PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิดบ้าน เน วัดดาว อดีตอันธพาลกลับใจ ขอเป็นคนดี

John Marston
16th January 2013, 01:31
เปิดบ้าน เน วัดดาว อดีตอันธพาลกลับใจ ขอเป็นคนดี

เป็นมหากาพย์ยาวต่อเนื่องข้ามปีเลยทีเดียว... สำหรับเรื่องราวของวัยรุ่นสองคนที่ท้าต่อย ท้าตี กันผ่านโซเชียลแคม อย่าง "เน วัดดาว" หรือ นายนครินทร์ พุ่มระนาด กับ "แอล โอรส" นายศราวุธ ศรีกำเนิด ซึ่งต้นตอของเหตุการณ์ทั้งหมดนั้น เกิดจากทั้งคู่เคยเป็นสมาชิกแก๊งโอรส และแตกคอกันเอง ทั้งนี้ ถึงแม้ว่า ฝ่าย "เน วัดดาว" จะออกมาประกาศว่า กลับตัวกลับใจขอเป็นคนดี ไม่ยุ่งเกี่ยวกับสิ่งที่ผิดกฎหมาย และไม่ขอไปเป็นอันธพาลอีกต่อไป... แต่แน่นอน เชื่อเลยว่าหลายคนคงยังไม่ปักใจเชื่อ เน วัดดาว ในครั้งนี้...

ทั้งนี้ รายการ เปิดหน้าคุย ทางช่อง เนชั่นแชนแนล (ออกอากาศเมื่อวันที่ 12 มกราคม) ได้นำเสนอเรื่องราวแบบเจาะลึกของ "เน วัดดาว" อันธพาลที่โด่งดังในโลกโซเชียล พร้อมเปิดใจถึงสาเหตุและที่มาที่ไปของการก้าวเข้าไปอยู่ในเส้นทางอันธพาล

โดย "เน วัดดาว" เป็นฉายาที่มาจากวัดดาวดึงษาราม ซึ่งเป็นวัดที่อยู่ใกล้บ้านของเขานั่นเอง ซึ่ง "เน วัดดาว" เผยเรื่องราวเกี่ยวกับครอบครัวให้ฟังว่า ตอนนี้ตนอายุ 22 ปี เป็นเด็กกำพร้า พ่อกับแม่เสียชีวิตตั้งแต่เขาอายุ 5 ขวบ ส่วนที่บ้านก็ประกอบอาชีพขายพวงมาลัย ร้อยมะลิ ร้อยดอกไม้ขาย สำหรับตนนั้น ตอนเช้าถ้าตื่นทันก็จะขับวินมอเตอร์ไซค์ และก็มีกิจการเป็นตู้เกม และตู้ขายน้ำอัดลม ซึ่งเกมก็เป็นเพียงเกมฟุตบอลธรรมดา ไม่มีพิษมีภัย เด็ก ๆ ที่นี่ก็จะชอบเล่นกัน หยอด 5 บาท เล่นได้ 15 นาที ตนก็ได้รายได้จากตรงนี้ไม่มากไม่น้อย แล้วแต่วัน บางวันก็ 300-400 บาท แต่ก็ต้องหักให้ตู้ที่มาลง อย่างเช่นถ้าได้เงิน 1,000 บาท ตนก็จะได้ 200 บาท เป็นต้น

เน วัดดาว ยังได้พาพิธีกรเข้าบ้าน และทักทายกับครอบครัวของเขา ประกอบด้วย ปู่ ย่า คุณน้า คุณอา ซึ่งคุณย่าเผยว่า เลี้ยงเนมาตั้งแต่เด็ก ๆ เพราะสงสาร พ่อแม่ก็ไม่มี เสียชีวิตไปทั้งคู่ตั้งแต่เนย (น้องสาวของเนวัดดาว) ยังไม่เข้าโรงเรียนเสียด้วยซ้ำ ถ้าถามว่ารักเนมากไหม ตนรักมาก เขาอยากทำอะไรไม่มีห้ามเลย พี่ป้าน้าอาตามใจเขาหมด รักมากยิ่งกว่าลูกเสียอีก

"แต่ก่อนก็หนักใจ ที่เนเป็นแบบนี้ แต่ตอนนี้กลับใจแล้ว ดีใจเลย แต่ก็ยังเป็นห่วงเนอยู่ ไปไหนอะไรยังไงก็ยังห่วงอยู่ ญาติ ๆ ก็เหมือนกัน ถ้ากลับมาไม่เจอเนก็จะถามตลอดว่าเนจะกลับกี่โมง กลับมาหรือยัง ต่างคนก็ต่างถาม ห่วงมาก ถ้ามืดแล้วเนยังไม่กลับบ้านก็จะนอนไม่หลับ อยากให้เขาอยู่บ้าน เพราะที่บ้านเราปลอดภัยที่สุด ส่วนตอนนี้เนบอกว่ากลับตัวแล้ว เราก็โล่งใจ แต่ก็ไม่ซะทีเดียว เพราะเมื่อวันก่อนคู่อริยังมาอยู่เลย" ย่า เน วัดดาว กล่าว

ส่วน เน วัดดาว ก็กล่าวว่า หลังจากที่ตนตั้งใจจะกลับตัวนั้น ก็ไม่ได้ไปไหนไกล ถ้าตื่นเช้าก็ไปขับวิน แต่ก็ไม่ค่อยได้ขับเท่าไหร่ เพราะตนตื่นสาย ชอบนอนดึก แต่ก็ไม่ได้ทำอะไรไม่ดี ตนก็เล่นเฟซบุ๊ก เล่นโทรศัพท์ นั่งเล่นกับเด็ก ๆ อยู่หน้าบ้านเนี่ยแหละ บางวันก็นอนหน้าบ้าน จนเด็ก ๆ มาปลุกเพื่อมาขอแลกเงินเล่นเกมหยอดตู้ (หัวเราะ)

เมื่อถาม เน วัดดาว ว่ารู้ตัวไหมว่าดังมากในโซเชียลเน็ตเวิร์ก จนกลายเป็นไอดอลของเด็กบางกลุ่มไปแล้ว ด้านเน วัดดาว เผยว่า จริง ๆ แล้ว คลิปที่ท้าตีท้าต่อยมีเพียง 2-3 คลิปเท่านั้น แต่คนที่ติดตามจริง ๆ จะรู้ว่ามันไม่ได้มีแค่นั้น เพราะตนบันทึกเรื่องราวชีวิตประจำวันของตน ไม่ว่าจะเป็นร้องเพลง พูดเรื่อยเปื่อย แต่ตนชอบแฝงคำคมเอาไว้ ส่วนคลิปทะเลาะกัน ตอนนี้ทุกคนเห็นเป็นเรื่องโจ๊กไปหมดแล้ว ตนคิดว่ามันก็ดี มองให้เป็นเรื่องตลกจะได้ไม่ทะเลาะกัน สำหรับคำพูดที่คนชอบเอาไปพูดนั้น เป็นคำพูดติดปากของตน เช่น "ไฝ่ว ๆ" มาจากคำว่า ไฟท์ ที่แปลว่า สู้ หรือไม่ก็คำว่า "เฟี้ยว" ที่แปลว่า เจ๋ง และคำพูดทิ้งท้ายของตนที่ติดปากสุด ๆ อย่างคำว่า "เข้าใจป่ะ"

ต่อกันด้วยกรณีที่ เน วัดดาว ประกาศออกรายการโทรทัศน์ว่า ขอล้างมือจากการเป็นอันธพาลแล้วนั้น เน วัดดาว ทำได้อย่างที่พูดจริง ๆ หรือไม่ ด้าน เน วัดดาว กล่าวว่า ตั้งแต่มีเรื่องครั้งล่าสุดประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมา ตนก็ไม่ได้ไปมีเรื่องกับใคร แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ตนก็ไม่ใช่คนที่หาเรื่องใครก่อนอยู่แล้ว ซึ่งถ้ามีคนมาหาเรื่องจะให้ตนยกมือไหว้มันก็ไม่ใช่ ตอนนั้นมันขึ้นอยู่กับอารมณ์

"การมีเรื่องที่แรงที่สุด เป็นการฟันกัน แต่นานมากแล้ว ซึ่งตอนนั้นผมเกเรจริง แต่พอติดคุก เราก็มานั่งมอง นั่งรอวันออก มันไม่ใช่ที่เราต้องเสียเวลาทิ้งไปในคุกแบบนี้ ถ้าเราอยู่ข้างนอก เราก็หาเงินเข้าบ้านได้ สำหรับตนติดคุก 2 ปี ในคุกจะเรียกว่าคดีแก้บน เพราะส่วนมากเขาจะติดกัน 5-6 ปี ซึ่งในคุกนั้น สอนผมได้เยอะ แต่ก็แล้วแต่คนด้วย สำหรับผม.. ผมคิดว่าไม่เสพยาก็ไม่ตายนี่หว่า พอออกมาจากคุกก็เลิกเล่น ผมว่าทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับความตั้งใจ และความคิดของคน หากคิดว่าเลิกได้มันก็คือเลิกได้ ถ้าเลิกไม่ได้ก็เลิกไม่ได้" เน วัดดาว กล่าว

ต่อกันด้วยคำถามที่ว่า อะไรคือจุดเปลี่ยนที่ทำให้ เน วัดดาว ก้าวเข้าสู่เส้นทางอันธพาลอย่างเต็มตัว... เน วัดดาว เผยว่า ที่บ้านของตนนั้นไม่รวย เพราะต่างคนก็ต่างมีครอบครัว มีภาระกันหมด ตนกับเนยมีแค่สองคนพี่น้อง เลยต้องหาเงินเลี้ยงน้องสาวด้วย แต่จะให้ตนเรียนด้วยหาเงินให้น้องด้วยมันใช้ไม่พอ อีกอย่างตอนนั้นตนก็เริ่มเกเรแล้ว คิดว่าเรียนไปก็ไม่จบ เลยลาออกจากการเรียน ปวช. มาส่งน้องเรียนอย่างเต็มตัว ตอนนั้นตนไม่เคยโทษใคร ไม่โทษที่บ้าน เพราะไปโทษอะไรเขาไม่ได้ ต้องโทษตัวเองที่เลือกเดินทางนี้เอง สังคม และสิ่งแวดล้อมมันก็เกี่ยว แต่ก็ไม่ใช่ทั้งหมด อย่างไรก็ตาม เวลามันก็เดินไปข้างหน้า ถ้ามามัวมองแต่ความผิด มันก็เดินต่อไปไม่ได้

สำหรับประเด็นคำถามเรื่อง แอล โอรส คู่อรินั้น เน วัดดาว กล่าวว่า ตอนนี้เขาเงียบ ๆ ไปแล้ว แต่ตนมั่นใจว่ายังไม่จบอย่างแน่นอน เพราะตนรู้จักเขาดี ซึ่งตนก็เคยบอกเขาแล้วว่าเจรจาปิดฉากเลยไหม แต่เขาไม่ยอมจบ

นอกจากนี้ เน วัดดาว ยังแสดงความคิดเห็นถึงวัยรุ่นปัจจุบันที่มีสภาพเป็นนักเลง-อันธพาล เช่นนี้ว่า เรื่องนี้เป็นเรื่องปกติที่เห็นได้ชัดในปัจจุบัน ซึ่งจุดสำคัญที่ทำให้เกิดปัญหา มาจากคำว่า "โชว์" ล้วน ๆ เลย คือเขาต้องการเป็นที่ยอมรับของกลุ่ม ทำอย่างไรก็ได้ให้เป็นที่ยอมรับ เพราะถ้าไม่มีเงิน ก็ต้องมีอำนาจ ต้องมีชื่อที่ติดหูในแวดวงนี้ให้ได้ อย่างตนเนี่ย มีรุ่นพี่คนหนึ่งที่ตนเคยเห็นเวลาเขาไปไหนมาไหนก็มีแต่คนยกมือไหว้ หรือเด็กของเขาไปมีเรื่องกับใคร ถ้ารู้ว่าเป็นเด็กของพี่คนนี้ ก็จะไม่กล้าทำอะไร ตนเลยอยากจะเป็นแบบพี่คนนี้บ้าง เลยพยายามสร้างชื่อของตนตลอดเวลา ซึ่งพอมองกลับไปมันเป็นความคิดที่ผิด ๆ จริง ๆ

ต่อกันด้วยคำถามว่า หน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน ควรจะช่วยเหลืออะไรตรงนี้ได้บ้าง ด้าน เน วัดดาว กล่าวว่า ควรจะลงมาดูเรื่องรายได้ของคนระดับล่าง ๆ บ้าง อย่างพี่บางคนตักปูนตากแดด ครอบครัวเขาก็มี เงินเขาก็น้อย ส่วนบางคนก็อยากรวยทางลัด เลยหันไปใช้วิธีขายยา ซึ่งมันได้เงินเร็ว แต่สุดท้ายก็จบลงที่คุก

พร้อมกันนี้ เน วัดดาว ยังเผยถึงกระแสโซเชียลเน็ตเวิร์กที่เด็ก ๆ บางคนโตขึ้นอยากเป็นเหมือนเขาว่า มันไม่มีอะไรดีเลย มีแต่คุกล้วน ๆ และอยากจะบอกว่า ชีวิตวัยเรียนเป็นสิ่งที่มีค่าที่สุดแล้ว ซึ่งตนคอมเม้นท์ตอบน้อง ๆ แบบนี้ตลอด

ท้ายนี้ เน วัดดาว ได้ฝากไปยังเยาวชนทั้งหลายว่า "เป็นเยี่ยงกา อย่าเอาอย่างกา ผมจะสอนน้อง ๆ ในเฟซบุ๊กอย่างนี้ตลอด เป็นเยี่ยงกาก็คือเอาข้อดีของกามาใช้ เช่น กามันตื่นเช้า ก็เอาข้อดีของมันมา ส่วนอย่าเอาอย่างกา ก็คือกามันชอบลักขโมย เพราะฉะนั้น เอาแค่ส่วนดีของมันมาพอ ดูสิขนาดสัตว์ยังมีทั้งข้อดี และข้อเสียเลย เราก็ต้องเลือกในสิ่งที่ดีให้กับตัวเอง ผมเชื่อว่าทุกคนมันไม่มีขาวสุด และดำสุด มันแล้วแต่คนจะมองตรงไหนมากกว่า"

http://youtu.be/3BGOaCsRsWY

คลิป เปิดบ้าน เน วัดดาว อดีตอันธพาลกลับใจ ขอเป็นคนดี เครดิตรายการ เปิดหน้าคุย โพสต์โดยคุณ ABankSpace (http://www.youtube.com/watch?v=3BGOaCsRsWY)

กลับตัวได้สังคมก็พร้อมจะให้อภัย.....:clap:clap:clap:clap

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก คุณ ABankSpace สมาชิกเว็บไซต์ยูทูบดอทคอม (http://www.youtube.com/watch?v=3BGOaCsRsWY)

nakiann123
16th January 2013, 01:39
แหม่ แต่ผม เกย์ วัดไข้ นะครัล แหม่

แต่ผมอ่ะ ด็อกวูฟครัล แหม่ หมาหลอนหอนไม่เป็นนะครัล แหม่

_SaBasTaiN_
16th January 2013, 01:45
เเล้ว โอรส ละ???:o

exodus
16th January 2013, 02:39
ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ดีกว่า ทำเลวมันง่าย ทำดีมันยาก และมันต้องใช้ความอดทน(มากๆ)กว่ามนุษย์คนหนึ่งจะเปลี่ยนทัศนคติเดิมๆได้
คนที่ทำสำเร็จก็มี ไม่ใช่ว่าไม่มี คนที่สุดท้ายแล้วทำได้แค่พูดก็มีอยู่ดี เราต้องรอดูกันต่อไปและได้แต่หวังว่าจะมีคนดีๆเพิ่มขึ้นมาในสังคมอีกหนึ่งคนหรือไม่ ;)

`Hell
16th January 2013, 03:22
แหม่ แต่ผม เกย์ วัดไข้ นะครัล แหม่

แต่ผมอ่ะ ด็อกวูฟครัล แหม่ หมาหลอนหอนไม่เป็นนะครัล แหม่

ว่าแต่คุณครับ สรุปจะครัล หรือ ครับ อะ ตั้งใจหรือไม่ตั้งใจครับเนี้ยเห็นหลายกระทู้ละ พิมพ์น่าจะให้ถูกๆหน่อย ไม่ยากนี่นา

ให้เกรียติภาษาชาติหน่อยพิมพ์ให้ถูกๆหน่อยจะดีกว่านะครับ :bye

ballba
16th January 2013, 03:40
ชอบพี่เนที่กลับใจเป็นคนดีทำอาชีพสุจริตได้

แต่ว่าตี๋ แอลโอรสรู้ว่าบ้านเนอยู่ไหน ทำไมไม่ไปยิงไม้ไปไฝว้เนอ่ะ

เห็นท้าดีจังเป็นเดือนละ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

[Never]
16th January 2013, 04:21
ว่าแต่คุณครับ สรุปจะครัล หรือ ครับ อะ ตั้งใจหรือไม่ตั้งใจครับเนี้ยเห็นหลายกระทู้ละ พิมพ์น่าจะให้ถูกๆหน่อย ไม่ยากนี่นา

ให้เกรียติภาษาชาติหน่อยพิมพ์ให้ถูกๆหน่อยจะดีกว่านะครับ :bye

เค้าตั้งใจครับเค้าชอบพูดแบบนี้ อีกอย่างอย่าเอ็ดไปนะ...เค้าเพี้ยนๆ มีข่าวลือว่าหลุดออกมาจากหลังคาแดงด้วยนะ

Lightenning
16th January 2013, 04:38

ขอภาษาไทย รู้เรื่องๆหน่อยดิ

Breakboyz
16th January 2013, 05:00

เห็นแล้วรู้สึกรำคาญตาจัง :(

Innes
16th January 2013, 07:38
เอาน่ะ บ กับ ล อยู่ใกล้กัน

Previously
16th January 2013, 08:00

พิมพ์อะไรผิดรึเปล่า ครับ ????????

boysornsit
16th January 2013, 08:15

แต่ผมอ่ะ ด็อกวูฟครัล แหม่ หมาหลอนหอนไม่เป็นนะครัล แหม่ เข้าใจว่ามาจากเพจ วิรศากดิ์ นิลกาด เเต่เก็บไว้ไปพิมพ์ในเพจดีกว่าครับมาพิมพ์ข้างนอกงี้โดนเกลียดนะครับ ผมเห็นประจำ ผมก็เด็กเพจลุงไม่เห็นต้องเอามาพิมพ์งี้เลย

[Never]
16th January 2013, 08:18
ผมเห็นเค้าพิมพ์งี้มาหลายสิบกระทู้ละนะ ผมเพิ่งเห็นกระทู้เนี้ยมีปัญหา - -*

Instinger_Zone
16th January 2013, 08:31
โอ้ นี่หรือ เน วัดดาว ที่เขาร่ำลือกัน ก็ขอให้พี่แกกลับตัวเป็นคนดีได้จริงเถอะนะ

ป.ล.มีมินิดราม่าเล็กน้อยด้วยกระทู้นี้

eswc2012nerverdie
16th January 2013, 09:16
ชอบพี่เนที่กลับใจเป็นคนดีทำอาชีพสุจริตได้

แต่ว่าตี๋ แอลโอรสรู้ว่าบ้านเนอยู่ไหน ทำไมไม่ไปยิงไม้ไปไฝว้เนอ่ะ

เห็นท้าดีจังเป็นเดือนละ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นถ้าผมเป็นแอลผมก็ไม่ไปนะพี่ -_________- บางยี่ขีน คือถิ่นพี่เน ผมว่าแอลใกล้ตายตั้งแต่ออกจากฝั่งธน ละ 55555

Igotyoubaby
16th January 2013, 09:29
กระทู้ ข่าวเนวัดดาว แต่มีคนมานั่งจับผิดกัน เรื่อง ครับ ครัล อันนี้ตลกจริงๆ ถถถถถ+

jamebanjen
16th January 2013, 09:32
กลับตัวซะได้ก็ดี

bongbawl
16th January 2013, 09:33
ถ้าตี๋ แอล โอรสไปมันก็โดนจับสิครับ
วัดดาวใกล้กับ สน.บางยี่ขันครับ ห่างกันนิดเดียว
เห็นเขาว่ากันว่าเนมันเป็นเด็กตำรวจครับ

jedison
16th January 2013, 11:45

เพลาๆลงหน่อยเถอะ เห็นโพสบ่อยเกิน (ถ้าจะเล่นมุข ใช้บ่อยไปมันจะน่ารำคาญเกิน)

manshinoda
16th January 2013, 11:51
เเล้ว โอรส ละ???:o

เข้าบ้านโอรส คงโดนบาทากลับมา

nakiann123
16th January 2013, 12:37
แหม่ อิอิ กระแสต่อต้านเยอะ แต่ผมจะต่อสู้ครัล แหม่ ^_^

ปล. ผมใช้มาเป็นห้าสิบหกสิบกระทู้แล้วนะครัล แหม่ แต่ว่าเพิ่งมีปัญหา อิอิ แหม่

;1868214']เค้าตั้งใจครับเค้าชอบพูดแบบนี้ อีกอย่างอย่าเอ็ดไปนะ...เค้าเพี้ยนๆ มีข่าวลือว่าหลุดออกมาจากหลังคาแดงด้วยนะ

แหม่ รู้ด้วยครัลว่าผมเพี้ยน อิอิอิอิ โค่ ๆ เค เย้ห์

ผมก็ใช้มันทั้ง 2 นะครัล แหม่ แต่บางทีผมก็ใช้ ครัง บ้างนะครับ แหม่ มี ครัล ครับ ครัง ผมใช้ 3 ตัวนี้ครัง แหม่ นะครับ แหม่ แหม่

ปล. เกียรติ นะครับ แหม่

แหม่ แหม่

ปล2. โดยส่วนตัวปรกติ ผมเป็นคนที่ใช้ภาษาไทยถูกต้องมาตลอดครับในเว็บบอร์ดนี้

แต่ผมชอบเล่นอะไรแปลกๆก็เท่านั้น ก็มีแค่ 2-3 ตัวที่ผมชอบเอามาเล่นบ่อยๆ ^_^

topten002
16th January 2013, 12:42
อย่าหันหลังกลับไปอีกละครับ

[Really~Nuts]
16th January 2013, 12:48

อย่าไปว่าลุงแกเลยครัล เอ้ย! ครับ แกอยากให้ลูกหลานอารมณ์ดี:dance:dance:dance

kritthee99
16th January 2013, 12:48
แหม่ อิอิ กระแสต่อต้านเยอะ แต่ผมจะต่อสู้ครัล แหม่ ^_^

ปล. ผมใช้มาเป็นห้าสิบหกสิบกระทู้แล้วนะครัล แหม่ แต่ว่าเพิ่งมีปัญหา อิอิ แหม่

แหม่ รู้ด้วยครัลว่าผมเพี้ยน อิอิอิอิ โค่ ๆ เค เย้ห์

ผมก็ใช้มันทั้ง 2 นะครัล แหม่ แต่บางทีผมก็ใช้ ครัง บ้างนะครับ แหม่ มี ครัล ครับ ครัง ผมใช้ 3 ตัวนี้ครัง แหม่ นะครับ แหม่ แหม่

ปล. เกียรติ นะครับ แหม่

แหม่ แหม่

ปล2. โดยส่วนตัวปรกติ ผมเป็นคนที่ใช้ภาษาไทยถูกต้องมาตลอดครับในเว็บบอร์ดนี้

แต่ผมชอบเล่นอะไรแปลกๆก็เท่านั้น ก็มีแค่ 2-3 ตัวที่ผมชอบเอามาเล่นบ่อยๆ ^_^
กระจ่างและครับ แหม่ =.= ผมเห็นหลายกระทู้พิมพ์แบบนี้ก็ไม่เห็นจะมีปัญหานะครัล แต่พอมากระทู้นี้..... สงสัยเด็กใหม่เยอะ แหม่

CodeMagane
16th January 2013, 12:59

ก่อนบอกคนอื่น พิมพ์คำว่า "เกียรติ" ให้ถูกด้วยครับ

ส่วนเนวัดดาว กลับใจได้ก็ดี

kritthee99
16th January 2013, 13:35
ก่อนบอกคนอื่น พิมพ์คำว่า "เกียรติ" ให้ถูกด้วยครับ

ส่วนเนวัดดาว กลับใจได้ก็ดี
55555 เพิ่งสังเกตุนะครับเนี่ย แหม่

l3ichm4n
16th January 2013, 16:49

จะสร้างกระแสแบบคำว่า******หรอครับ ?

Moochi
16th January 2013, 17:04
จะสร้างกระแสแบบคำว่า******หรอครับ ?อย่าว่าน้องแอนท์เลยค่ะ เค้ายังเด็ก ยังไม่ค่อยรู้อะไรหรอกค่าา

nakiann123
16th January 2013, 17:24
อย่าว่าน้องแอนท์เลยค่ะ เค้ายังเด็ก ยังไม่ค่อยรู้อะไรหรอกค่าา

หมูฉี่ เขาสมองไม่ค่อยดีครับ

ยังไม่รู้จักผมเลยด้วยซ้ำมาเรียกชื่อผม

ไม่สนิทอย่าติดตลกครัล แหม่

ปล. ผมไม่รู้จักด้านบนะครัลแหม่ ^_^

ปล2. แค่ผมตามกัดเขาในกระทู้เที่ยว เขาก็เรียกผมอย่างงี้แล้วครัล แหม่

โกหกโลกได้แต่โกหกตัวเองไม่ได้หรอกครัล แหม่

warhead007
16th January 2013, 19:17
คนชั่วมาตลอด กลับตัวเป็นคนดีมีคนชื่นชม คนดีๆทำชั่วครั้งเดียว มีแต่คนประนาม :sweat:sweat

Elotickz
16th January 2013, 19:25
Nakiann123
เป็นกำลังใจให้ครับ คนเราความคิดไม่เหมือนกันหรอก

เเละอีกอย่างเขาก้ไม่ได้ยืมคีบอร์ดพวกคุณมาพิมพ์นิ จะไปว่าเขา ??
มันอาจจะเข้าค่าย ละเมิดสิทธิส่วนบุคคลป่ะ ?

tanatorn
16th January 2013, 19:26
ดูเหมือนว่าเด็กไทยสมัยนี้เอาใจใส่ภาษามากๆเลยน่ะครัล แหม่

boomman
16th January 2013, 19:26
รู้สึก Nakiann123 จะดังกว่า กระทู้น่ะ -*-

Resistance
16th January 2013, 19:59
กระจ่างและครับ แหม่ =.= ผมเห็นหลายกระทู้พิมพ์แบบนี้ก็ไม่เห็นจะมีปัญหานะครัล แต่พอมากระทู้นี้..... สงสัยเด็กใหม่เยอะ แหม่

แหม่ ต้องเด็กเก่าเท่านั้นนะครับ แหม่ แหม่

Mcarmy
16th January 2013, 20:15
แหม่ๆ ก็นะ แหม่ๆ เนวัดดาวเค้าก็กลับตัวกับใจละนะก็ไปโดนรถถังยิงมา แหม่ๆ ว่าแต่ แหม่ๆ
มันเหมือนเรียก แม่ รึปล่าวเพี้ยนหน่อยเลย เรียก แหม่ๆจะว่าไปก็นะแหม่ๆ******อิอิ คุคุ คิคิ ฮุฮุ ฮิฮิ ม๊วบๆ งุบๆงิบๆ อุคิอุคิ

eswc2012nerverdie
16th January 2013, 22:21
ผมเข้ามาผิดกระทู้รึป่าว ?? ผมจำได้ว่าผมเข้ามาดูเนวัดดาวนะ แต่เรื่องคุณ nakian123 เด่นกว่า -______________-

นักเล่นเกม
16th January 2013, 22:25
เน วัดดาว นี่เป็นตำรวจ เปล่าอะทำไมถึงมีแต่คนเรียกมันว่า ดาบ เน วัดดาว

unsignmer
17th January 2013, 07:33
แหม่ ติ่งภาษาเต็มไปหมดเลยนะครับแหม่

เจตนาเขาใช้ภาษาแบบไหน ยังไม่รู้เลยนะครับแหม่

ผู้ดีสมองหมาจริงๆ นะครับ แหม่

บาย (แรงไปก็ขออภัย แต่เจอพวกชอบจับผิดแล้วมันขึ้่น)

Zettron
17th January 2013, 08:24
ผมไม่ชัวร์จริงๆว่า "ครัล" มันเป็นภาษาวิบัติหรือเปล่า เพราะตามความเป็นจริงมันน่าจะเกิดจากการพิมพ์ผิดมากกว่า

แต่ก็ต้องเข้าใจว่าที่นี่รณรงค์งดใช้ภาษาวิบัติมาตั้งแต่แรกเริ่มแล้วครับ

ปล.ติ่งพิเชษฐ์เยอะจังเลย :D

Edit: ผมลองเข้าไปค้นดูว่าเค้าโพสคำว่า"ครัล"มาแล้วกี่ครั้ง และผลที่ได้คือเค้าพิมพ์คำว่า"ครัล"มาแล้วมากกว่า 70 ครั้ง

เค้าจะเจตนาหรือไม่อย่างไร โปรดใช้จักรยาน เอ้ยไม่ใช่ !! โปรดใช้วิจารณญาณของท่านในการตัดสินครับ :)

gspretun
17th January 2013, 19:22
เเหม่ ก็อะนะครับ เเหม่ๆ บอร์ดเขาสนับสนุนให้ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนะครับ เเหม่ๆ
พิมพ์ผิดซักนิดก็ไม่ว่ากันนะครับ เเหม่ เเต่ท่าจงใจพิมพ์ผิดเเล้วพิมพ์อยู่เรื่อยมันก็.... ยังไงอยู่นะครับ เเหม่ เอ๋ย 555+
ไม่ให้คนเขานั่นได้ไงอะ พูดเเหม่ เเหม่ เเหม่ เเล้ว ครัล ครัล ทุกกระทู้เนี่ยนะ พิมพ์ดีๆไม่ตายหรอกคุณพี่

สุดท้ายฝ่ายไหนพวกเยอะกว่าก็รุมกันไป 555+:o
ปล.ทำไมน้องของพี่เนชื่อเนยอะ 555+ หรือคนอัพคลิปพวกนี้ก็ตัวจริงอะดิ 555+

O'z NEWBIE IN THE H.H.
17th January 2013, 20:21

แหม่ อุ๊แหม่ อั๊ยยะแหม่ แหม่ แหม่ นะครับแหม่ หมาไม่หอนไม่เป็นนะครับ แหม่ แหม่ แหม่...