PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครดูเรื่อง grave of firefly ยังคับ

hades051
16th January 2013, 22:48
พอดีผมกะจะดูหน่อยคับ เพื่อนผมันบอกว่าดูแล้วหลับคับ

ช่วยมาแนะนำหน่อยนะคับ

gintoki
16th January 2013, 23:26
อันนี้มันก็ขึ้นอยู่กับตัว จ ข ก ท แล้วล่ะครับว่าชอบแนวนี้หรือปล่าว เป็นหนังเซ้าสะท้อนความจริง และสท่านจิตใจมาก..... โลกนี้ชั้งโหดร้ายยยยย:(:(:(

ผมเป็นคนหนึ่งล่ะที่ไม่ค่อยอย่ากดูตอนจบสักเท่าไหร่ โคตรเซ่า..ToT

Noir
16th January 2013, 23:34
เรื่องนี้มันก็ไม่ได้เศร้าอะไรขนาดนั้นหรอก
ที่น้ำตาซึมคราวก่อนมันก็แค่ฝุ่นเข้าตาเท่านั้นแหละ T T

Eryx
17th January 2013, 12:18
เอาจริงๆ พอผมได้ดูแล้ว...แล้วผมรู้สึกว่าผมไม่น่าไปดูมันเลย

ไม่น่าดูในที่นี้ ไม่ใช่เพราะว่ามันไม่ดีนะ มันทำได้ดีมาก สื่อสะท้อนออกมาทำให้เรารู้สึก แทบจะจับต้องได้เลย

แต่มันเศร้าเกินไป.... พอดูจบแล้วมันเศร้ามากเกินไปสำหรับผม ผมรับไมได้...555

คำเตือน สำหรับคอหนังที่ชอบแนวชีวิตรันทด ท่าไม่ใช่.... ดูไปก็ทำร้ายจิตใจ/จิตวิญญาณ

แต่ผมอยากให้ทุกคนได้ดูนะเรื่องนี้ ให้ญี่ปุ่นได้มีโอกาศสะท้อนเรื่องราวหลังโดน A-Bomb ในมุมมองของเค้า

Lost Seraph
17th January 2013, 19:53
ดูนานมากแล้วครับ แต่ยังจำได้ดี น้องพระเอกกินแตงโมจนตาย 5555