PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แค่บ่นให้ฟังเฉยๆ

Eucliwood Hellscythe
20th January 2013, 19:19
ถ้าผมเลือกได้ ผมจะเลือกแบบไหน

ระหว่าง
1.ถนนที่กว้างขึ้น
2.จำนวนรถบนถนนที่ลดลง

ผมอยากจะเลือกข้อ 2 ครับ

เรามีรถ แต่ผมคิดว่า เราไม่จำเป็น ต้องใช้รถทุกครั้งที่ออกจากบ้านครับ ผมอยากพัฒนาในเรื่องของระบบสาธารณะ รถเมล์ รถไฟ
หรือถ้าพาหนะส่วนบุคคลก็ จักรยาน
ผมไม่รู้ว่า บ้านที่มีรถยนต์ กับบ้านที่มีจักรยาน บ้านไหนมากกว่า

แต่เมืองไทยนี่แปลก จักรยานถูกๆ ไม่ซื้อ ซื้อรถราคาแพงๆ 555+

Wanatsawin
20th January 2013, 19:24
เพราะ รถก็มีดีเหมือนกันนะครับ สามารถไปได้ที่ไหนก็ได้ที่เราต้องการในเวลาอันรวดเร็ว แต่ถ้าจักรยานช้ากว่าครับ
และมีรถเป็นของตัวเองก็ส่วนตัวดีครับ แต่ก็ใช่ว่าข้อเสียไม่มีครับ ต้องใช้น้ำมัน ปล่อยควันออกมา โลกร้อน

HANG-ON
20th January 2013, 19:27
คุณจะบ่นให้ฟังเหรอ?..คือว่า ผมไม่ได้ยินเสียงคุณบ่นเลยครับ แต่ผมได้อ่านหมดแล้วล่ะครับว่าคุณอยากบ่นเรื่องอะไร :o
-----------------------------------------------------------------
เป็นผมผมก็เลือกข้อ 2 ถึงถนนจะกว้างขึ้น มีรถเยอะมันก็ติดอยู่ดี ทำให้โลกร้อนด้วย ลดจำนวนของรถดีกว่า

eyazawa2456
21st January 2013, 00:30
อ๋อ จักรยาน เห็นว่า ญี่ปุ่นใช้กันเยอะสินะ ถึงมาบ่นบราๆ ให้ทำรถไฟความเร็วสูง ว่าไทยควรทำแบบญี่ปุ่นอีกสินะ ฟิ้วววว ตกราง

ผมอยากจะบอก จขกท ว่า การปั่นจักรยาน นั้นคนไทยทำได้ แต่ดูถนนบ้านเราสิ มันปลอดภัยที่ไหน รถก็เยอะ วิ่งกันก็ไว ใครๆเค้าก็กลัวกันทั้งนั้นแหล่ะ

จะไปวิ่งบนฟุตบาท เหรอ โดนถีบหงายสิ แถมฟุตบาทเนี่ยก็ไม่กว้างพอหรอก เพราะมันมีแม่ค้า พ่อค้ามาขายของอยู่

จะไปวิ่งตามถนนปกติมันก็เสี่ยงอะ เข้าใจป่ะ เข้าใจป่ะ รถมันวิ่งก็ไวเหมือนแข่งกับเวลา แถมรถทุกวันนี้ก็เยอะอีก เขตปริมณฑลยิ่งไปใหญ่เลย

เพราะถนนที่ใช้อยู่ทุกวันนี้มันไม่ปลอดภัยเอาซะเลย จะไปปั่นจักรยานชิวๆหน่ะมันยากไม่เหมือน ญี่ปุ่นเค้า เค้ามี ทางปั่นจักรยานให้ แถมที่นู้นเค้ามีมารยาท

รถที่ญี่ปุ่นเค้าไม่ได้วิ่งแข่งกันเหมือนอยู่บนสนาม บ้านเรานี้สิคิดว่าถนนคือสนาม เหยียบเข้าไปให้มิด แล้วกระซิบเบาๆ ปาดหน้าทำ *** ไรขับรถภาษา *** ไรไม่ดูตาม้าตาเรือ

คิดแล้วฮา

แถมไม่พอคนขับรถส่วนใหญ่ไม่มีสติบางคนคุยคุยโทรศัพท์ บางคนแต่งหน้า ที่เด่นๆเลย เมา เมาแล้วขับ น่ากลัวที่สุดละ ดูคลิปนี้แล้วจะเข้าใจ เข้าใจป่ะ เข้าใจป่ะ

.
.
.
.
.

http://youtu.be/wASZ6C_3OxI

nakiann123
21st January 2013, 00:37
แหม่ ผมแนะนำให้คุณสร้างถนนขี่จักรยานเองไปเลยครับ แหม่ เห็นโพสทีไรก็เกี่ยวกับถนนตลอดเลยนะครับ แหม่

แหม่ ปล. แหม่ นี่คุณตั้งกระสู้ยิงสดมาจาก ญี่ปุ่น เลยใช่ไหมครับเนี่ย แหม่ สุดยอดครับแหม่ นับถือในความพยายามครับ แหม่

แหม่ ปล2. แหม่ ตกลงคุณไปอยู่ญี่ปุ่นหรือยังครับเนี่ย แหม่

แหม่ ปล3. แหม่ ยังไงก็ฝากผลงานเพลงของ แหม่ ไอดอลของผมด้วยนะครับ แหม่

แหม่ ปล4. แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย ย้อย แหม่ เข้าไปแล้วครับ แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย ย้อย แหม่

http://www.youtube.com/watch?v=y3ukJVgj570

hot0892832683
21st January 2013, 00:46
แหม่ ผมแนะนำให้คุณสร้างถนนขี่จักรยานเองไปเลยครับ แหม่ เห็นโพสทีไรก็เกี่ยวกับถนนตลอดเลยนะครับ แหม่

แหม่ ปล. แหม่ นี่คุณตั้งกระสู้ยิงสดมาจาก ญี่ปุ่น เลยใช่ไหมครับเนี่ย แหม่ สุดยอดครับแหม่ นับถือในความพยายามครับ แหม่

แหม่ ปล2. แหม่ ตกลงคุณไปอยู่ญี่ปุ่นหรือยังครับเนี่ย แหม่

แหม่ ปล3. แหม่ ยังไงก็ฝากผลงานเพลงของ แหม่ ไอดอลของผมด้วยนะครับ แหม่

แหม่ ปล4. แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย ย้อย แหม่ เข้าไปแล้วครับ แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย ย้อย แหม่

http://www.youtube.com/watch?v=y3ukJVgj570

แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย ย้อย แหม่ เข้าไปแล้วครับ แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย แหม่ ย้อย ย้อย ย้อย ย้อย แหม่
ฮาโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 555555555555555555555555555555

nodoka
21st January 2013, 00:47
ผมแนะนำ จขกท. อย่างนึงนะครับ อย่าโพสอะไรในบอร์ดนี้เลยครับ มีแต่คนแขวะ ผมเห็นโดนทุกกระทู้

และขออนับถือ จขกท. มากครับ ที่ไม่ตอบโต้อะไรเลย เป็นผมคงออกมาตอบโต้แล้วล่ะ

หรือ จขกท. ต้องการจะทดสอบอะไรบางอย่างกันแน่?

Ruffian
21st January 2013, 13:05
ผมแนะนำ จขกท. อย่างนึงนะครับ อย่าโพสอะไรในบอร์ดนี้เลยครับ มีแต่คนแขวะ ผมเห็นโดนทุกกระทู้

และขออนับถือ จขกท. มากครับ ที่ไม่ตอบโต้อะไรเลย เป็นผมคงออกมาตอบโต้แล้วล่ะ

หรือ จขกท. ต้องการจะทดสอบอะไรบางอย่างกันแน่?

ใช่เลย เดี้ยวนี้ไม่กล้าโพสอะไรเท่าไร มันชอบมีคนจับผิด เสียดสี

บ้างทีก็เอาข้อมูลของเราไปทำอะไร เสียหายไปหมด

optionz
21st January 2013, 13:13
คนไทยไม่มีจนครับ ขนาดโทรศัพท์ราคาเกือบได้รถมอร์ไซยังซื้อได้

เขาว่ากันว่า เมืองที่พัฒนาแล้วคือเมืองที่คนรวยหันมาใช้รถสาธารณะ

ผมแนะนำเกือบเงินซื้อเครื่องบินไปเลย ไม่ติดแน่นอน

jamebanjen
21st January 2013, 13:42
ให้ถนนกว้างขึ้นครับ เพราะสมัยนี้คนซื้อรถส่วนตัวอย่างกับผักปลา ลดจำนวนรถมันเป็นไปได้ยาก
ที่คนส่วนมากเลือกขอ 2 ผมก็คิดเหมือนกันช่วยโลกร้อน แต่จะทำได้เปล่าก็ยังไม่รู้ครับ เราจำเป็นต้องใช้รถส่วนตัวเพราะสะดวกและรวดเร็ว

M4A1Predator
21st January 2013, 13:51
ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

แต่มันเป็นไปไม่ได้ครับ รถส่วนตัวสำหรับ
ผมคิดว่ามันจำเป็นมากๆครับ เพราะ
ระบบการขนส่งเรามันคุณภาพจริงๆครับ

ผมไม่มีรถส่วนตัวไปไหนมาไหนลำบากครับ