PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่องเกม dynasty worrior หน่อยครับ

jumpfool
21st January 2013, 12:26
ถ้าผมโหลดภาค 7มาเล่น เนื้อเรื่องจะครบตั้งแต่แรกไหมอะครับ หรือต้องเล่นภาค6ด้วย แล้วแบบภาคปกติกับเอมไพรต่างกันยังงัย:confused:

RlucksN
21st January 2013, 13:29
เนื้อเรืองมันก็ครบกันคนละแบบนะในแต่ละภาคน่ะ คือเนื้อเรื่องมันก็ดำเนินไปเรื่อยๆเป็นช่วงๆ มันไม่ใช่ว่าจะรวมเนื้อเรื่องตั้งแต่ภาคแรกซะหน่อย มันเหมือนหยิบส่วนๆนึงในเรื่องสามก๊กมาเล่ามากกว่า ไม่งั้นตัวละครหลายตัวคงตายไปตั้งแต่ภาคก่อนๆนานแล้ว อย่างภาค 7 นี้ก็เขยิบเนื้อเรื่องมาช่วง จิ้นก๊ก(ราชวงศ์จิ้น)

ถ้าจะเล่นภาค 7 แนะนำให้เล่นภาค xtreme legends ดีกว่าครับ มันจะเพิ่มตัวละครใหม่ เนื่อเรื่อง ระบบใหม่ๆ

ส่วน empires มันคือภาคที่เพิ่มระบบเกมวางแผนเข้าไป มีบริหาร สั่งกองกำลัง สร้างตัวละครเองได้ แต่งงานได้

jumpfool
21st January 2013, 14:00
xtreme legends นี่มีใช่ที่มีเรื่องอื่นรวมเข้ามาปะครับ ที่ไม่ใช่มีแค่ 3ก๊ก

RlucksN
21st January 2013, 14:51
xtreme legends นี่มีใช่ที่มีเรื่องอื่นรวมเข้ามาปะครับ ที่ไม่ใช่มีแค่ 3ก๊ก

ไม่ใช่ครับ อันนั้นมัน warrior orochi

ไอ้ที่ผมบอกคือ "dynasty worrior 7 xtreme legends" เป็นภาคเสริมของภาค 7 ถ้ายังงงอยู่ลองไปเสิร์ทกูเกิ้ลหารูปดูครับ

momothedog
25th January 2013, 09:31
ดัน ... อยากรู้ต่อ