PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง DMC PC และ DLC

tzippy02
19th January 2013, 16:14
ขอถามหน่อยครับ เกมส์นี้จะขาย ใน วันที่ 25 มกราคมนี้ อยากรู้ว่า
DLC Vergil Down Fall นี่ จะมีให้โหลดมั้บครับ
แล้วจะได้โหลด ยังไง
แล้วจะจ่ายเงินยังไงครับ

Velvet
19th January 2013, 16:46
DLC มีแน่นอนอยู่แล้วครับ แต่คงยังไม่ใช่ออกมาวันที่ 25 แต่ใกล้ๆนี้แหละ

ส่วนเรื่องซื้อทางไหนก็คงผ่าน Steam เหมือนเดิมครับ

RlucksN
19th January 2013, 20:26
DLC มาเดือนกุมภาครับ เป็นแมพใหม่ ศัตรูใหม่ทั้งหมด ซื้อผ่าน steam

tzippy02
19th January 2013, 20:32
ถ้าเราซื้อทางไซค่อมก็ ซื้อได้ใช่มั้ยครับ แต่สงสัยครับว่า
จ่ายเงินผ่านตรีม นี่จ่ายยังไง

RlucksN
19th January 2013, 21:04
ถ้าเราซื้อทางไซค่อมก็ ซื้อได้ใช่มั้ยครับ แต่สงสัยครับว่า
จ่ายเงินผ่านตรีม นี่จ่ายยังไง

ถ้าจำไม่ผิดเกมนี้มันใช้ steam เพราะงั้นต่อให้ซื้อเป็นแผ่นจาก sicom ก็น่าจะ activate key ใน steam ได้

ส่วนจ่ายเงินผ่าน steam มันได้หลายวิธีครับ ทั้ง paypal visa creditcard ฯลฯ

ถ้าให้ผมเดา จขกท. น่าจะยังไม่มี steam ใช่มั้ย? ผมแนะนำให้ลองสมัครแล้วลองเข้าไปกดซื้อเกมเล่นๆดูครับ ไม่ต้องจ่ายตังนะ แล้วมันจะขึ้นช่องทางชำระเงินมาให้ดูว่าใช้อะไรได้บ้าง

ลองกดดูเองมันจะเข้าใจได้ดีกว่าอ่านครับ ตอนผมใช้ steam แรกๆก็ใช้วิธีมั่วแหลก ดูว่ามันทำอะไรได้บ้าง

tzippy02
19th January 2013, 22:38
ถ้าจำไม่ผิดเกมนี้มันใช้ steam เพราะงั้นต่อให้ซื้อเป็นแผ่นจาก sicom ก็น่าจะ activate key ใน steam ได้

ส่วนจ่ายเงินผ่าน steam มันได้หลายวิธีครับ ทั้ง paypal visa creditcard ฯลฯ

ถ้าให้ผมเดา จขกท. น่าจะยังไม่มี steam ใช่มั้ย? ผมแนะนำให้ลองสมัครแล้วลองเข้าไปกดซื้อเกมเล่นๆดูครับ ไม่ต้องจ่ายตังนะ แล้วมันจะขึ้นช่องทางชำระเงินมาให้ดูว่าใช้อะไรได้บ้าง

ลองกดดูเองมันจะเข้าใจได้ดีกว่าอ่านครับ ตอนผมใช้ steam แรกๆก็ใช้วิธีมั่วแหลก ดูว่ามันทำอะไรได้บ้าง
ใช่ครับ ผมยัง ไม่ได้ ลง เลยแต่เน็ตผมเป็น แบบมือถือครับ เลยไม่อยาก สมัครเท่าไร กลัวโหลดไม่ขึ้น

Ramnant
24th January 2013, 10:31
ผมได้ข่าวมาว่า DLC ของเวอร์จิล มันจะมาใให้โหลดนะ แล้วคิดว่าโหลดฟรีนะ ผมไปเห็นมานะ แต่ก็ยังไม่แน่ใจ ต้องลองเอาเอง

vee191
24th January 2013, 10:33
คือ แบบกล่องน่ะครับ ผมอยากรู้ว่า ถ้าซื้อแบบกล่องมันก็เป็นแบบ steam ใช่ไหมครับ แบบ counter strike global offensive เลยรึป่าวครับ