PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไมค์ที่เคยดังกลับไม่ดัง

surinpaok00
17th January 2013, 18:32
ปัญหามันมีอยู่ว่า
ผมเสียบหูฟัง ด้านหน้า
เสียบลำโพง ด้านหลัง
อย่างที่รู้กันว่า มันเปิดพร้อมกันไม่ได้
แล้วมันมีโปรแกรม หนึ่งชื่อว่า
Realtek HD Audio Manger
อย่างที่รู้กันว่า มันเปิดพร้อมกันไม่ได้
แต่ ผมไปปรับจาก หูฟัง ให้เสียงออกลำโพง
แล้วพอผมฟังเพลงดูหนังอะไร ไปสักพัก
ผมก็มาเปลี่ยนเข้าหูฟังเพื่อคุยกับแม่ที่อยู่ต่างจังหวัด
แต่มัน พูดออกไมค์ ไม่ได้เลย จากที่เคยพูดได้
แต่หูฟังยังได้ ยินนะครับ ผมเป็นหูฟังติดไมค์
ลงวินโดไหม่ก็แล้วทำอะไร ก็แล้ว

ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่เข้าใจตรงไหนถามได้เลยครับจะได้ ตอบได้ ถูกตามที่ผมต้องการรู้

SWE_Sora
17th January 2013, 18:48
มันก็แย่งกันอ่ะดิครับ ทำไมไม่เลือก สักอย่างละครับ โปรแกรมปรับไม่ค่อยสเถียรหรอกก

-อีกอย่าง เวลสลับน่ะ มันก็เปิด ส่วนที่เปนไมไปด้วย ยกเว้นว่าเราจะใช้ ไมค์แยก เท่านั้นแหละครับ

surinpaok00
17th January 2013, 19:08
ผมถอดหมดแล้วครับ แต่มันยังไม่เข้า
เอาหูฟังติดไมค์ อันไหม่ ใส่ยังไม่เข้าอีก
ไม่รู้ถ้า ซื้อไมค์แยกมาจะเข้าไหม
:mad3