PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามรายละเอียดเกี่ยวกับการเรียน กศน. หน่อยครับ

ultratan
8th July 2011, 22:30
คือผมจบ ม.3 มาด้วยเกรดไม่ค่อยดี(มาก) เลยไปต่อไหนไม่ได้ แล้วไปเรียนช่างมา แต่ไม่ชอบมาก
ตอนนี้เลยคิดว่าจะไปเรียน กศน. เลยอยากรู้ลายระเอียดหน่อยอ่ะครับ
ว่าไปสมัครได้เมื่อไร ที่ไหน แล้วสมัครได้หรือเปล่า
แล้วผมเห็นที่ไปสอบเทียบ ม.5 พร้อมเพื่อนได้ดีนี่ต้องทำไงครับ.. เรียนกี่ปี ทำได้หรือเปล่า ?

BL!TZ
8th July 2011, 23:58
แล้วคุณอยู่จังหวัดอะไรหละครับ มันจะมี กศน ประจำจังหวัดอยู่นะครับ

menoskun
9th July 2011, 00:13
วันเวลารับสมัคร ต้องไปติดต่อที่ กสน เองนะครับ เรื่องวุธถ้าจำไม่ผิด จบ ม.3 มาเรียน 2 ปีจะได้ ม.6 นะครับ

ballba
9th July 2011, 00:14
โหยไม่มีทางเลือกแล้วหรอครับ ถึงต้องไป กศน. ผมแนะนำให้ไปเรียนโรงเรียนธรรมดาทั่วไปหนะ

ultratan
9th July 2011, 22:46
โหยไม่มีทางเลือกแล้วหรอครับ ถึงต้องไป กศน. ผมแนะนำให้ไปเรียนโรงเรียนธรรมดาทั่วไปหนะ

ผมก็อยากเรียน รร ธรรมดาอ่ะแล่ะครับ พี่บอล
แต่ตอนนี้จะมี รร ไหนมารับสมครอ่ะครับ เรียนไปจะครึ่งเทอมอยู่แล้วแล้ว รร ที่ผมพอจะมีเส้นสายอยู่บ้าง แม่ผมก็ไม่ให้เรียนเพราะมั่วว่าเป็น รร ไม่ดีอ่ะครับ TT