PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนที่เล่น AION ตอนนี้อยู่หน่อยครับ

hisawahiroki
17th January 2013, 17:04
ผมกลับมาเล่นอีกครั้ง หลังจาก Patch ใหม่มา(ไม่ใช่ใหม่ล่าสุด 4.0 นี้น่ะ แต่จำไม่ได้ความจริงก็ไม่ใหม่หรอก)
ปรากฏว่ามันบินไม่ได้ อิสระเหมือนเดิมแล้วครับ รู้สึกแย่มาก พยายามหาเล่นหลายๆ Server ดูก็เป็นเหมือนกันหมด
คือมันบินที่อื่นไม่ได้เลยนอกจากในเมือง ผมนี้เลิกเลยครับ ตอนนี้ยังมีเซิฟไหนคงความอิสระภาพอยู่อีกมั้ยครับ ?? จะขอบคุณมากๆเลย

23rd January 2013, 14:22
เงียบกริบ สงสัยผมจะถามยากไปหน่อย
งั้นเอาใหม่สั้นๆ เดี๋ยวนี้ AION บินได้เฉพาะในเมืองเหรอครับ?

chanwitpop
23rd January 2013, 14:33
บินได้เฉพาะพื้นที่ที่เค้าจำกัดไว้อ่ะครับส่วนใหญ่ก็ในเมืองบางเมืองก็ไม่ได้

ที่เค้าให้บินจำกัดเพราะมีระบบขี่สัตว์ตอนเลเวล30(มีขายตอนเลเวล30กับ50มั้ง)
แต่ถ้าเอาจริงๆก็คือบังคับเติมเงินซื้อยานพาหนะนั้นแหละ

ถือว่าเป็นการเดินเกมส์ผิดเป็นอย่างมาก เพราะเสน่ห์หลักของเกมส์นี้คือการบิน
คนเล่นอาจจะน้อยลง ถึงจะออกอาชีพใหม่มาคงช่วยอะไรไม่ได้มาก

23rd January 2013, 14:57
บินได้เฉพาะพื้นที่ที่เค้าจำกัดไว้อ่ะครับส่วนใหญ่ก็ในเมืองบางเมืองก็ไม่ได้

ที่เค้าให้บินจำกัดเพราะมีระบบขี่สัตว์ตอนเลเวล30(มีขายตอนเลเวล30กับ50มั้ง)
แต่ถ้าเอาจริงๆก็คือบังคับเติมเงินซื้อยานพาหนะนั้นแหละ

ถือว่าเป็นการเดินเกมส์ผิดเป็นอย่างมาก เพราะเสน่ห์หลักของเกมส์นี้คือการบิน
คนเล่นอาจจะน้อยลง ถึงจะออกอาชีพใหม่มาคงช่วยอะไรไม่ได้มาก

นั่นสิครับ ผิดแบบมหันเลยแหละ สัตว์ขี่จะมาแทนปีกของเราได้ยังไง
ผมชอบเกมนี้มากครับแต่ก่อนเล่นทั้งวันทั้งคืน บินไม่ได้นี่เลิกเลย
ยังพอมีเซิฟไหนบินได้อยู่มั่งมั้ยอ่ะครับ