PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากระบายมากครับ สุดทนกับนิสัยของพี่แล้ว

Ich_Liebe_Dich
16th January 2013, 12:16
คือผมมีพี่2คน ผู้หญิงกับชาย ส่วนผู้ชาย คือเรียนเก่งน่ะ แต่กินไม่ชอบล้างกองๆไว้ กระทะทอดๆ ทำๆ ไม่ล้างกองไว้ให้ผมล้าง ผมก็ไม่ว่าอะไร แต่บางทีเราตื่นมา หิว อยากจะทำอะไรกิน พอมาเห็น แบบนี้แล้วโคตรหงุดหงิดเลยครับ อะไรว่ะ จานไม่ล้าง หม้อข้าวไม่ล้าง กระทะไม่ล้าง จะให้กรุล้างให้หรอ? แถมเปิดคอมทิ้งไว้อีก พอจะออกไปล้างก็ชอบบ่นกลัวยุง (คือที่ล้างจานอยู่นอกบ้าน) ผมก็ออกไปล้างตอนดึกๆยุงกัดนิดหน่อยไม่เห็นจะตายห่านเลย ผมเซ็งมากบ้านก็ไม่กวาด นอนไม่พับผ้าห่ม คือบางครั้งผมเห็นบอกไม่ค่อยมีเวลา แต่บางครั้งเห็นนั่งแต่งภาพ ฟังเพลง เล่นเฟส ??!! ไม่มีเวลา ผมเซ็งมากจนคิดจะหนีออกจากบ้านแล้ว คือผมอดทนมาหลายปีน่ะ เพราะเป็นพี่ ผมเลยไม่ว่าอะไรแต่นี้มันสุดจะทนแล้ว พ่อแม่ก็บอกแล้ว พอ พ่อมา ทำขยันล้างๆ พ่อพอไปทำงานไม่ค่อยกลับบ้าน กอง ขอบคุณที่อ่านครับ ที่ผมพิมพ์เนี้ย คือผมอยากระบายมาก เพราะผมไม่ค่อยสุงสิงกับคนอยู่แล้วเรื่องแบบนี้ระบายกับพี่มันก็กระไรอยู่ ขอบคุณอีกครั้งที่รับอ่านน่ะครับ :yes

ปล. คือพี่ผู้หญิงผมอยู่หออ่ะ เลยไม่ได้ค่อยกลับ ถ้ากลับมาพี่ชายผมโดนด่ากระจาย

SKYRIM
16th January 2013, 12:37
http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTG5pktxftEyvUbsFj0MBIXIMNULpx9556D_Ela64FbTjrHbgoW

boye
16th January 2013, 12:41
http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTG5pktxftEyvUbsFj0MBIXIMNULpx9556D_Ela64FbTjrHbgoW

topten002
16th January 2013, 12:46
เหมือนกับพี่ผมแหละครับผมก็ทนๆอยู่ๆ

hisawahiroki
16th January 2013, 12:49
ย้ายไปอยู่หอสิครับ ปล่อยให้บ้านเน่าไปเดี๋ยวเค้าก็ทำกันเองแหละ

ballpoi007
16th January 2013, 12:50
ชาวJoker หลายคน มีปัญหาชีวิตเยอะนะ- -*

nakiann123
16th January 2013, 12:51
แหม่ ถ้าขี้เกียจล้างให้เขา ผมมีวิธีง่ายๆครับ แหม่

ไปซื้ออุปกรณ์มาใหม่เลยครัลแหม่ หรือไม่ก็หามาใช้เป็นของส่วนตัวเลยครับ แหม่

พอคุณใช้เสร็จคุณก็ล้างของอุปกรณ์ของตัวเอง แล้วก็เอาไปเก็บครัล แหม่

พอทีนี้ ถ้าพี่คุณเขาไม่ยอมล้าง เขาก็จะทำอะไรกินไม่ได้ เป็นการบังคับให้ล้างนะครัล แหม่

theover
16th January 2013, 13:00
พอๆกันครับ

BLACK ROCK
16th January 2013, 13:15
ระบายกับเขาไปตรงๆดูสิครับเผื่อทุกอย่างจะดีขึ้น:yes(มั้ง)

HANG-ON
16th January 2013, 15:38
คล้ายๆผมเลย แต่คู่กรณีเป็นเพื่อน เมื่อสมัยอยู่ ป.4 (ตอนนี้ ม.3) เรียนห้องเดียวกัน คือ ตอนนั้นผมยังไม่สู้คน

เป็นคนที่ไม่ค่อยกล้า แล้วเป็นเพื่อนกับมันได้ยังไงไม่รู้ดิ :o มันเป็นพวกเอาแต่ใจ ชอบใช้คนอื่น โดยเฉพาะเพื่อน ซึ่งก็คือผมเนี่ยแหละ ก็คงเข้าใจน่ะครับมันทำกับผมไว้เยอะ

จนถึงจุดๆนึง ทนไม่ไหว ถีบท้อง ตบหน้า แล้วเอาหัวโขกกำแพงปิดท้ายแม้งเลย :o นั่งร้องไห้อย่างกะลูกหมาตกน้ำ

ปัจจุบันก็ยังอยู่ รร เดียวกันอยู่ แต่ไม่รำลึกความหลัง เจอก็คุยกัน :yes

ปล. ต้องทำให้คนรู้ว่า "Guไม่ใช่ขี้ข้าใครนะ" :yes

waterc4t
16th January 2013, 16:40
แหม่ ถ้าขี้เกียจล้างให้เขา ผมมีวิธีง่ายๆครับ แหม่

ไปซื้ออุปกรณ์มาใหม่เลยครัลแหม่ หรือไม่ก็หามาใช้เป็นของส่วนตัวเลยครับ แหม่

พอคุณใช้เสร็จคุณก็ล้างของอุปกรณ์ของตัวเอง แล้วก็เอาไปเก็บครัล แหม่

พอทีนี้ ถ้าพี่คุณเขาไม่ยอมล้าง เขาก็จะทำอะไรกินไม่ได้ เป็นการบังคับให้ล้างนะครัล แหม่

ดูเหมือนคุณจะสุงสิงกับเพจ วิรศากดิ์ นิลกาด มากไปนะครับ 55555555555555555555555555

[Never]
16th January 2013, 18:24
ไปว๊องในห้องน้ำทั้งวันทั้งคืนไม่ต้องทำไรเลยครับ
เชื่อผมจนกว่าพวกมันจะทำว๊อง****ทั้งวันนั้นละ
ถ้าหิวก็กินน้ำในห้องน้ำนั่นละ

kunbest13
16th January 2013, 19:30
เป็นผม ผมจะโว้ยใส่พี่เลยนะ 5555 :o :o พอปล่อยปุ้บ ก็เดินออกมา ไม่ต้องให้เค้าตอบกลับ งิงิงิ //// จขกท. ลองบอกกับพ่อ หรือแม่ ไปสิครับ ว่าเป็นยังไง

assist05
16th January 2013, 20:09
ไม่ล้างก็ไม่ต้องล้างครับ แหม่ จานเหรอกินเสด โยนทิ้งไปเลยครับ อย่าไปแคร์ หึหึ ผมพูดเล่นนะ

Wanatsawin
16th January 2013, 20:38
ถ้าเป็นผม ผมจะบ่นใส่เต็มๆเลย ให้ได้สำนึกสะบ้าง
พี่ผมก็เป็นแต่ไม่ได้ขนาดนี้ แค่นี้เกียจนิดหน่อย ผมบ่นใส่ตลอด
บ่นจนต้องทำอะ ไม่งั้นอย่ามาคุยกันเลย

bonusz
16th January 2013, 21:51
คล้ายๆผมเลย แต่คู่กรณีเป็นเพื่อน เมื่อสมัยอยู่ ป.4 (ตอนนี้ ม.3) เรียนห้องเดียวกัน คือ ตอนนั้นผมยังไม่สู้คน

เป็นคนที่ไม่ค่อยกล้า แล้วเป็นเพื่อนกับมันได้ยังไงไม่รู้ดิ :o มันเป็นพวกเอาแต่ใจ ชอบใช้คนอื่น โดยเฉพาะเพื่อน ซึ่งก็คือผมเนี่ยแหละ ก็คงเข้าใจน่ะครับมันทำกับผมไว้เยอะ

จนถึงจุดๆนึง ทนไม่ไหว ถีบท้อง ตบหน้า แล้วเอาหัวโขกกำแพงปิดท้ายแม้งเลย :o นั่งร้องไห้อย่างกะลูกหมาตกน้ำ

ปัจจุบันก็ยังอยู่ รร เดียวกันอยู่ แต่ไม่รำลึกความหลัง เจอก็คุยกัน :yes

ปล. ต้องทำให้คนรู้ว่า "Guไม่ใช่ขี้ข้าใครนะ" :yes

5555555555555555 คล้ายๆผมเลย ตอนป.6 เพื่อนผมคนนึงมันชอบล้อผม

จนวันนึงผมทนไม่ได้อ่ะ เลยเดินไปจับหัวมันโขกกำแพงรัวหลายทีเลย

อึ้งกันหมดเลยทีเดียว แล้วผมก็กลับมานั่งร้องไห้ = =

khate007
16th January 2013, 21:57
ปล่อยไว้แบบนั้นเลย ไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้นดูดิว่าใครจะเน่าก่อนกัน 555
ยุบ้านผมปล่อยหมดอะ

Zyzyx150
16th January 2013, 22:07
ซื้อ จาน ชาม ของตัวเองครับ กินเสร็จของเราล้างของเรา ไม่ต้องไปสนคนอื่น ถ้าเอาของเรามาใช้ก้อแปะชื่อ ถ้าถามว่าทำไมแปะก้อเข้าทางโวยเลย ถ้าไม่ถามแปลว่าเขาก้อรู้ตัว ชีวิตใครชีวิตมันไม่ต้องไปสนคนที่นิสัยไม่ดีครับ แค่นั้น

Wanatsawin
16th January 2013, 22:17
ชาวJoker หลายคน มีปัญหาชีวิตเยอะนะ- -*

ผมว่ามีเยอะกว่านี้อีกครับ เพียงแต่เขาไม่ได้นำมาเล่า

Zyzyx150
16th January 2013, 22:39
มีทุกผู้ทุกนามแล

คนห่วยๆ
17th January 2013, 00:00
ใช่ครับ ผมรู้สึกอยากฆ่าพี่ตัวเองเลยครับ แต่มันติดอยู่ในใจครับ พี่ผม ผมกินข้าวเสร็จมันก็ให้ผมล้าง แล้วพอผมกินข้าวทีหลังมันก็ให้ผมล้าง โครตเอาเปรียบแย่งคอมอะครับ มันบอกจะทำงานแต่จริงๆเล่นlolซะงั้นแหละ บอกทำงาน ผมก็ไปโวยใส่มัน ผมก็ต่อยผมแตะผม ผมสู้ไม่ได้ ผมแค้นมากเลยครับ แต่สุดท้ายยังไงเค้าก้เป็นพี่ของผม ถึงจะทำร้ายผม แต่เค้าก้เคยช่วยผมตอนเด็ก มันตัดกันไม่ขาดหรอกครับ ไอ้คำว่า พี่-น้อง อ่ะ