PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาตอนลงวินโดว์ XP ครับ winnt32 มันเช็กครับ

unloveabel999
16th January 2013, 19:21
ไม่รู้ว่าถูกกระทู้ หรือผิดกฏข้อไหนหรือเปล่า
คือ ว่าผมจะลงวินโดว์ใหม่ จาก Windows7 32 Bit เป็น Windows XP ครับ แต่ตอนลง มันก็เกิดปัญหา มันบอกว่า การลง ไม่สำเร็จ (อะไร Fail ๆ ก็ไม่รู้)
ผมลองไปแก้ปัญหาอย่างอื่น ลองทุกทาง ผมก็ ยังไม่ได้อยู่ มันเกิดจากปัญหาอะไรครับ มัน Boot ไฟล์ nin190m.sis (หรือเปล่า จำไม่ได้) และมันก็ทำ Windows7 ของผม เสียหายด้วย
ใครที่พอรู้เรื่องวินโดว์ ช่วยทีนะครับ

ผิดพลาดประการใด ก็แล้วแต่ ชาวJokergameTH จะพิจาระณา

piekie
16th January 2013, 19:25
ลองถ่ายรูปมาดูครับ...ต้องเห็นภาพครับ

chikuva
16th January 2013, 19:27
ต้องเขียนลงแผ่นก่อนแล้วบูตผ่านแผ่นครับ จากนั้นก็ format ไรด์ C

unloveabel999
16th January 2013, 19:30
ลองถ่ายรูปมาดูครับ...ต้องเห็นภาพครับ
ตอนนี้ ผมอยู่ร้านเกมส์ ไว้มึดๆหน่อย จะถ่ายให้ครับ

ต้องเขียนลงแผ่นก่อนแล้วบูตผ่านแผ่นครับ จากนั้นก็ format ไรด์ C
ลองแล้วครับ ลองไปสี่แผ่นแล้ว Boot แล้วติดมัน ทุกแผ่นเลยครับ