PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากสอบถามความเห็นน่ะครับ ว่าควรตั้งดีไหม

RAZORWIN
27th August 2011, 22:23
คือผมอยากจะตั้งกระทู้เกี่ยวกับ "การบ้าน"น่ะครับ ไม่ว่าจะเป็นการสอนการบ้าน สอนวิธีทำต่างๆ ใครมีปัญหาอะไร ให้มาปรึกษาอะไรงี้น่ะครับ ผู้ที่มีความรู้ ก้เข้ามาช่วยบอกอะไรอย่างนี้น่ะครับ ผมคิดว่า น่าจะเป็นประโยชน์บ้างน่ะครับ ตัวผมเอง อยู่ ม.5 ก้ไม่ค่อย ไม่ค่อยเก่งครับ แต่กจะพยายามช่วยน่ะครับ แล้วก้ ถ้าเกิดมีรุ่นพี่ท่านใด หรือใครท่านไหนที่มีความรู้มากกว่า ก้เชิญมาเสริมได้เลยครับ กระทู้ผม ลงได้ทุกวิชาครับผม สอบถามได้หมด แต่ผมอาจตอบไม่ได้หมดนะครับ(บางวิชาผมไม่รู้ :blush) แล้วก้อยากถามอีกอย่างครับว่า ถ้าผมจะตั้งกระทู้นี้ ควรตั้งหมวดไหนดีครับ แล้วคิดว่าดีไหมครับ ที่ผมจะตั้ง ผมอยากดูความเห็นน่ะครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านครับ :thank :friend

menoskun
27th August 2011, 22:27
ตั้งเลยครับเผื่อคนที่เค้าต้องการความคิดเห็นจากคนอื่นด้วย จะได้เเลกเปลี่ยนความรู้มุมมองกันด้วย

panseeme
27th August 2011, 22:33
สนับสนุนครับ กระทู้ดีมีสาระ:cool:

shindo007256
27th August 2011, 23:47
เเล้วเเต่ครับ ^ ^

LookPhet
27th August 2011, 23:53
ตั้งเลยครับ ถ้าผมทำไม่้ได้จะได้ แวะมาถาม ^^

RAZORWIN
28th August 2011, 12:31
ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน และท่านที่เข้ามาตอบครับ และขอถามอีกอย่างว่า ตั้งที่ฟอรัมน์ไหนดีครับ

TwIgHTz
28th August 2011, 12:42
ฟอรั่มนี้แหละครับ

Main Forum

พูดคุยกันสบายๆ :dance

kingcesar
28th August 2011, 12:55
ผมคิดว่า ถ้าตั้งเป็นกระทู้ว่า "การบ้าน" ไปเลย มันจะดูมีขอบเขตกว้างไปนะครับ

แล้วนานๆ ไป คนก็โพสมากขึ้น ลำบาก ต่อการค้นหาคำตอบที่ผ่านไปแล้ว หรือ ข้อมูลที่ผ่านไปแล้ว

ผมมีความเห็นว่า ถ้าจะตั้งกระทู้เกี่ยวกับการบ้าน ก็ตั้งไปเป็นกระทู้แยกๆไปเลยเป็นหัวข้อครับ

แบบว่า เวลาจะตั้งสักที ก็ตั้งชื่อกระทู้ว่า "[ถาม-ตอบการบ้าน] ...(ตามด้วยปัญหาของคุณ)..."

หรือจะเป็น "[ถาม-ตอบการบ้านวิชา...] ...(ตามด้วยปัญหาของคุณ)..."

ผมว่าแบบนี้จะดูมีระเบียบและสะดวกต่อการค้นหา และ การช่วยเหลือของผู้ที่จะมาตอบคำถามให้มากกว่านะครับ

แบบนี้คิดว่าเป็นไง???

สนับสนุนเพิ่ม Forum ใหม่เลยครับ

เห็นด้วยครับ เป็นอีกหนึ่งทางเลือก

waterc4t
28th August 2011, 13:56
ผมคิดว่า ถ้าตั้งเป็นกระทู้ว่า "การบ้าน" ไปเลย มันจะดูมีขอบเขตกว้างไปนะครับ

แล้วนานๆ ไป คนก็โพสมากขึ้น ลำบาก ต่อการค้นหาคำตอบที่ผ่านไปแล้ว หรือ ข้อมูลที่ผ่านไปแล้ว

ผมมีความเห็นว่า ถ้าจะตั้งกระทู้เกี่ยวกับการบ้าน ก็ตั้งไปเป็นกระทู้แยกๆไปเลยเป็นหัวข้อครับ

แบบว่า เวลาจะตั้งสักที ก็ตั้งชื่อกระทู้ว่า "[ถาม-ตอบการบ้าน] ...(ตามด้วยปัญหาของคุณ)..."

หรือจะเป็น "[ถาม-ตอบการบ้านวิชา...] ...(ตามด้วยปัญหาของคุณ)..."

ผมว่าแบบนี้จะดูมีระเบียบและสะดวกต่อการค้นหา และ การช่วยเหลือของผู้ที่จะมาตอบคำถามให้มากกว่านะครับ

แบบนี้คิดว่าเป็นไง???

ดีเลยครับ ^^

I3aSiC
28th August 2011, 14:00
สนับสนุนเพิ่ม Forum ใหม่เลยครับ

abandon123
29th August 2011, 10:27

อันนี้น่าจะดีนะ แบบว่าแยกเป็นรายวิชาเลย ฮ่าๆ :declare

Rotten_apple
29th August 2011, 17:48
สนับสนุนเต็มที่ครับ

Rukawa
29th August 2011, 18:45
สนับสนุนเลยครับ ผมก็อยู่ ม.5

RAZORWIN
1st September 2011, 22:08
ผมก้อยากให้เพิ่มกระทู้ใหม่น่ะครับ ผมว่าโอเคเลยแหล่ะครับ ^ ^

sepiaraphy37
17th October 2011, 10:05
But we should give some knowledge not answers.

an005200
17th October 2011, 10:08
ขุดมาเพื่อ ?