PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการใช้ easeus partition master ครับ Help Help

nanatsukung
19th January 2013, 14:59
พอดีเครื่องผมเพิ่งจะได้วินโด้8มา
พอติดตั้งเสร็จ แล้วพื้นที่ไดท์Cมันไม่พอใช้เหลือแค่ไม่ถึง 3 กิ๊ก

ผมก็เลยใช้ easeus partition master มาเพิ่มพื้นที่โดยที่ไม่ต้องไปนั่งติดตั้งใหม่
แต่ปรากฏว่า พอจัดพื้นที่เสร็จ กด Apply ไปมันบอกให้กด Yesแล้วรีเครื่อง แล้วมันก็รอนานมาก....

ลักษณะตอนนี้คือไม่มีภาพขึ้นเลย แต่ที่ตัวเครื่องยังมีไฟสีแดงๆโหลดตลอด

ไม่ทราบว่าไอตัวโปรแกรมนี้มันใช้เวลานานมากแค่ไหนครับ หรือเครื่องผมมันค้างไปซะแล้ว - -*

chikuva
19th January 2013, 17:48
ผมไม่เคยแบ่งผ่านวินโดวส์เหมือนกัน ปรกติผมจะเป็นผ่าน mini windows หรือ windows pe ที่เคยทำก็ใช้เวลาไม่นานมากประมาณ format HDD ใหม่