PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ,, รบกวนผู้รู้ทีครับ เกี่ยวกับ Google Chrome ' =o=

Mid-NighAngel
28th August 2011, 05:00
คือ ที่ผ่านมา ผมใช้ FireFox มาตลอดเลยหน้ะครับ

ตอนนี้นึกคึก ยังไงไม่รู้ อยากจะใช้ Google Chrome

แล้วช่วงก่อนโน้น การเปลี่ยน Theme ให้ Google Chrome มันก็แสนง่ายดาย

แต่ตอนนี้ ผมจะเข้าไปเปลี่ยน Theme มันไม่มีให้ Install ซะแล้วอ่ะครับ =o= มันกลายเป็น " เพิ่มลงใน Chrome "

ซึ่งผมมึนตึบเลย พอกดเพิ่มมันก็ไม่เกิดอะไรขึ้น ยังไงก็รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ว่าเราจะเปลี่ยน Theme Google Chrome ยังไง ! T T ผมไม่รู้ว่า Theme มันอยู่ไหน :(

,,, ยังไงก็รบกวนด้วยครับ ! T T

moss2u4u02
28th August 2011, 05:34
ผมก็ไม่ใช่ผู้รู้อะไรหรอกนะ แต่ว่าลองหาแล้วไปเจอมาครับผม ตามนี้เลยครับ

BROOMMMMMM!!! (http://www.google.com/support/chrome/bin/answer.py?hl=th&answer=148695) :declare:declare:declare

17499
28th August 2011, 07:55
เมื่อก่อนใช้ ก็เปลี่ยน Theam ง่ายๆ

ตอนนี้ไม่รู้ เปลี่ยนยังไง ไม่ได้เล่น ของพิมพ์ Theme Google Chorm ดู ใน Google

Mid-NighAngel
28th August 2011, 09:22
ผมก็ไม่ใช่ผู้รู้อะไรหรอกนะ แต่ว่าลองหาแล้วไปเจอมาครับผม ตามนี้เลยครับ

BROOMMMMMM!!! (http://www.google.com/support/chrome/bin/answer.py?hl=th&answer=148695) :declare:declare:declare

' ครับ ขอบคุณมากครับ แต่เมื่อคืนผมลงทำตามนี้ ก็ยังไม่ได้เลย ! T T เวนกำแท้ๆ

เมื่อก่อนใช้ ก็เปลี่ยน Theam ง่ายๆ

ตอนนี้ไม่รู้ เปลี่ยนยังไง ไม่ได้เล่น ของพิมพ์ Theme Google Chorm ดู ใน Google

พยายามหาหลายทางแล้วครับ ! T^T' ยังไงก็ขอบคุณมากๆครับ

ของผมพอกดเพิ่มปุ๊ปมันก็เปลี่ยนเลยนะครับ แต่มันเสียตรงไม่รู้ไปเปลี่ยนกลับที่ไหน = =

อ่า ,, ทำไมของผมมันไม่เป็นแบบนั้นกันนะ ! T T

ของผมมันบอก " เพิ่มลงใน Chrome " แล้วมันไปอยู่ที่ไหนก๊านนนนนนนน T^T

ไปที่"ตัวเลือก" หรือถ้า Chrome เปน Eng ก็ (Option) >>>> จากนั้นไปที่รายการส่วนตัว (Personal)>>>> จะเห็นหัวข้อ"ธีม"(Theme) ครับ

ปล. Chrome ที่ผมใช้เป็น Ver. ใหม่ล่าสุดครับ

อ่า . . . นั้นหล่ะครับ ผมก็ทำตามนั้น พอเข้าไปดูมันก็มีลิ้งค์ให้ไปเลือก ธีม ! T T

พอกดเลือก ก็เจอ " เพิ่มลงใน Chrome " กดเพิ่มเข้าไปก็ไม่มีไรเกิดขั้นเลยครับ ! T ^ T

แต่ยังไงก็ ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำแนะนำ ! T T

ครับ แล้วเจ้าของกระทู้ใช้ version ล่าสุดหริอเปล่าครับ

ลองใช้วิธีแก้ปัญหาสุดคลาสสิกดูครับ โหลดแล้วลงใหม่ดูครับ
ปล.โหลดจาก web หลักมันนะครับ

ครับ ส่วนตัวผมใช้ Version 13.0.782.215 เป็นเวอร์ชั่นอันเดียวก่ะร้านเกมส์ป้าผม ผมลองไปร้านเกมส์ป้าผม มันก็ใช้ Theme ได้น๊ะครับ

แล้ว Version 13.0.782.215 ผมก็คิดว่านะจะใหม่แล้วน้า ! T T'

ผมทั้งลบแล้วลงใหม่ หลายครั้งแล้วน๊ะครับ ส่วนวิธีลงก็ กดลง Auto จาก Web และโหลดตัว Install ก็ไม่ได้อยู่ดีครับ สงสัยผมไม่มีบุญ T^T' ยังไงก็ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ T T'

กดติดตั้งหรือเพิ่มลงในโครมแล้วรอสักแป๊ปนึงครับ มันจะโหลดธีมให้ มันจะขึ้นเหมือนตรงหน้าต่างดาวโหลดอะครับ

ผมก็เป็นครับ ต้องรอแป๊ปนึง ตอนแรกผมกดไปก็งงว่าทำไมมันไม่เปลี่ยนปุ๊ปเหมือนแต่ก่อน

ครับ ผมก็กด " เพิ่มลงใน Chrome " แล้วก็รอ มันก็ไม่มี แท๊ปดาวโหลด ขึ้นมาเลยครับ = ='

แท๊บดาวโหลดนี้หมายถึงที่มันจะแสดงขึ้นข้างล้างของ เบาเซอร์ ใช่มั้ยอ่ะครับ ถ้าหมายถึงอันนั้นมันก็ไม่ขึ้นมาจริงๆครับ แต่เวลาโหลดเพลง มันก็ขึ้นนะครับ ! T T"

ถ้าไม่ได้ ลองลงใหม่ดูครับ เวอร์ชั่นอาจเก่ากว่าหรือตัวโปรแกรมผิดพลาด(แต่ใช้ได้ ผมเคยเป็น)

หรือไม่ก็ รอหน่อยครับ มัรจะโหลด แล้วติดตั้งเอง

ครับ เวอร์ชั่นผมน่าจะใหม่แล้วน้าครับ ! T T' ลงใหม่ได้ประมาณ 5 - 6 รอบก็ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแล้วเลยครับ

ส่วนรอติดตั้งก็รอตั้งนานแล้วครับ แต่ก็เหมือนที่กล่าวไว้ด่านบน มันไม่แสดงการดาวโหลดเลยครับ ! T^T'

หรือว่าจะเป็นที่ WinDows กันเน๊าะครับ ! T T

papangkron
28th August 2011, 09:45
ของผมพอกดเพิ่มปุ๊ปมันก็เปลี่ยนเลยนะครับ แต่มันเสียตรงไม่รู้ไปเปลี่ยนกลับที่ไหน = =

redfoottttt
28th August 2011, 10:01
ไปที่"ตัวเลือก" หรือถ้า Chrome เปน Eng ก็ (Option) >>>> จากนั้นไปที่รายการส่วนตัว (Personal)>>>> จะเห็นหัวข้อ"ธีม"(Theme) ครับ

ปล. Chrome ที่ผมใช้เป็น Ver. ใหม่ล่าสุดครับ

moss2u4u02
29th August 2011, 11:54

ครับ แล้วเจ้าของกระทู้ใช้ version ล่าสุดหริอเปล่าครับ

ลองใช้วิธีแก้ปัญหาสุดคลาสสิกดูครับ โหลดแล้วลงใหม่ดูครับ
ปล.โหลดจาก web หลักมันนะครับ

Lonely_Knight
29th August 2011, 18:46
กดติดตั้งหรือเพิ่มลงในโครมแล้วรอสักแป๊ปนึงครับ มันจะโหลดธีมให้ มันจะขึ้นเหมือนตรงหน้าต่างดาวโหลดอะครับ

ผมก็เป็นครับ ต้องรอแป๊ปนึง ตอนแรกผมกดไปก็งงว่าทำไมมันไม่เปลี่ยนปุ๊ปเหมือนแต่ก่อน

assist05
29th August 2011, 18:58
ถ้าไม่ได้ ลองลงใหม่ดูครับ เวอร์ชั่นอาจเก่ากว่าหรือตัวโปรแกรมผิดพลาด(แต่ใช้ได้ ผมเคยเป็น)

หรือไม่ก็ รอหน่อยครับ มัรจะโหลด แล้วติดตั้งเอง

redfoottttt
30th August 2011, 07:56
งั้น ลองลบ Cookie, History ฯลฯ ของ Browser ให้หมด(อาจจะหมายถึงการใช้ Disk Cleaner) แล้วลอง ติดตั้ง Theme ใหม่อีกครังนะครับ

ถ้ายังไม่ได้ อาจจะโดน Virus หรือไม่ก็ คอมคุณมีปํญหาซะแล้วล่ะครับ (ทำใจ)

chikuva
30th August 2011, 10:11
ลบโครมออกลงใหม่ดูรึยังครับ

andylnw27
30th August 2011, 11:06
ลบโครมออกลงใหม่ดูรึยังครับ

ผมก็ว่าจะให้ลองแบบนี้หล่ะ

paripari
30th August 2011, 11:08
เศษฐกิจพอเพียง Firefox เดิมๆไม่มีปัญหาอะไรทั้งนั้น

Opt!c
30th August 2011, 11:35
ผมใช้ Google Chrome ไม่มีปัญหา และผมว่ามันเร็วที่สุดใน Web browser ที่ผมเคยใช้มา (ไม่ถูกกับ Fire fox)