PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมโดนหลอกหรือเปล่าครุบ

Aventador
17th January 2013, 20:39
ผมไปติดฟีล์มมา 590บาท ของipad3 ก็ลองดูถูจอดูแล้วปิดจอ คราบนิ้วมือนี่เด่นเลย ผมหันจอไปกระทบกับแสงนะ เอาจิ้วถูนี่เป็นเส้นขาวๆเลย
ลองเอามือไปนาบดู แม่มเป็นBodyGlove เต็มจอเลย เห็นรอยนิ้วมือโคตรชัดเลย ยังกะที่ตรวจจับรอยนิ้วมือเลยทั้งๆที่ฟีลม์ผมมันมีป้องกันคราบนิ้วมือ
ไหงมากลายเป็นฟีล์มเก็บรอยนิ้วมืองี้ ไปดูในYouTube มันเอานิ้วโป้งไปนาบกดไม่มีรอยเลย ผมแค่เอานิ้วไปสะกิด ลอยตระหง่านเลยจอสว่างสุดด้วย
เอามือยุบแอพที่เล่นไปหน้าจอhome ลองปิดจอมาดู เป็นเส้นขาวๆ5เส้นเด่นมากเลยครับ

ชักข้องใจละครับ!!
ผมถูหลอกเปล่าครับ เริ่มงงตั้งแต่ลองเอามือถูที่ร้านแล้วคราบiaืoกโผล่มานะครับ พรุ้งนี้ว่าจะไปโวยหน่อย

TONP555
17th January 2013, 20:42
จิ้วคือ? ล้อเล่นๆ 555+ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้นะ ผมไม่รู้

Aventador
17th January 2013, 20:49
จิ้วคือ? ล้อเล่นๆ 555+ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้นะ ผมไม่รู้

นิ้วครับ ตอนพิมม์หงุดหงิดมากเลยรีบไปหน่อย

PetZaNa
17th January 2013, 22:46
คือต้องถามด้วยนะครับ ว่าเป็นฟิล์มของอะไร ดูเนื้อฟิล์มมันลื่นไหม และมีคราบรอยนิ้วมือ ที่เด่นชัด ทั้งก่่อนทำและหลังทำ ถ้าก่อนทำ(ข้างใน)
แปลว่า พวกมือใหม่หรือป่าว แต่ถ้าเป็นที่ฟิล์ม ก็อาจจะเป็นฟิล์มกากๆ มาขายให้ ในราคาแพง
ยิ่งคุณบอก มีเส้นขาวๆ นั้น คือมันเป็นเส่นที่เราถูไปนานๆ แล้วจะเกิด(ของคม เล็บ) มันเป็นปกติ แต่พึงซื้อแล้วเป็นนี้
ฟิล์ม คง แย่มาก คงต้องดูเรื่องสัมผัสด้วยครับ ว่าหน่วงนึด หรือป่าว
ควรไปว่า โวยหน่อย ของไม่ใช่ 10-20บาท ตังมีค่า เมื่อใช้มันเป็น

PetZaNa
17th January 2013, 22:48
แต่ปกติ รอยนิ้วมือ ก็ติดกันทุกฟิล์มนั้นแหละครับ ควรทดสอบ ตอน อาบน้ำใหม่ เช็ดตัวแล้วลองกดดู เพราะบางที อาจเกียวที่เหงือเรานะครับ
ใจเย้นไว้ก่อน :)

Winters
17th January 2013, 22:59
โอ้ว ศัพท์ใหม่ "จิ้ว" *-*

nongkaenglnw
26th January 2013, 20:26
คอืบอกได้เลยว่าทุกฟิล์มไม่กันรอยนิ้วมือเพียงแค่ลดเฉยๆถ้าใช้นานๆก็จะเสื่อมสภาพตามกาลเวลา