PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ windows 8 ครับ เคยลงไปครั้งหนึ่ง แล้ว format` ใหม่ พอลงอีกที จอดำครับ แต่เม้าส์ขยับได้

sudteerukpla
17th January 2013, 21:59
ผมเคยลง win8 ไปแล้ว ครั้งหนึ่ง แต่รู้สึกว่าเครื่องมีปัญหาเลยลงใหม่นะครับ ก็ลงผ่านทุกอย่าง พอมาถึงตอนสุดท้ายที่มันจะ BOOT เข้า windows กลายเป็นจอดำ แต่เม้าส์ขยับได้นะครับ ใครพอมีวิธีแก้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

top_ac
18th January 2013, 19:32
บอร์ดถ่านหมดรึเลป่าครับ

chikuva
19th January 2013, 17:52
ลองลงใหม่อีกรอบ format ของเก่าให้หมด ถ้าเป็นไปได้ลองใช้วิธีลงผ่าน usb ดูครับ รวดเร็วดี ปัญหาน้อยด้วย