PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [เรื่อยเปื่อย ~] มาบอกกันว่าสิ่งที่สำคัญที่มีผลกระทบต่อชีวิตคุณมีอะไรบ้าง ??

eswc2012nerverdie
16th January 2013, 22:11
ผมอ่ะหรอ
1.ครอบครัว : ถ้าไม่มีครอบครัว ผมก็อยู่ไม่ได้ ครอบครัวคือสิ่งสำคัญ ถ้าผมไม่มีครอบครัวผมจะอยู่อย่างไรไม่มีคนคอยบ่น คอยปลุกคอยทำกับข้าว : )) ยังไงครอบครัวก็ต้องมาก่อนอยู่แล้ว ผมรักครอบครัวครับ ผมไม่ยอมให้ใครมายุ่งดับครอบครัวผมแน่นอน !! หมาผมก็คือครอบครัวมันคือน้องชายผม

2.แฟน : ผมรักมาก ^^ ง่าย ๆไม่มีใครขาดใครได้ครับ คนนี้เหมือนส่วนหนึ่งของครอบครัวครับ ถึงแฟนผมจะไม่ใช่คนปากหวานเหมือนใคร แต่เค้าก็รักผมมาก : ))

3.แต่งรถ : ความสุขทางใจครับ แม่ยังห้ามไม่ได้ ผมมีความสุขที่ได้อยู่กับสิ่งนี้ ผมมีความสุขที่ได้เช็ดรถได้ดูแลรถเหมือนลูก 5555

4.เพื่อน : สำหรับผมแล้ว ถ้าไม่มีเพื่อนก็ไม่ได้ถึงผมจะชอบไปไหนคนเดียว แต่ถ้าขาดเพื่อนไปมันก็ไมไ่ด้รสชาติสิครับ วิ่งไล่ตีชาวบ้านก็ทำด้วยกัน วิ่งหนีตีนก็วิ่งด้วยกัน สำหรับผมแล้วเพื่อนสนิทไปไหนไปกันมีแค่ 7 คนครับ มีน้อยแต่มีอะไรก็ช่วยกันครับ ไม่ทิ้งกัน : ))

แล้วของเพื่อน ๆล่ะ ??

nakiann123
16th January 2013, 22:17
CCR (Creedence Clearwater Revival)

Tattoo

Emo Girl & Scene Queen

วิรศากดิ์ นิลกาด <<< ต้นกำเนิดแห่ง "ครัล - แหม่"

เท่าที่นึกๆได้ก็มีแค่นี้ครับ แหม่

ปล. ผมใช้คำว่า "ครัล" อีกไม่ได้แล้วครับ แหม่ เพราะผมจะโดนแบนครับ แหม่ :sweat

ปล2. เวลาจะพิมพ์ ครับ มือมันไปโดน ล ลิง ตลอดเลยครับ แหม่ เริ่มจะติด ต้องตามแก้ตลอดเลยครับ แหม่

Edit : ลืม The Pretty Reckless กับ Taylor Momsen ไปได้ไงเรา : เธอ (Taylor) เป็นคนที่ทำให้ผมเลิกชอบผู้หญิงเอเชียเลยครับ แหม่ ตั้งแต่ที่ได้เห็นหน้าเธอ แหม่

Ich_Liebe_Dich
16th January 2013, 22:18
1.แรงจูงใจในการใช้ชีวิต : ผมว่าถ้าผมไม่มีมันผมก็ไม่อยากอยู่บ่นโลกแล้ว
2.ครอบครัว : เป็นกลุ่มคนที่เรารู้จักมาแต่เด็กและมีคนที่ให้กำเนิดเราอยู่ในนั้น การที่จะปรึกษาอะไรบ้างอย่างน่าจะเข้าท่าถ้าปรึกษาคนกลุ่มนี้ ซึ่งเรียกกันว่าครอบครัว อันประกอบด้วย พ่อแม่พี่น้อง มีคนค่อยบอกในสิ่งที่ไม่ดีของเรา ชื่นชมเรา ให้กำลังใจเรา บางครั้งเค้าอาจจะทำให้เราอย่างเต็มที่แต่เราไม่เข้าใจ เลยโกรธ
3.ศาสนา : เป็นสิ่งสำคัญส่วนมากของชีวิตผมน่ะ บางครั้งผมเครียด โกรธ เศร้า เสียใจ ดีใจ ศาสนาได้สอนผมหลายอย่าง ทำให้ความคิดในบางเรื่องผมได้เติบโตขึ้น เวลาเราไม่รู้จะพึ่งใครก็ศาสนา พ่อแม่ พี่น้อง ศาสนาสอนผมหลายอย่าง เช่น กฏของกรรม ซึ่งผมก็เชื่อ เพราะมันเป็นสิ่งที่เห็นผลกันได้อยู่แล้ว

Prometheus
16th January 2013, 22:30
น้ำอัดลม

ครอบครัว

เพื่อน

เกม

อินเทอร์เน็ต

การเรียน

tff007
16th January 2013, 22:32
แขน

ขา

ปาก

หู

สมูก

ลิ้น

บรา ๆ ๆๆ ๆ ๆ

55555

ล้อเล่นน้า

~RIP~
16th January 2013, 22:35
ดนตรีเมทัลเปลี่ยนมุมมองการใช้ชีวิตของผมครับ

Kellidev
16th January 2013, 22:36
ออกซิเจน ดวงอาทิตย์ ปลาทู

StephanieOnly
16th January 2013, 22:39
1.ครอบครัว : อันนี้ขาดไม่ได้หรอกครับ ไม่มีครอบครัวก็เหมือนผมไม่มีทุกสิ่งทุกอย่าง

2.เพื่อน : อันนี้ก็ขาดไม่ได้ต่อให้ผมจะไปไหนมาไหนคนเดียวก็เหอะ ไม่มีเพื่อนผมก็ไม่มีชีวิตชีวา ไม่มีคนคอยชวนไปเที่ยว ไม่มีคนให้ไถเงิน ไม่มีคนชวนโดดเรียน ไม่มีคนคอยถามว่า '' เห้ยมึ*เป็นไร '' เวลาที่ผมเศร้า ฯลฯ

3.ความฝัน : ความฝันก็เหมือนแรงผลักดันให้ผมไม่ท้อในการใช้ชีวิต ความฝันของผมคือเป็นนักดริฟท์ครับ โตขึ้นผมอยากจะเป็นแบบ กีกี้ ศักดิ์ นานา

4.รถ : ผมชอบเรื่องรถมากๆ ชอบตั้งแต่เด็กๆเลยเพราะพ่อชอบพอไปดูงานโชว์รถ งานแข่งรถต่างๆ มันเเป็นสิ่งที่ถูกปลูกฝังมาตั้งแต่เด็กๆ

5.เงิน : ไม่มีเงินผมคงไปไหนไม่ได้ ซื้ออะไรไม่ได้ -_______-

6.เพลง : อันนี้ไม่รู้ทำไมขาดไม่ได้ แต่มันก็สำคัญมากๆ เพลงก็เป็นตัวบอกอารมณ์ ความรู้สึกของผมได้

#ตอนแรกกะจะใส่ความรักของคนสองคนไปด้วย แต่คิดอีกทีไม่ใส่ดีกว่าเพราะรักครั้งแรกทำผมเข็ด -_____- เลยกะว่าจะพักเรื่องนี้ยาวๆ แล้วมาทำตามความฝันดีกว่า สำหรับผมเรื่องนี้อาจจะยังไม่สำคัญตอนนี้

16th January 2013, 22:39
ดนตรีเมทัลเปลี่ยนมุมมองการใช้ชีวิตของผมครับเหมือนกันครับ 555 วงเมทั่ลที่ผมฟังจริง ๆจัง ๆก็มี A day to remember ผมคิดว่าแนวนี้แหละมันใช่อ่ะครับ

haruhi002z
16th January 2013, 22:44
พูดได้เต็มปากว่า Completer

Phromrat
16th January 2013, 22:46
ครอบครัว
Jokergameth

babymaster
16th January 2013, 22:50
พ่อแม่
เพื่อน
การศึกษา
เงิน

tff007
16th January 2013, 22:52
เหมือนกันครับ 555 วงเมทั่ลที่ผมฟังจริง ๆจัง ๆก็มี A day to remember ผมคิดว่าแนวนี้แหละมันใช่อ่ะครับ

ถ้านายฟังวงนั้นนายก็ต้องรุ้จักเพลงนี้ใช่มะนั้นแหละเราชอบเพลงนั้นเพลงเดียวอะ 5555

http://www.youtube.com/watch?v=VFvcVcSZV7Y

16th January 2013, 22:54
ถ้านายฟังวงนั้นนายก็ต้องรุ้จักเพลงนี้ใช่มะนั้นแหละเราชอบเพลงนั้นเพลงเดียวอะ 5555

http://www.youtube.com/watch?v=VFvcVcSZV7Y

http://www.youtube.com/watch?v=dTMvhPBR0po
ผมชอบเพลงนี้มากกกกก ที่สุด 5555

nakiann123
16th January 2013, 22:58
http://www.youtube.com/watch?v=dTMvhPBR0po
ผมชอบเพลงนี้มากกกกก ที่สุด 5555

แหม่ นอกเรื่อง แต่ผมชอบเพลงนี้ครับ แหม่

Classic ครับ แหม่

ปล. ไม่ได้เกี่ยวกันเลยครับ แหม่ :sweat

http://www.youtube.com/watch?v=34P18at0Q7s

butsopjing
16th January 2013, 23:01
เงิน เงิน เงิน เงิน เงิน

lukpar
16th January 2013, 23:32
ครอบครัว กับ เเฟน ตามด้วยเงิน เป็นอย่างสำคัญยิ่ง

คนห่วยๆ
16th January 2013, 23:52
ครอบครัว คนในครอบครัวบังคับให้ทำนู่นทำนี่ โดยที่ผมไม่มีอสิระอะไรเลย

สุขภาพร่างกาย อ้วน เหนื่อยง่าย เหมือนจะแข็งแรง แต่อ่อนแอ

เพื่อน เพื่อนชอบใช้ให้ทำงานโดยท่ไม่ถามผมว่า ผมมีงานอะไรบ้าง งานของผมไม่ได้ทำ ต้องมาทำให้มัน ผมว่า เห้ย เราก็มีงานของเราที่ต้องทำเหมือนกันนะ มันบอกผมว่า เออช่างมันดิ มึ.ไม่ใช่งานตู ดูดิครับผมอุสาห์หนีมาว่าห้องสาย วิท-คณิต จะไม่มีแบบนี้ แต่มาเจอแบบนี้อะ แถมมันเรียกผมว่า เบ๊ อะครับ ผมไม่เคยเห็นใครเป็นเบ๊เลยนะครับ แต่ดูมันทำกับผมดิ

เงิน ...

แง่วอ่านกระทู้นึกว่าที่ระบาย :blush:sweat

harrison
17th January 2013, 00:16
1ครอบครัว แน่นอน ว่า ใครๆก็อย่างมีชีวิตคู่
2.คอม อันนี้ขาดไม่ได้ เพราะเป็นร่างกายที่ 33 ของผมที่ต้องใช้ทำงาน
3.แฟน คือ ผมไม่ค่อยอยากจะมีแฟนซักเท่าไรนะ แต่ผมต้องมีเพราะ เวลาผม แอบปิ้ง ผู้หญิง ผมจะค่อยดูแลเขาตลอด เป็นห่วง บราๆๆ(ยาวๆ)
4.เพื่อน ขาดไม่ได้เหมือนกันในชีวิต มีปัญหาอะไรก็ช่วยๆกัน
5.เพลง แน่นอน อันนี้ขาดไม่ได้ เพราะผมไม่ค่อยฟังเหมือนพวกเพลงที่นิยมฟังกันในสมัยนี้ แต่ผมจะไปทางแนว Gothic Metal,Power Metal,Hard Rock,Orchestra,Opera
6.เงิน เงินเป็นปัจจัย4 ใครๆก็ต้องมี

oammore
17th January 2013, 00:34
Anime:giveheart

jomemy
17th January 2013, 00:36
"พ่อแม่" และ "ครอบครัว"

kanjanachai
17th January 2013, 00:41
ครอบครัว
การเรียน
คอม
เกมส์
ดนตรี
กัญชา

แค่นี้จริงๆ ทุกวันนี้ผมมีเพื่อนแค่คนเดียว แต่สนิทกันมาก อยู่คนละห้อง
เรื่องแฟน ผมไม่ค่อยใส่ใจ ไม่มีใครเอา 55+

Choas67
17th January 2013, 11:43
1.พ่อแม่ เอาไว้ปรึกษาในเวลาที่มีปัญหาต่างๆ และดูแลท่านในยามแก่เฒ่า
2.คอมพิวเตอร์ เอาไว้สำหรับเล่นในยามว่าง และก็เขียนนิยาย
3.เพื่อน เอาไว้เป็นที่พักพิง และช่วยเหลือกันเวลาลำบาก

บลาๆ อีกเยอะ ขีเกียจพิมพ์ครับ = ="

Nackuscus
17th January 2013, 11:57
ครอบครัว แล้วก็ ศรีภรรยา ลูกๆ และคอมพิวเตอร์

Kraw
17th January 2013, 11:58

รั