PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : steam เข้าไม่ได้ครับ ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน ช่วยทีครับ

oumza55
19th January 2013, 20:10
คือ เวลากดเข้า steam มันไม่ขึ้นอะไรเลยอะครับ พอผมดูตรง windows task manager ในแทบ Processes ดูชื่อไฟล์ที่เขียนว่า steam.exe
ผมดู ปรากฎว่า ไม่มีครับ ปกติเวลาเปิด steam จะมี แต่นี้ไม่มี ผมเลยลองเปิด steam ไหมอีกที พร้อมกับ ดู Processes ไปด้วย พอเข้า มันก็ขึ้นละครับ steam.exe แต่พอ ค่า Mem Usage ขึ้นถึง 90,000 k มันก็ หายไปเลยครับ ไม่มีไรเกิดขึ้น งงมากเลยครับ ไม่เคยเป็นมาำก่อน
ใครพอมีวิธีแนะนำก็ช่วยๆหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.ลองรีคอมแล้ว

oumza55
19th January 2013, 21:47
ดันๆ ขอร้องละครับ ช่วยๆบอกวิธีที่น่าจะพอช่ยได้บ้างหน่อยนะครับ สักนิดก็ยังดี

GamezO2
19th January 2013, 21:53
ลองลบทุกไฟล์ในโฟลเดอร์ที่ลง Steam ไว้ครับ ยกเว้น โฟลเดอร์ steamapps กับตัว steam.exe
จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องใหม่ แล้วเปิด steam ใหม่จากตัว steam.exe
แล้วรอครับ steam จะทำการซ่อมตัวเอง โดยการโหลดตัว steam มาติดตั้งใหม่ (วิธีนี้เป็นการล้างและซ่อม steam ใหม่หมด)
อาจจะรอโหลดใหม่นานนิดนึง ขึ้นอยู่กับสภาพเซิฟ ในตอนนั้น

โดยไม่ต้องกลัวเกมที่ลงไว้หายนะครับเพราะมันจะเก็บอยู่ในโฟลเดอร์ steamapps

oumza55
19th January 2013, 22:02
ลองลบทุกไฟล์ในโฟลเดอร์ที่ลง Steam ไว้ครับ ยกเว้น โฟลเดอร์ steamapps กับตัว steam.exe
จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องใหม่ แล้วเปิด steam ใหม่จากตัว steam.exe
แล้วรอครับ steam จะทำการซ่อมตัวเอง โดยการโหลดตัว steam มาติดตั้งใหม่ (วิธีนี้เป็นการล้างและซ่อม steam ใหม่หมด)
อาจจะรอโหลดใหม่นานนิดนึง ขึ้นอยู่กับสภาพเซิฟ ในตอนนั้น

โดยไม่ต้องกลัวเกมที่ลงไว้หายนะครับเพราะมันจะเก็บอยู่ในโฟลเดอร์ steamapps

ลบแต่เฉพาะ folder ใช่ไหมครับ พวกไฟล์อื่นๆ เก็บไว้ ?

GamezO2
19th January 2013, 22:13
ลบให้หมดทั้งหมดเลยครับเหลือไว้แค่สองตัวที่บอก

oumza55
19th January 2013, 22:15
ลบให้หมดทั้งหมดเลยครับเหลือไว้แค่สองตัวที่บอก

ok ครับ จะลองดูครับ ขอบคุรมากครับ สำหรับวิธี

oumza55
20th January 2013, 03:02
ของคุณมากครับ ตอนนี้ ผมสามารถเข้า steam ได้ละครับ ขอบคุณจริงๆครับ :cool: