PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีกู้ข้อมูลจากแฟลชไดร์ที่ฟอแมตไปแล้วทีครับ

lovekoal
21st January 2013, 12:50
เนื่องจากว่าผมทำแฟลชไดร์พังครับ คือผมก็งงเหมือนกันว่ามันเกิดขึ้นได้ยังไง อาการมันเป็นแบบว่าพอผมเสียบแฟลชไดร์เข้าไปมันก็บังคับฟอแมตอย่างเดียวเลย ทำอะไรไม่ได้เลยครับ สุดท้ายเลยต้องฟอแมต และพอฟอแมตมันก็ใช้งานได้ตามปกติ แต่พวกไฟล์งานผม ไฟล์โปรแกรมผม ไฟล์ต่างๆที่สำคัญของผมเช่นไฟล์ Auto Cad ของผมอ่ะครับสำคัญสุดๆเพราะต้องส่งครู ผมเลยขอวิธีกู้ไฟล์จากแฟลชไดร์ทีนะครับ ขอบคุณครับ :help

Tummy Gamic
21st January 2013, 13:02
Recover My File ครับ ใช้ดีจึงบอกต่อ :o

piekie
21st January 2013, 13:06
ไฟล์สำคัญ ทำไมไม่รู้จักแบ็คอัพไว้หลายๆที่ครับ...

lovekoal
21st January 2013, 13:25
ไฟล์สำคัญ ทำไมไม่รู้จักแบ็คอัพไว้หลายๆที่ครับ...

ครับ เข็ดเลยครับ ผมคิดว่าในแฟลชไดร์ผมนี่ล่ะครับน่าจะปลอดภัยดี ไปๆมาๆ เสร็จเลยเซ็งมากๆครับ คราวหลังคงต้อง อัด ZIP ไว้ในคอมแล้วล่ะ

piekie
21st January 2013, 13:29
ครับ เข็ดเลยครับ ผมคิดว่าในแฟลชไดร์ผมนี่ล่ะครับน่าจะปลอดภัยดี ไปๆมาๆ เสร็จเลยเซ็งมากๆครับ คราวหลังคงต้อง อัด ZIP ไว้ในคอมแล้วล่ะ
มันก็มีอยู่หลายตัวนะครับที่ใช้กู้ได้ แต่ตอนนี้ห้ามทำอะไรกับแฟลชไดร์นะครับ เพราะมันจะทำให้ข้อมูลมันเขียบทับกันเสียก่อน
GetData.RecoverMyFiles.Pro
Recuva
Active File Recovery Pro
EasyRecovery Professional
สุดท้าย ตัวนี้ผมคิดว่าเจ๋งที่สุดล่ะ
R-Studio
ลองหามากู้ดูครับ