข้อมูลเกม เป็นเว็ปบอร์ดของไทยเรานี่เอง http://deadfrontierth.fix.gs/index.php

oI3lacKLisTo
15th January 2013, 18:23
อย่างนี้แถวบ้านผมเรียกว่า เรื่องมาก

แนว Survival Zombie เขาแนะนำมาจนจะหมดละ

ที่เหลือแนวซอมบี้ส่วนใหญ่ก็เป็นพวก Dead Island,Left 4 Dead,Dead Rising,The Walking Dead

จขกท. ลองเล่น Plants Vs Zombies ไหมเผื่อติดใจ :pleasantry

anuchit2010
15th January 2013, 18:28

นี่มัน GTA นะครับ

BoatHaHa
15th January 2013, 18:33
ถ้าเป็นแบบที่ จขกท. ขอ เกิดมาก็เคยพบเคยเห็นอยู่ไม่กี่เกม แต่ให้ตรงสุดก็มี 2 เกมนี้แหละ

DayZ กับ WarZ

metalstock
15th January 2013, 18:51
มันมีเกมอื่นด้วยเหรอครับที่จะเหมือน DayZ กับ WarZ อ่ะ คุณก็เล่น 2 เกมนี้ไปสิครับ คือว่าคุณมาบอกซอมบี้ แล้วคุณดันเลือกแนวที่ตัวเลือก คุณก็น่าจะรู้นี่ครับว่ามันมีเกมอยู่แค่นั้นน่ะ

แนะนำไปเล่น minecraft dayz mod ละกันนะ จะกากก็เรื่องของคุณ แต่นับว่า minecraft เป็นเกมที่เพียบพร้อมที่สุดครับ เพราะงั้นเรื่องมากนักก็เล่นไป

pairat1991
16th January 2013, 10:19
อย่างนี้แถวบ้านผมเรียกว่า เรื่องมาก

แนว Survival Zombie เขาแนะนำมาจนจะหมดละ

ที่เหลือแนวซอมบี้ส่วนใหญ่ก็เป็นพวก Dead Island,Left 4 Dead,Dead Rising,The Walking Dead

จขกท. ลองเล่น Plants Vs Zombies ไหมเผื่อติดใจ :pleasantry

Plants Vs Zombies ชอบอ่ะ

NATSONWAT1
16th January 2013, 10:21
โทษทีครับ อย่าดราม่าอีกละกันเกมอะไรบอกมาเลย ผมชอบทุกอย่าง:rofl

แต่ละเกม ที่พวกท่าน บอกมา - -

ผมเคยเล่นหมดทุกเกมแล้ว ก่อนจะตั้งสะอีก:sweat:rofl

tawin4447
16th January 2013, 10:32
โทษทีครับ อย่าดราม่าอีกละกันเกมอะไรบอกมาเลย ผมชอบทุกอย่าง:rofl

ผมเคยเล่นหมดทุกเกมแล้ว ก่อนจะตั้งสะอีก:sweat:rofl

สงสัยชอบแนวนี้สินะ 555

NightTheHCG
16th January 2013, 11:06

Fort zombie

Zyzyx150
18th January 2013, 04:52
dead island , the walking death 5 EP , Dead Rising , Killing Floor , Left 4 Dead , Plants vs. Zombies 555+