PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะหิ้วip4s จากus สามารถปลดล็อดได้เลยมั้ย

okorakot
19th January 2013, 19:25
ถ้าผมจะหิ้ว4sจากusaเครือข่ายat&tที่เป็นเครื่องล็อคเนี่ย ถ้าเครื่องมาถึงที่ไทยแล้วเราสามารถให้ร้านปลดล็อดได้เลยมั้ยครับต้องรออะไรก่อนรึป่าว เพราะเดี๋ยวนี้ค่าปลดล็อคเครื่องusถูกมาก ราคาเครื่องก็ถูกด้วย99$

รบกวนด้วยนะครับ

KiSaruz
19th January 2013, 19:46
ไอ้ให้ร้านมา Unlock นี้ใช่ Jailbreak รึป่าวครับ ถ้าใช่เวลาเปลี่ยนซิมก็ต้องไปให้ร้าน Unlock เรื่อยๆอะสิ แล้วมันจะโหลดแอ็ฟกับออนไลน์ไม่ได้นะครับ ทำได้ผ่าน USB อย่างเดียว

ปล.ผมไม่แน่ใจนะว่าใช่รึป่าวเมื่อก่อนเคยได้ยินมาอย่างนี้อ่ะผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วย

okorakot
19th January 2013, 19:51
ไม่ครับ คืออันล็อคถาวรเลยอะครับ

Qamar
19th January 2013, 19:51
ใช้กี่วี่ซิมได้มั้งครับ รอท่านต่อไปครับ

okorakot
20th January 2013, 13:04
ตอนนี้ผมไปเช็คมาแล้วครับ เครือข่ายat&tสามารถปลดล็อคถาวรได้ แต่ผมสงสัยว่ามันเป็นเครื่องติดสัญญาราคาจึงถูก และถ้าเราได้เครื่องกลับมาที่ไทยแล้วโดยที่ไม่ได้จ่ายค่าสัญญาแล้วนำเครื่องไปปลดล็อคเลยเนี่ย จะเป็นอะไรมั้ยครับ:confused:

thotsawat555
20th January 2013, 13:18
ตอนนี้ผมไปเช็คมาแล้วครับ เครือข่ายat&tสามารถปลดล็อคถาวรได้ แต่ผมสงสัยว่ามันเป็นเครื่องติดสัญญาราคาจึงถูก และถ้าเราได้เครื่องกลับมาที่ไทยแล้วโดยที่ไม่ได้จ่ายค่าสัญญาแล้วนำเครื่องไปปลดล็อคเลยเนี่ย จะเป็นอะไรมั้ยครับ:confused:

ถ้าเป็นพวกเครื่องติดสัญญาแล้วจะให้ทางนู้นปลดล๊อกให้นั้น

ต้องใช้ให้ครบสัญญาก่อนครับ (ส่วนมาก2ปี) แล้วถึงจะปลดให้ แถมบางทีต้องจ่ายตังค์เพิ่มด้วย

okorakot
20th January 2013, 13:21
ถ้าเป็นพวกเครื่องติดสัญญาแล้วจะให้ทางนู้นปลดล๊อกให้นั้น

ต้องใช้ให้ครบสัญญาก่อนครับ (ส่วนมาก2ปี) แล้วถึงจะปลดให้ แถมบางทีต้องจ่ายตังค์เพิ่มด้วย

แล้วถ้าหากจะนำเครื่องมาปลดที่ไทยล่ะครับ จะได้มั้ย

thotsawat555
20th January 2013, 20:03
แล้วถ้าหากจะนำเครื่องมาปลดที่ไทยล่ะครับ จะได้มั้ย

ได้ครับ แต่เป็นการ Jailbreak นะครับ

okorakot
20th January 2013, 20:17
แล้วถ้ามันเป็นเครื่องติดสัญญายังงี้ แล้วเรานำเครื่องกลับมาที่ไทยโดยที่ไม่ได้จ่ายค่าสัญญาที่ทำไว้ จะเกิดอะไรขึ้นหรอครับ

double6
20th January 2013, 20:31
ได้ยินมาว่าทำได้น่ะครับ แต่ค่าใช้จ่ายพอๆกับซื้อในไทยเลยแหละ
ตอนแรกพี่ผมมันก็จะหิ้วกลับมาเหมือนกันพอเจอแบบนั้นมันเลยไม่หิ้วละ :o

hisawahiroki
20th January 2013, 23:41
แล้วถ้ามันเป็นเครื่องติดสัญญายังงี้ แล้วเรานำเครื่องกลับมาที่ไทยโดยที่ไม่ได้จ่ายค่าสัญญาที่ทำไว้ จะเกิดอะไรขึ้นหรอครับ

คุณก็ติดหนี้เค้าก็ตามล่าคุณสิครับ

บางทีเค้าอาจจะส่ง FBI CIA มาก็ได้ :o

krittinat
21st January 2013, 02:16
คนไทยซื้อเครื่องติดสัญญาของusไม่ได้นะครับ ต้องใช้american citizen ID ครับ

แล้ว อีกอย่าง ไม่ใช่ทุกรุ่นที่ ปลดล็อคได้นะครับ

http://www.mydrmobile.com/faq/unlock_iphone_4_4s_version5.0.1_modem_firmware_baseband4.11.08.html
ส่วนการปลดล็อคลองดูครับ

ของผมเคยจะทำสมัย4sใหม่ ให้เพื่อนซื้อที่อเมริกา แต่มันซื้อให้ไม่ได้ แค่ถ้า จขกท ซื้อได้ ก็ลองดูตามเว็ปที่ผมให้

okorakot
21st January 2013, 20:02
คนไทยซื้อเครื่องติดสัญญาของusไม่ได้นะครับ ต้องใช้american citizen ID ครับ

แล้ว อีกอย่าง ไม่ใช่ทุกรุ่นที่ ปลดล็อคได้นะครับ

http://www.mydrmobile.com/faq/unlock_iphone_4_4s_version5.0.1_modem_firmware_baseband4.11.08.html
ส่วนการปลดล็อคลองดูครับ

ของผมเคยจะทำสมัย4sใหม่ ให้เพื่อนซื้อที่อเมริกา แต่มันซื้อให้ไม่ได้ แค่ถ้า จขกท ซื้อได้ ก็ลองดูตามเว็ปที่ผมให้

ครับผม คิดๆดูแล้วไม่เอาละดีกว่า ปัญหาเยอะครับ แหะๆ ซื้อเครื่องในไทยเอา