PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าคุณเป็นผมจะทำแบบนี้ไหม??

sattawat1979
22nd January 2013, 11:57
เมื่อวานผมโอทีจนถึงเช้าวันนี้ เหนื่อยมากๆ ไม่ได้หลับได้นอนเลย - -''

เรื่องมันมีอยู่ว่า ปกติผมจะทำงานออฟฟิส เข้า 8 โมง เลิกงาน 5 โมงเย็น แต่เมื่อวานตอนหลังเลิกงาน หัวหน้าบอกมีงานด่วนให้ไปทำที่ต่างจังหวัด

มาบอกผมตอนประมาณ 6 โมงได้มั้ง ผมต้องนั่งรถไปต่างจังหวัดตอนกลางคืน ทำงานนึกว่าจะเลิกประมาณ 4-5 ทุ่ม แต่มันกลับเลยเถิดไปยันเช้า

ผมนั่งรถบริษัทกลับไปตอน 6 โมงครึ่ง ง่วงมากๆ เหนื่อยโคตรๆ หลังจาก e-mail แจ้งเรื่องงาน แล้วผมก็เลยตัดสินใจลาพักร้อน 1 วันครับ

โดยการส่งเมลไปหาหัวหน้า บอกว่าขอลาพักร้อน 1 วันขอกลับไปนอน ด้วยความที่หัวหน้าผมมันเดาใจยากแล้วแต่อารมณ์มัน ผมกลับมานอนที่บ้านก็ยังกังวลอยู่เหมือนกัน

ว่าพรุ่งนี้ไปทำงานจะโดนตำหนิอะไรป่าว แต่ผมก็ทำสุดๆแล้วนะอยู่จนถึงเช้า ขับรถกลับบ้านแทบไม่ไหว = ='

ถ้าคุณเป็นผมจะลาพักร้อนรึป่าวครับ?? ถ้าคุณเหนื่อยมากๆแบบผม หรือว่าจะทนฝืนทำงานต่อไปอีกทั้งวันเลยโดยไม่ต้องนอน

การที่ผมลาพักร้อนไปนอน หัวหน้าจะมองว่าผมเป็นคนไม่สู้งานรึป่าวครับ แบบว่าร่างกายอ่อนแออะไรประมาณนั้นน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าที่ออกความเห็น

ปล. ผมขอตัวไปนอนต่อนะครับ ยังปวดหัวตึบๆอยู่เลย = =

tanatorn
22nd January 2013, 12:05
เลิก 6 โมงเช้าใครเค้าจะให้ทำงานต่อครับมันเกินไป ขนาดผมทำเซอร์วิสเลิกเที่ยงคืนตีหนึ่งตีสองรู้รสชาติความล้า ปวดหัวปวดตา ตึ๊บๆเลยจริงๆน่ะ มาทำงานอีกวันก็หล่อไป สิบโมง หัวหน้างานผมก็เห็นใจด้วยแหละเพราะเค้ามาสายกว่าผมอีก :)

jamebanjen
22nd January 2013, 12:20
เป็นผมก็ทำเหมือนคุณแหละครับ ก็มันเหนื่อยอ่ะ ทำงานยัยเช้าไม่ไหวหรอกครับ

cu2egg
22nd January 2013, 12:30
เป็นผมก็แจ้งไปว่าเลิกงานเท่านี้ๆ เวลาเลิกตี 3-4 ผมก็เข้าเที่ยง
ถ้าเลิกเช้าก็เมล์บอกว่าไม่เข้าไปเลย

Kellidev
22nd January 2013, 12:36
การอดหลับอดนอนทำให้ประสิทธิภาพการทำงานของสมองลดลงครับ ถ้าหักโหมจนเป็นอะไรขึ้นมาผมว่าน่าจะโดนตำหนิที่ไม่รู้จักดูแลตัวเองมากกว่านะ

jackiiez
22nd January 2013, 12:40
ถ้าหัวหน้าด่าก้บอกไปครับ ผมเป็นพนักงานออฟฟิศนะครับ ไม่ใช่ทาสของบริษัท ไม่ใช่หุ่นยนต์ด้วย แล้วเปลี่ยนงานแม่มเลย > <

shu
22nd January 2013, 13:36
ถ้าหัวหน้าด่าก้บอกไปครับ ผมเป็นพนักงานออฟฟิศนะครับ ไม่ใช่ทาสของบริษัท ไม่ใช่หุ่นยนต์ด้วย แล้วเปลี่ยนงานแม่มเลย > <

ถูกใจสุดๆ กดไลค์ๆ

bboyemperor
22nd January 2013, 14:47
ผมก็ทำงานอฟฟิศเหมือนกัน แต่ผมเข้า 7.35 เลิก 17.15
ถ้าไม่ไหวก็ลา ถึงงานเยอะ ผมก็จะฝากไว้กับคนอื่น หรือ ถ้าคนอื่นทำแทนไม่ได้ก็ต้องคุยกับ หัวหน้าและลูกค้า :)
อย่าฝืน

Cullen
22nd January 2013, 18:09
ผมก็เคยครับแบบนี้

สำหรับผม สุขภาพต้องมาก่อนการงานอยู่แล้วครับ ..

sattawat1979
22nd January 2013, 19:34
เพิ่งตื่นตอน 6 โมงเย็น นี้เอง แล้วคืนนี้ผมจะหลับได้มั๊ยเนี่ย เฮ้อ = ='