PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกมส์แล้วหลุดบ่อยมาก

thiamoto
27th August 2011, 22:02
ตามหัวข้อเลยครับ เล่นเกมส์แล้วหลุดบ่อยมาก ลงวินโดวใหม่ก็แล้วเปลียบพัดลม CPU ก็แล้ว เปลียนกาดจอก็แล้ว ก็ยังหลุดครับ

ตอนนี้ที่ใช้
CPU : AMD 64X2 3800+
VGA : XFX GTS250 DDR3 510MB 256bit
RAM : DDR 2 GB
อุณหภูมิในห้อง 28-35

งงกับมันจริงๆ

C4C4C4
27th August 2011, 22:49
ออนไลหรอ ......................

thiamoto
27th August 2011, 22:52
ป่าวท่าน ออฟไลน์นะ Dead Rising 2 เอย farcry2.exe เอย พวกเนียเล่นไม่ได้เลย เล่นแล้วหลุดหมด - -* หรือสงสัยต้องเปลียน CPU เนีย

chikuva
28th August 2011, 06:51
หลุดยังไงครับ อยู่ๆเกมส์มันปิดตัวเองไปเลยหลอ เวลาหลุดมีข้อความแจ้งเตือนไหม เวลาเปลี่ยนวินโดวส์ให้ใช้คนละแผ่นเลย ไม่ใช่ว่าเอาแต่ลงใหม่แต่ใช้แผ่นเดิมๆตัวเดิมๆครับ

thiamoto
28th August 2011, 09:20
อ่าวินโดวตัวเดิมเดียวว่าจะลองวินโดวตัวใหม่ อาการหลุดคือ
1. Dead Rising 2 หลุดแล้วมีข้อความขึ้นครับแล้วก็ปิดตัวเกมส์เอง
2. farcry2 หลุดแล้วไม่มีข้อความไรเลยแล้วก็ปิดตัวเอง

แต่ก่อนหน้านี้มันมีอาการค้างแล้วก็ทำการรีเดรืองเองตรงนี้แก้ได้แล้ว(เพราะตัว CPU มันร้อนเลยเปลียนซิงพัดลมตัวใหม่ละ)

thotsawat555
28th August 2011, 10:06
อ่าวินโดวตัวเดิมเดียวว่าจะลองวินโดวตัวใหม่ อาการหลุดคือ
1. Dead Rising 2 หลุดแล้วมีข้อความขึ้นครับแล้วก็ปิดตัวเกมส์เอง
2. farcry2 หลุดแล้วไม่มีข้อความไรเลยแล้วก็ปิดตัวเอง

แต่ก่อนหน้านี้มันมีอาการค้างแล้วก็ทำการรีเดรืองเองตรงนี้แก้ได้แล้ว(เพราะตัว CPU มันร้อนเลยเปลียนซิงพัดลมตัวใหม่ละ)

ตอนลง dead rising 2 นะ ใช้แผ่นลงใช่ไหม มีปัญหาไฟล์ไม่สมบูรณ์ตอนลงหรือเปล่า เพราะเพื่อนผมขนาดซื้อแผ่นแท้ยังเล่นไม่ได้เลยเพราะไฟล์ในแผ่นไม่สมบูรณ์

และ farcry2 กดให้มัน run as administrator หรือยัง หรือลง DirectX ตัวใหม่หรือยัง

thiamoto
28th August 2011, 10:15
ตอนลง dead rising 2 นะ ใช้แผ่นลงใช่ไหม มีปัญหาไฟล์ไม่สมบูรณ์ตอนลงหรือเปล่า เพราะเพื่อนผมขนาดซื้อแผ่นแท้ยังเล่นไม่ได้เลยเพราะไฟล์ในแผ่นไม่สมบูรณ์

และ farcry2 กดให้มัน run as administrator หรือยัง หรือลง DirectX ตัวใหม่หรือยัง

dead rising 2 ผมโหลดจากที่นี้ละครับ - -*

farcry2 ผมก็โหลดจากที่นี้ละครับ แต่ก่อนจะมีปัญหาก็เล่นได้มาไกลเลยแล้ว run as administrator มันเกียวด้วยเหรอครับท่าน แต่ DirectX นี้ผมลงของเวอร์ 10 ไปนู้นเลยนะครับท่าน - -*

paripari
28th August 2011, 10:54

แม่เจ้า...เห็นสเป็คแล้วใจหาย สเป็คคอมของคุณผมว่ามันต่ำไปสำหรับเกมพวกนี้นะครับ สาเหตุมันน่าจะเกิดจากตัว Tester
ที่ค่อยทำการตรวจว่าเครื่องคอมของคุณจะมีประสิทะธิภาพเพียงพอที่จะเล่นเกมพวกนี้หรือเปล่ามากกว่าส่วนมากเกมใหม่ๆ
(รวมถึงเกมที่คุณกำลังเล่นอยู่เนี่ย)มันก็จะมีโปรแกรมพวกนี้อยู่ เคยมีคนๆนึงเล่นเกมวางแผนการรบที่โด่งดังมากๆเกมหนึ่ง
แล้วการ์ดจอไหม้ไปเลย(อย่างโหด)เขาก็เลยทำระบบที่ว่ามานี่เอาไว้เพื่อป้องกันคอมของผู้ใช้ก็ได้ ผมว่าตัวหนังสือที่มัน
เด้งขึ้นมาก่อนที่เกมจะดับไปต้องบอกประมาณว่าเครื่องของคุณสเป็คไม่ผ่าน ให้หยุดเล่นประมาณนั้น(อันนี้เป็นการคาดเดานะครับ)
เก็บตังค์อัพคอมด่วนเลยครับ

run as administrator มันเกี่ยวไรเหรอเธออออออออออออออออออออออ http://forum.khonkaenlink.info/Smileys/default/huh.gif

chikuva
28th August 2011, 10:55
ที่บอกว่ามีข้อความช่วยโพสรูปได้ไหมครับ จะได้ช่วยกันแก้

thiamoto
28th August 2011, 11:05
แม่เจ้า...เห็นสเป็คแล้วใจหาย สเป็คคอมของคุณผมว่ามันต่ำไปสำหรับเกมพวกนี้นะครับ สาเหตุมันน่าจะเกิดจากตัว Tester
ที่ค่อยทำการตรวจว่าเครื่องคอมของคุณจะมีประสิทะธิภาพเพียงพอที่จะเล่นเกมพวกนี้หรือเปล่ามากกว่าส่วนมากเกมใหม่ๆ
(รวมถึงเกมที่คุณกำลังเล่นอยู่เนี่ย)มันก็จะมีโปรแกรมพวกนี้อยู่ เคยมีคนๆนึงเล่นเกมวางแผนการรบที่โด่งดังมากๆเกมหนึ่ง
แล้วการ์ดจอไหม้ไปเลย(อย่างโหด)เขาก็เลยทำระบบที่ว่ามานี่เอาไว้เพื่อป้องกันคอมของผู้ใช้ก็ได้ ผมว่าตัวหนังสือที่มัน
เด้งขึ้นมาก่อนที่เกมจะดับไปต้องบอกประมาณว่าเครื่องของคุณสเป็คไม่ผ่าน ให้หยุดเล่นประมาณนั้น(อันนี้เป็นการคาดเดานะครับ)
เก็บตังค์อัพคอมด่วนเลยครับ

run as administrator มันเกี่ยวไรเหรอเธออออออออออออออออออออออ http://forum.khonkaenlink.info/Smileys/default/huh.gif

สงสัยจะเป็นอย่างว่า สเป็คเครืองไม่พอ สงสัยต้องเก็บเงิน รอเปลี่ยน ยก บอร์ด - -*

thiamoto
28th August 2011, 11:07
ที่บอกว่ามีข้อความช่วยโพสรูปได้ไหมครับ จะได้ช่วยกันแก้

มันขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างนะครับ ตอนนี้ตัดสินใจเลิกเล่นเกมส์พวกนี้แล้วครับ กลัวกาดจอไหม้ เมื่อกี๊ก็ขึ้น บรูสกรีนอีก - -*อาการหนักเอาการเลยนะนี้ - -*

chikuva
28th August 2011, 17:49
ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับสเปคนะครับ เน็ตบุคผม msi u270 ยังเล่นได้เลยครับ แต่ปรับต่ำสุดนะ เหอๆ ผมว่ามันน่าจะเกิดจากกร์ดจอนั้นแหละครับ
ผมอยากให้ลองทำตามนี้ดูทีละอย่างนะครับ

1.ลบไดร์เวอร์ปัจจุบันออกรีเครื่องแล้วกลับไปใช้ไดร์เวอร์ตัวที่แถมมากับการ์ดจอครับ
2.ถ้ายังเป็นอยู่อีก ลบไดร์เวอร์การ์ดจอออกอีกครั้ง คราวนี้ไปโหลดตัวล่าสุดมาใช้ดู ก่อนลงก็รีเครื่องให่ด้วยครับ
3. ถ้ายังไม่หายอีก ถอดการ์ดจอออกมา เอายางลบขัดๆตรงทองเหลือง
4. ถ้ายังไม่หายอีก ถอดแรมมาขัดด้วยยางลบอีกครับ

ตอนบลูสกรีนนี่โค๊ดอะไรครับ จดมาด้วยก็จะดี หรือไม่งั้นก็ลองไปหาโปรแกรมดูโค๊ดบลูสกีนมาก็ดีครับ อีกอย่างถ้าจะให้ดีลองเช็ค psu ด้วยก็ดีครับ