PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รีวิววิธีใช้ Kuaiyong คืออะไร ? ติดตั้งแอปเกมเสียเงินฟรี โดยที่ไม่ต้อง Jailbreak : แปลไทยละเอียด

sarin8239
18th January 2013, 18:14
http://www.itallnews.com/wp-content/uploads/2013/01/how-to-kuaiyong-itallnews.jpg
Kuaiyong อัพเดทวิธีการขั้นเทพ เทคนิคเหนือจริง ที่สุดของฟรีกับ iTAllNews.com สำหรับวันี้เราจะมาทราบถึงวิธีการใช้งานโปรแกรม Kuaiyong ที่จะช่วยให้เราสามารถติดตั้ง แอพพลิเคชั่น (APP) และ เกมส์ (Games) แท้!?! จาก Apple Store ฟรีทุกอย่างแบบไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น โดยติดตั้งแอปทั้งหลายผ่านโปรแกรม Kuaiyong เท่านั้นเอง : วิธีการใช้งาน Kuaiyong แบบละเอียด
http://www.itallnews.com/wp-content/uploads/2013/01/how-to-kuaiyong-Easy-Free.jpg
Kuaiyong คืออะไร ? มันเป็นโปรแกรมที่สร้างขึ้นจากประเทศจีน มีความสามารถติดตั้ง แอพพลิเคชั่น (APP) และ เกมส์ (Games) ที่เห็นใน APP Store ไม่ว่าจะเป็นแบบฟรี หรือแบบเสียเงิน บน iPad, iPhone, iPod ฟรี FREE และที่สำคัญคือเราไม่จำเป็นต้อง Jailbreak เครื่องเลย ทั้งนี้แอปและเกมที่ติดตั้งผ่านโปรแกรม Kuaiyong ลงบนเครื่องนั้นไม่ใช่แอปแครกแบบใน installous หรือ App Cake+ แต่เป็นแอปแท้ๆ จาก Apple Store เลยโดยผ่านกระบวนการต่างๆที่เจ้า Kuaiyong จะจัดการให้ทั้งหมดครับ เราไปดูวิธีการใช้งานกันดีกว่า

สิ่งที่ต้องเตรียม ควรทราบ

Kuaiyong for Windows … Download (http://one2up.com/view_content.php?content_ID=183648)

1. เวอร์ชั่นแรกโปรแกรมยังเป็นภาษาจีนทั้งหมด
2. จะมี Kuaiyong ภาษาอังกฤษเร็วๆนี้
3. รองรับ iPhone 5 และ iPhone ทุกรุ่น
4. รองรับ iPod ทุกรุ่น
5. รองรับ iPad mini และ iPad ทุกรุ่น
6. รองรับ iOS 5+ 6+
7. เพื่อความปลอดภัย : Apple ID ในเครื่องไม่ควรผูกบัตรเครดิต
7. อ่านให้ละเอียดก่อนแล้วค่อยทำ !! สำคัญ

** ขณะนี้ Kuaiyong ทำการปรับปรุงเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษเลยยังไม่ปล่อยให้ดาวน์โหลด จึงต้องดาวน์โหลดจากแหล่งอื่นไปก่อน (ตามลิงค์ที่ลงให้) **

วิธีการใช้งานโปรแกรม Kuaiyong แปลไทยละเอียด
วิธีติดตั้งแอปแท้เสียเงินแบบฟรีๆ โดยไม่ต้องเจลเบรค Jailbreak

ทำการดาวน์โหลด Kuaiyong มาแล้วติดตั้งให้เรียบร้อย เปิดขึ้นมาก็จะพบกับภาษาจีนล้วนๆ (เวอร์ชั่นภาษาอังกฤษกำลังจะออก) เรามาดูทีละเมนูครับ

STEP1: ต่อ iDevice เข้ากับคอมพิวเตอร์ (ตัวอย่างเป็น iPad mini FW 6.0.1) หาก Kuaiyong และ iDevice Sync กันจะมีรายละเอียดรุ่นเครืื่่องขึ้นมา (ภาพเลข 1) จากนั้นเลือกอุปกรณ์ว่าเราจะดาวน์โหลดแอปเกมส์ในรูปแบบ iPad หรือ iPhone (ภาพเลข 2) จากนั้นเราดูรายชื่อเกมที่แสดงขึ้นมาครับเลือกมาซักเกมเช่น Asphalt 7 (ภาพเลข 3) กดเข้าไปเลยครับ

http://www.itallnews.com/wp-content/uploads/2013/01/how-to-Kuaiyong-download-app1.gif

STEP2: เข้ามาก็จะพบกับหน้าตาคล้ายๆ กับใน iTunes ครับมีรายละเอียดเกมและรีวิวรูปภาพต่างๆ ให้เรากด Download ครับ (ภาพเลข 4)

http://www.itallnews.com/wp-content/uploads/2013/01/how-to-Kuaiyong-download-app-games1.gif

STEP3: เข้ามาหน้าดาวน์โหดล โปแกรมจะแสดงรายละเอียดเกมส์แอปต่างๆ ที่เรากำลังดาวน์โหลดและเคยดาวน์โหลดไว้ โดยมีรายละเอียดต่างๆ แจ้งให้ทราบจัดเจน

ภาพเลข 5 : ค่า % การดาวน์โหลดว่าได้กี่ % แล้ว
ภาพเลข 6 : เกมส์ที่เคยดาวน์โหลดและติดตั้งเสร็จไปแล้ว
ภาพเลข 7 : แสดงค่าความเร็วในการดาวน์โหลดตัวอย่างได้ 436k นับว่าใช้ได้เลยครับ

http://www.itallnews.com/wp-content/uploads/2013/01/how-to-Kuaiyong-download-Page1.gif

STEP4: เมื่อดาวน์โหลดเสร็จเรียบร้อยแล้ว Kuaiyong จะทำการติดตั้งแอปให้อัตโนมัติ (ตัวอย่าง iPhoto) โดยจะมี % ในการติดตั้งบอกให้เราได้ทราบด้วยว่าติดตั้งไปแล้วกี่เปอร์เซ็น และหากติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้วจะมีตัวหนังสือ ภาษาจีนขึ้นว่าติดตั้งเสร็จแล้ว (ภาพเลข 9)

http://www.itallnews.com/wp-content/uploads/2013/01/how-to-Kuaiyong-download-and-install1.gif

STEP5: กลับไปดูใน iPad mini ก็จะพบว่าเกมและแอปที่เราติดตั้งผ่าน Kuaiyong เมื่อสักครู่นี้มาอยู่บน iPad mini เรียบร้อยแล้วละครับ

http://www.itallnews.com/wp-content/uploads/2013/01/how-to-Kuaiyong-download-OK.gif

STEP6: มาดูเรื่องปุ่มค้นหากันซักเล็กน้อยครับ หลายท่านคงสงสัยว่าภาษาจีนทั้งหมดแบบนี้จะค้นหาเกมที่เป็นภาษาอังกฤษได้หรือไม่ ขอบอกว่าได้ครับ ตัวอย่างค้นหาคำว่า infinity ก็จะพบทั้งภาค 1 และ ภาค 2 ให้เราได้ดาวน์โหลดครับ (ภาพเลข 10) และหากว่าค้นหาเสร็จแล้วจะกลับไปที่หน้าจอแรกก็กด X ครับ (ภาพเลข 11)

http://www.itallnews.com/wp-content/uploads/2013/01/how-to-Kuaiyong-download-Search.gif

***วิธีการนำAPPมาลงเอง***

สิ่งที่ต้องเตรียม

-โปรแกรม Kuaiyong

-ไฟล์ Standard bppinfo เพื่อให้สามารถซิ้งค์แอปใดๆก็ตามลงอุปกรณ์ได้ >> Download (https://www.box.com/s/ftuo4tednaawa7pq9zkw)
เงื่อนไข

-แอปที่ทำผ่าน Kuaiyong จะต้องเป็นแอปที่มีการผูก Apple ID เท่านั้น แอปแครกไม่สามารถทำได้

-อุปกรณ์จะผ่านการเจลเบรก หรือไม่เจลเบรกก็ทำได้ครับ

วิธีการ

STEP1:ให้เราเปลี่ยนค่าใน folder option ก่อนนะครับ ให้เอาติ๊กหน้า Hide extensions ออกครับ (ถ้าหากwin7ให้กด ALT+t>Tool>folder option>view)

STEP2:แล้วเลือกแอปมาหนึ่งแอป โดยที่แอปนั้นต้องเป็นแอปที่มีการผูกแอปเปิลไอดีแล้วเท่านั้น rename จาก .ipa เป็น .zip ครับ(กด f2 แล้วเปลี่ยนนามสกุล) (ในตัวอย่างเป็น Need For Speed: Most Wanted ครับ)

STEP3:เปิดไฟล์ .zip ขึ้นมา จะพบไฟล 2 ไฟล์ กับอีก 1 โฟลเดอร์ ได้แก่

iTunesArtwork
iTunesMetadata.plist
folder Payload
ให้เรานำไฟล์ bppinfo ลงไปวางครับ

STEP4:พอวางเสร็จเรียบร้อยแล้ว ให้รีเนมจาก .zip เป็น .bpp ครับ (เพิ่มต่อท้ายก็ได้)

STEP5:จากนั้นให้เปิดด้วยโปรแกรม Kuaiyong ครับ (หากของท่านใดไม่เป็นดังภาพ ให้กดคลิกขวา แล้ว open with >> Kuaiyong ครับ) พอเปิดด้วยโปรแกรม Kuaiyong ก็จะพบหน้านี้ ประมาณว่าโหลดแอปเข้าโปรแกรมแล้ว กดที่สี่เหลี่ยม 2 อันเพื่อปิดหน้าต่างนี้ไปครับ

STEP6:ดูที่ด้านบนจะมีตัวเลข 0/1 อยู่ ให้เข้าไปตรงนั้นครับ

STEP7:จะมีแอปที่เราทำเสร็จ โดยชื่อของแอปจะเป็นตามไฟล์ bppinfo ครับ ไม่ต้องสนใจครับ ให้เรากดปุ่มสี่เหลี่ยม 2 อัน อันที่ 2 ครับ เพื่อเป็นการลงแอปเข้าเครื่องเราครับ ระหว่างนี้ก็รอครับ ช้าเร็วขึ้นอยู่กับขนาดของแอปด้วยครับ

STEP8:พอเสร็จเรียบร้อยแล้วก็จะปรากฏแอปพลิเคชั่นที่เราทำเอาไว้บนหน้าโฮมสกรีนครับ

ถ้าทำถูกหมด แอปไม่มีเด้งแน่นอนครับ

สรุป : เอาละครับนับได้ว่าประเทศจีนพัฒนา Tools ต่างๆ ออกมาได้ดีและสะดวกไม่ใช้น้อย ไม่ว่าจะเป็นผลงานอย่าง iTools หรือ APP Cake + และเช่นกันโปรแกรม Kuaiyong ก็ถือได้ว่าพัฒนาได้ดีเยี่ยมแถมจะมีการปล่อยเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษออกมาเร็วๆ นี้อีกด้วย ซึ่งความเร็วในการดาวน์โหลดจัดได้ว่าเร็วใ้ช้ได้ (แล้วแต่ช่วงเวลา) และเกมส์และแอปที่ดาวน์โหลดและติดตั้งนั้นสามารถใช้งานได้จริงอีกด้วย

credit:http://www.itallnews.com

thanakit14157001
18th January 2013, 18:34
เเล้วถ้า app มีการอัพเดตล่ะครับ ทำไง

sarin8239
18th January 2013, 18:36
เเล้วถ้า app มีการอัพเดตล่ะครับ ทำไงน่าจะอัปเดตได้ตามปกตินะครับ

thanakit14157001
18th January 2013, 18:39
อัพเดตในKuaiyong หรอครับ

ultramanbabe
18th January 2013, 18:42
Blackmart alpha ใน iOS นี่เอง :cool:

sarin8239
18th January 2013, 18:43
อัพเดตในKuaiyong หรอครับไมแน่ใจเหมือนกัน เพราะผมก็เพิ่งเคยใช้

sarin8239
18th January 2013, 19:02
รอผมไปศึกษาซักพักก่อนนะครับ ตอนนี้ผมยังอยู่ในขั้นทดลองใช้อยู่

EMINEMz
18th January 2013, 20:16
ขอลองดูด้วยอีกคนครับ :)

เอิ่ม ผมลองแล้วครับ แต่ขอถามหน่อยว่ามันมีข้อเสียมั้ยอะไรยังไงอะครับ ?

sarin8239
18th January 2013, 21:14
ขอลองดูด้วยอีกคนครับ :)

เอิ่ม ผมลองแล้วครับ แต่ขอถามหน่อยว่ามันมีข้อเสียมั้ยอะไรยังไงอะครับ ?เท่าที่ลองดูก็ไม่มีผลเสียอะไรนะครับ

EMINEMz
18th January 2013, 21:18
เท่าที่ลองดูก็ไม่มีผลเสียอะไรนะครับ

โอเคครับ ขอบคุณมากครับ :)

EMINEMz
19th January 2013, 12:25
จขกท.ครับ ผทอัพเดทผ่าน app store ไม่ได้อะครับ มันขึ้นเตือน apple ID ให้ใส่ใหม่แล้วก็เด้งหายไปเลย - -

sarin8239
19th January 2013, 12:35
จขกท.ครับ ผทอัพเดทผ่าน app store ไม่ได้อะครับ มันขึ้นเตือน apple ID ให้ใส่ใหม่แล้วก็เด้งหายไปเลย - -apple idในเครื่องต้องไม่ผูกบัตรเครดิตนะคับ

benzjitpanu
19th January 2013, 23:41
ปลอดภัยไหมครับ ไปไล่ๆดูในgoogleมีบ้างคนบอกว่า มันมีดักพาสด้วยหรอครับ แต่ผมก้ใช้อยู๋นะ

โหลด Wild blood ไปเล่นติดงอมแงมเลยครับ แต่ถ้าเราลองลบแล้วโหลดผ่าน App Store มันจะจำค่าไหมครับ

เพราะแบบถ้าเราโหลดเกมส์อะไรที่เสียตังไปครั้งหนึ่งแล้ว มันจะค่าไว้อะครับ แล้วจะกลับมาโหลดได้เลื่อยๆ

sarin8239
20th January 2013, 12:27
ปลอดภัยไหมครับ ไปไล่ๆดูในgoogleมีบ้างคนบอกว่า มันมีดักพาสด้วยหรอครับ แต่ผมก้ใช้อยู๋นะ

โหลด Wild blood ไปเล่นติดงอมแงมเลยครับ แต่ถ้าเราลองลบแล้วโหลดผ่าน App Store มันจะจำค่าไหมครับ

เพราะแบบถ้าเราโหลดเกมส์อะไรที่เสียตังไปครั้งหนึ่งแล้ว มันจะค่าไว้อะครับ แล้วจะกลับมาโหลดได้เลื่อยๆปลอดภัยครับ แต่ในเรื่องการลบแล้วโหลดผ่าน App Storeอีกรอบ จะไม่สามารถโหลดใหม่ได้เพราะเราไม่ได้ซื้อเกมนั้นจริงๆ

manU__gig
20th January 2013, 12:38
แอป ภาษาอะไรครับ จีนหรอ

sarin8239
20th January 2013, 14:00
แอป ภาษาอะไรครับ จีนหรอหมายถึงในแอปเหรอคับ

EMINEMz
20th January 2013, 17:05
apple idในเครื่องต้องไม่ผูกบัตรเครดิตนะคับ

ตอนแรกผมผูกนะ แต่ก็ตั้งค่ามันให้เป็น none แล้วอะครับ ทำไงดี TT

sarin8239
21st January 2013, 08:01
ตอนแรกผมผูกนะ แต่ก็ตั้งค่ามันให้เป็น none แล้วอะครับ ทำไงดี TTลองใช้โปรแกรม"ITool"อัปเดทก็ได้นะครับ

NooM70
21st January 2013, 09:34
ยังไม่มีios ซักกะตัว แต่เข้ามาเก็บความรู้ครับ ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันกันนะครับ:clap

jjjena1234
21st January 2013, 18:29
Ohhhh สุดยอดด ขอขอบคุณ จขกท มากๆๆๆ

sarin8239
21st January 2013, 19:54
Ohhhh สุดยอดด ขอขอบคุณ จขกท มากๆๆๆขอบคุณครับ :rofl

benzjitpanu
22nd January 2013, 03:29
ปลอดภัยครับ แต่ในเรื่องการลบแล้วโหลดผ่าน App Storeอีกรอบ จะไม่สามารถโหลดใหม่ได้เพราะเราไม่ได้ซื้อเกมนั้นจริงๆ

ขอบคุณครับผมได้ลองทำแล้วครับ ลบแล้วโหลดจากapp storeไม่ได้จริงๆครับ เพราะเราไม่ได้ซื้อมันจริงๆแหะๆ

ตอนนี้โหลดเกมดังๆไปหลายเกมแล้วเหมือนกันครับ เพลินเลยแค่โหลดช้านิดหน่อย แต่ก็คุ้มกับการรอคอย

แต่ผมเจอในเว็บITALLNEWก่อน แล้วก็ทำตามนั้นก่อน แล้วค่อยมาเจอของ จขกท อะครับ

แต่ผมเห็นในเว็บนั้นไม่มี วิธีเอาแอปมาลงเองอะครับ มันต่างกันยังไงหรอครับ

และก็ขอบคุุณ จขกท นะครับ ที่เอาสิ่งดีๆแบบนี้มาแบ่งปัน และก็ถ้ามีปัญหาในการใช้งานอะไร

โพสบอกหน่อยนะครับ เพื่อจะได้ไว้เป็นประสบการณ์ครับ

eaykeng
22nd January 2013, 20:33
แอนดรอยมีแปบบนี้ไหมครับ เคยเห็น Ai mei store ในแทปเลทของจีนไม่รู้ว่าเหมือนกันไหมนะครับ

xaoninlove
23rd January 2013, 10:32
ใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา แต่อยากทราบวิธีอัพเดทแอปน่ะครับ เห็นว่าต้องอัพเดทผ่านโปรแกรมอย่างเดียว ไม่รู้ว่าต้องกดตรงไหนดี :(

sarin8239
23rd January 2013, 11:33
แอนดรอยมีแปบบนี้ไหมครับ เคยเห็น Ai mei store ในแทปเลทของจีนไม่รู้ว่าเหมือนกันไหมนะครับไม่รู้เหมือนกันครับ น่าจะมีนะครับ

sarin8239
23rd January 2013, 11:35
ใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา แต่อยากทราบวิธีอัพเดทแอปน่ะครับ เห็นว่าต้องอัพเดทผ่านโปรแกรมอย่างเดียว ไม่รู้ว่าต้องกดตรงไหนดี :(ใช้"ITool"อัปเดทก็ได้ครับ

Ezios
24th January 2013, 13:01
ได้เกมมาเล่นเยอะเลย เกมแพงที่ ผมไม่ได้ซื้อ

ILOVEKUN
24th January 2013, 13:04
ได้ไม่ได้ไม่รู้ ผมลองล่ะ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

Ezios
24th January 2013, 14:01
ตอนนี้ อยากถามการลบโปรแกรมทิ้งครับ กดลบแล้ว แต่ว่า มันยังมี file ตรงในส่วนของ other device ลบไม่ได้เลยทำไงดีครับ ลบ folder kuiyong ก็เหลือ 9 ไฟล์ ใช้ program uninstall ลบแล้วนะเนี่ย

สอนวิธีลบทีจ้า ไม่อยากใช้แล้ว แอพโดนแบน

sarin8239
24th January 2013, 19:18
ตอนนี้ อยากถามการลบโปรแกรมทิ้งครับ กดลบแล้ว แต่ว่า มันยังมี file ตรงในส่วนของ other device ลบไม่ได้เลยทำไงดีครับ ลบ folder kuiyong ก็เหลือ 9 ไฟล์ ใช้ program uninstall ลบแล้วนะเนี่ย

สอนวิธีลบทีจ้า ไม่อยากใช้แล้ว แอพโดนแบนไม่รู้เหมือนกันครับ แอพผมก็โดนแบนเหมือนกัน

benzjitpanu
24th January 2013, 19:28
แอพไหนหรอครับ

sarin8239
24th January 2013, 21:24
แอพไหนหรอครับทุกแอปเลยอ่าครับ

naibadboy2011
24th January 2013, 21:35
สุดยอดมากๆครับ หวังว่าเว็ปมันจะไม่โดนปิดน่ะครับ
เพราะตอนนี้ผมกำลังสูบเกมส์อย่างเมามันส์ 555 :o

Ezios
24th January 2013, 23:31
ระวังนะครับ เตือนไว้ก่อน ตัวผมเองก็เห็นว่ามันใช้ได้แต่ ตอนนี้ผมจะลบเพราะ เพื่อนผม โดน แบนไปเลยเหตุเพราะ kuiyong นี่ละครับ มันดันต่อเน็ตเล่น ไลน์แล้วเล่นเกม แล้ว เกมมันดันแจ้งกับทางเซิฟ แอปเปิ้ล ซวยเลยครับ ตัวผมเอง ยังโชคดี ไหวตัวทัน

benzjitpanu
25th January 2013, 01:06
ระวังนะครับ เตือนไว้ก่อน ตัวผมเองก็เห็นว่ามันใช้ได้แต่ ตอนนี้ผมจะลบเพราะ เพื่อนผม โดน แบนไปเลยเหตุเพราะ kuiyong นี่ละครับ มันดันต่อเน็ตเล่น ไลน์แล้วเล่นเกม แล้ว เกมมันดันแจ้งกับทางเซิฟ แอปเปิ้ล ซวยเลยครับ ตัวผมเอง ยังโชคดี ไหวตัวทัน

โดนแบน คือ แบนแบบไหนหรอครับ จะได้ไหวตัวทัน

naibadboy2011
25th January 2013, 01:19
ขอบคุณที่เตือนครับ เพราะตอนนี้ผมไม่สามารถ sync ข้อมูลผ่าน iTune ได้เลย มันขึ้น determining apps to sync ตอนแรกนั่งหาวิธีตั้งนานก็ไม้ได้เหมือนเดิม
เลยลองลบ app ที่โหลดจาก kuaiyong ออก ประกฎว่า iTune กลับมา sync ได้ตามปกติครับ
เกือบโดนเล่นละ 555 :sweat

Ezios
25th January 2013, 03:32
จากที่ผมอ่านมา ถ้าไม่เปิด net ในมือถือเลย เราก็ยังใช้ แอพจาก kuiyong ได้แบบ ปลอดภัยหายห่วง

แต่ถ้าเกิด คุณเผลอ แล้วเน็ตมันส่งแจ้งไป ยัง แอปเปิ้ล ก็ซวยไปครับ โดนล็อค

ballkyo
26th January 2013, 14:00
เครื่อง เจลก็ทำได้เหรอครับ

xaoninlove
26th January 2013, 15:40
จากที่ผมอ่านมา ถ้าไม่เปิด net ในมือถือเลย เราก็ยังใช้ แอพจาก kuiyong ได้แบบ ปลอดภัยหายห่วง

แต่ถ้าเกิด คุณเผลอ แล้วเน็ตมันส่งแจ้งไป ยัง แอปเปิ้ล ก็ซวยไปครับ โดนล็อค

ผมว่าไม่จริงมั้งครับ ผมต่อเน็ตเล่น FIFA13 มาเป็นเดือนแล้วครับ ไม่มีปัญหาเลย ส่วนใครที่พอเข้าเกมส์แล้วมันให้ใส่ ID APPLE ก็แก้ง่าย ๆ นะครับที่ตัวโปรแกรมเลย กดรูปเครื่องมือขวาบน รอมันโหลดเสร็จทุกขั้นตอน แค่นั้นก็เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนมากผมไม่เคยเห็นใครใช้โปรแกรมนี้แล้วโดนแบนเลย จริง ๆ นะ เพื่อนผมทุกคนก็ใช้มาได้สักพักก็ไม่มีอะไรเสียหายสักคน ส่วนผมเองยังไม่เจอปัญหาอะไร ใช้โปรแกรม Itool อัพเดทเกมส์ได้ปรกติ ต่อเน็ตเล่นได้ปรกติ

sarin8239
26th January 2013, 17:25
ผมว่าไม่จริงมั้งครับ ผมต่อเน็ตเล่น FIFA13 มาเป็นเดือนแล้วครับ ไม่มีปัญหาเลย ส่วนใครที่พอเข้าเกมส์แล้วมันให้ใส่ ID APPLE ก็แก้ง่าย ๆ นะครับที่ตัวโปรแกรมเลย กดรูปเครื่องมือขวาบน รอมันโหลดเสร็จทุกขั้นตอน แค่นั้นก็เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนมากผมไม่เคยเห็นใครใช้โปรแกรมนี้แล้วโดนแบนเลย จริง ๆ นะ เพื่อนผมทุกคนก็ใช้มาได้สักพักก็ไม่มีอะไรเสียหายสักคน ส่วนผมเองยังไม่เจอปัญหาอะไร ใช้โปรแกรม Itool อัพเดทเกมส์ได้ปรกติ ต่อเน็ตเล่นได้ปรกติ อ่อ ขอบคุณครับ ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกัน

Ezios
26th January 2013, 18:32
ก็อย่างที่บอกละครับ ผมเองก็ใช้ kuiyong ไปได้ซักพัก แต่ผมกลัว

เพราะ ใน account ผมมีเงิน ใน ไอจูนอยู่ 10 กว่าดอล แอพแท้เสียเงินไม่รวมแอพฟรีอีก 40 กว่าแอพ ถ้าโดนแบนมา ผมกลัวได้ไม่คุ้มเสีย

benzjitpanu
26th January 2013, 23:10

ส่วนมากผมไม่เคยเห็นใครใช้โปรแกรมนี้แล้วโดนแบนเลย จริง ๆ นะ เพื่อนผมทุกคนก็ใช้มาได้สักพักก็ไม่มีอะไรเสียหายสักคน ส่วนผมเองยังไม่เจอปัญหาอะไร ใช้โปรแกรม Itool อัพเดทเกมส์ได้ปรกติ ต่อเน็ตเล่นได้ปรกติ

จริงๆครับ ลองแล้ว ตอนแรกเล่นไปสักพักได้ปกติ แล้วจะมาเล่นอีกทีไม่รู้พอผมกดเข้าแอฟแล้วเด้ง เลยกลับไปเปิด Kuaiyong แล้วมันก็ขึ้นบอกวิธีทำ ก็ลองทำตามได้จริงๆครับ

กลับมาเล่นได้เหมือนเดิม ทุกเกมเลย

xaoninlove
27th January 2013, 01:26
ก็อย่างที่บอกละครับ ผมเองก็ใช้ kuiyong ไปได้ซักพัก แต่ผมกลัว

เพราะ ใน account ผมมีเงิน ใน ไอจูนอยู่ 10 กว่าดอล แอพแท้เสียเงินไม่รวมแอพฟรีอีก 40 กว่าแอพ ถ้าโดนแบนมา ผมกลัวได้ไม่คุ้มเสีย

อ่อครับ ผมเองก็มีแอปที่เสียเงินบ้างครับ แล้วก็ยังมีหนังกับเพลงที่ซื้อมาเพียบเลย แต่อาจจะเพราะใจสู้ละมั้ง เลยไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ แต่อย่างว่า ของฟรีก็ต้องมีระแวงเป็นธรรมดา 5555 .

doraemonkak4
30th January 2013, 18:52
กำลังจะลองใช้ครับขอบคุณครับผม แต่โหลดแต่ละแอปช้ามากเลยนะครับ :declare

sarin8239
30th January 2013, 19:30
กำลังจะลองใช้ครับขอบคุณครับผม แต่โหลดแต่ละแอปช้ามากเลยนะครับ :declareการที่จะได้ของดีๆ ก็ต้องรอเป็นธรรมดาอ่าครับ

31st January 2013, 11:42
ได้โหลดเกมส์มาแล้วแต่ให้ใส่ แอปเปิิ้ลไอดี ผมก็ใส่แล้วพิมพาสถูกแล้วแต่เด้งเข้าเล่นเกมไม่ได้เป็นเพราะอะไรครับ :sweat

31st January 2013, 12:31
ขอเพิ่มเติมตัวแอปเองเป็นเวอร์ชั่นจีน งั้นเราต้องสมัค ID แอปเปิ้นจีนสินะครับ :sweat:sweat:sweat

sarin8239
31st January 2013, 17:01
ขอเพิ่มเติมตัวแอปเองเป็นเวอร์ชั่นจีน งั้นเราต้องสมัค ID แอปเปิ้นจีนสินะครับ :sweat:sweat:sweatไม่ต้องหรอกครับ ใช้ไอดีประเทศอะไรก็ได้ครับ

31st January 2013, 17:43
ผมใส่แอปไอดีพาสแล้วพอใส่เสร็จมันจะเด้งกลับมาตรงหน้าเดสท๊อป นะครับ ไม่รู้เป็นเพราะสาเหตุอะไร หรือว่าให้เราใส่แอปเปิ้นไอดีตรงโปรแกรม Kuaiyong เหรอครับ :confused:

sarin8239
2nd February 2013, 15:44
ผมใส่แอปไอดีพาสแล้วพอใส่เสร็จมันจะเด้งกลับมาตรงหน้าเดสท๊อป นะครับ ไม่รู้เป็นเพราะสาเหตุอะไร หรือว่าให้เราใส่แอปเปิ้นไอดีตรงโปรแกรม Kuaiyong เหรอครับ :confused:แก้ง่าย ๆ นะครับที่ตัวโปรแกรมเลย กดรูปเครื่องมือขวาบน รอมันโหลดเสร็จทุกขั้นตอน แค่นั้นก็เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

2nd February 2013, 16:58
ขอบคุณนะครับจะลองดูนะครับผม
:thank

2nd February 2013, 16:59
ขออีกหนึ่งคำถามนะครับ แอพที่โหลดมาเป็นภาษีจีน ใช่มั้ยครับ

sarin8239
2nd February 2013, 19:28
ขออีกหนึ่งคำถามนะครับ แอพที่โหลดมาเป็นภาษีจีน ใช่มั้ยครับเป็นภาษาอังกฤษครับ ไม่ต้องเป็นห่วง