PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครก็ได้ตั้ง หัวข้อ PSVITA ทีครับอยากรู้ความคืบหน้า ว่าออกวันไหน หรือมาบอกเล่าสู่กันฟัง

lnwbs
27th August 2011, 20:18
ใครก็ได้ตั้ง หัวข้อ PSVITA ทีครับอยากรู้ความคืบหน้า ว่าออกวันไหน หรือมาบอกเล่าสู่กันฟัง
เด๋วตั้งหน้าตั้งตารอ

menoskun
28th August 2011, 19:11
เคยเห็นมีท่านนึงบอกว่าจองไว้เเล้ว เเต่ไม่รู้จริงป่าว เพราะ Sony ยังไม่ได้ประกาศวันวางจำหน่ายเลย บอกเเค่ว่าปลายปี -*-
ผมก็รออยู่เหมือนกัน เครื่องออกคงให้เพื่อนที่ญี่ปุ่นหิ้วมาให้ล่ะคราวนี้

lnwbs
28th August 2011, 19:39
ออครับ โชคดีไปมีเพื่อนเป็นญีปุ่น

zForlorNz
28th August 2011, 20:34
Psvita zone ยุ่น จะเปิดตัว(หรือขาย) ช่วงปลายเดือน 11
zone ยุโรป จะเปิดตัว(หรือขาย) ช่วงเดือน มีนาคม 54

ซึ่งถ้าถามผมว่า ถ้ามันวางขายแล้วซื้อเลยดีไหม ผมแนะนำว่ายังดีกว่าครับ เพราะเกมมันยังมีไม่เยอะ
(ความหมายคือ อยากเล่น love plus ver.Psvita มากก ! แต่ก้ไม่รู้ว่าจะมีไหม เลยต้องดูก่อน)
อีกอย่าง ไม่รุ้ว่ามันจะมีปัญหาอะไรไหม เพราะอุปกรณ์ส่วนใหญ่มันจะชอบมีปัญหาเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้ว รอดูรีวิวจากเว็บนอก หรือไม่ก้รอดูข่าวๆไปก่อนจะดีกว่า
ส่วนเว็บที่ควรติดตามจะมีเว็บ www.ngpth.com
www.flashfly.net
www.manager.co.th/Game/default.html

แค่นี้ล่ะครับ หวังว่าคงช่วยได้ไม่มากก้น้อยน่ะ :)

lnwbs
28th August 2011, 21:18
พอดีผมกำลังจะซื้อ อยู่อะครับ แต่ไม่รู้จะเอา PSP หรือ PSVITA ดีครับในตอนนี้ เลยอยากได้ข้อมูลราคา และเวลาวางขาย เพราะอยากเล่นแล้วครับ

zForlorNz
29th August 2011, 13:01
พอดีผมกำลังจะซื้อ อยู่อะครับ แต่ไม่รู้จะเอา PSP หรือ PSVITA ดีครับในตอนนี้ เลยอยากได้ข้อมูลราคา และเวลาวางขาย เพราะอยากเล่นแล้วครับ

PSP ภาพมันอยู่ระหว่าง P1-P2 อ่ะ ประมาณ P1.5 ก้ได้มั้ง
ส่วนเจ้า Psvita นั้นมันจะอยู่ประมาณ P2-P3 อ่ะ ประมาณ 2.5
ส่วนตัวถ้าคุณเป็นคนที่ไม่ค่อยมีตัง หรือยังไงก็เอา PSP ดีกว่า เพราะตอนนี้มันเล่นก๊อปได้เกือบ 100 % แล้ว (เห็นเขาว่างั้นน่ะ)
ส่วน Psvita กว่าเขาจะ hack ได้ก็คงปีกว่า ล่ะ เว้นแต่ว่า คุณอยากสนับสนุน คนทำโปรแกรม อ่าน่ะ :))

EikueHD
29th August 2011, 13:10
แนะนำ gconsole ครับที่นู่นแฟน sony เยอะ
ส่วนตัวก็ติดตามอยู่ออกมาคงซื้อเลยครับ เพราะเห็น feature แล้วคิดว่าคุ้มกับราคาครับ ราคาก็ไม่แพงมากด้วย
ปล.ทิ้งท้ายสำหรับแนวทางการตัดสินใจเล่น copy หรือแท้นะครับ ผมก็เล่นเกมตั้งแต่เรียนยันตอนนี้ทำงานแล้ว ถ้ายังเรียนอยู่ก็เล่น copy ไปเถอะครับเพราะมีเวลาเล่นเยอะตามเกมส์ออกใหม่ได้ตลอด แต่ถ้าเรียนจบทำงานแล้วจะพบว่าเล่นได้น้อย ดองเกมส์เยอะ ก็แนะนำให้หาเล่นแท้เอาครับ เน้นเกมส์ที่ ออนไลน์ ดี ๆ มาเล่นกันข้ามปี ยาว ๆ ไปเลย

zForlorNz
29th August 2011, 18:20
เช่น มอนฮัน เป็นต้น :)