PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แผ่นวินโดว์ลงหลายเครื่องเป็นอะไรมั้ยครับ

exion1
28th August 2011, 09:12
พอดีเพื่อนมันให้ยืมมา:yes

thotsawat555
28th August 2011, 10:08

ได้ครับ แต่ถ้าเป็นแผ่นแท้ ลงได้3เครื่องครับ ถ้าอยากลงต่ออีก ต้องโทรไปที่ ไมโครซอฟท์ประเทศไทย เพื่อต่ออายุคีย์ครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม

exion1
28th August 2011, 10:40
ขอบคุณครับ

paripari
28th August 2011, 10:59

มันเปลืองตังค์ค่าเหล้าครับ(เพราะต้องเลี่ยงเพื่อนค่าให้ยืมแผ่น หุหุหุ)
ปล.ให้พูดตรงๆคือลงได้เครื่องเดียวนะครับ เพราะถ้าลงไว้หลายเครื่องแล้วไมโครซอฟท์
ตรวจพบ S/N นั้นจะโดนแบนทันทีนะครับ เข้าใจซะใหม่ด้วย

chikuva
28th August 2011, 11:01
ร้านคอมบางร้านลงให้ลูกค้าทุกคนที่มาใช้บริการยังมีเลยครับ

paripari
28th August 2011, 11:25
ร้านคอมบางร้านลงให้ลูกค้าทุกคนที่มาใช้บริการยังมีเลยครับ

ถ้าซื้อคอมใหม่จะต้องเป็นวินโดว์ใหม่มือ 1 ของลิขสิทธิเท่านั้นนะครับ
แต่ถ้าสมมุติว่าคุณอยากลงวินโดว์ใหม่โดยให้ร้าลงให้ เขาก็จะเอาวินโดว์ปลอม
ที่ไม่มีลิขสิทธิที่หาโหลดที่ไหนก็ได้มาลงให้กับคุณนะครับ

exion1
28th August 2011, 16:08
งั้นผมให้ร้านลงดีกว่าครับลงเองกลัวพลาดร้านลงสบายใจกว่าเยอะ

ลองฝึกลงเองก็ได้ครับ ไม่ยากหรอก พอลงเป็นแล้ว จะได้ไม่ต้องเสียตังค์

ผมเคยลงเครื่องเก่าแล้วมีปัญหาความมั่นใจหายหมดแล้วครับ:yes

Rukawa
28th August 2011, 16:15
ลองฝึกลงเองก็ได้ครับ ไม่ยากหรอก พอลงเป็นแล้ว จะได้ไม่ต้องเสียตังค์

chikuva
28th August 2011, 17:36
ถ้าซื้อคอมใหม่จะต้องเป็นวินโดว์ใหม่มือ 1 ของลิขสิทธิเท่านั้นนะครับ
แต่ถ้าสมมุติว่าคุณอยากลงวินโดว์ใหม่โดยให้ร้าลงให้ เขาก็จะเอาวินโดว์ปลอม
ที่ไม่มีลิขสิทธิที่หาโหลดที่ไหนก็ได้มาลงให้กับคุณนะครับ
มือหนึ่งแพง untimate 7000 กว่าบาทมั้ง เป็นผมเอาไปลงการ์ดจอดีกว่า อิอิ

C4C4C4
28th August 2011, 18:08
งั้นผมให้ร้านลงดีกว่าครับลงเองกลัวพลาดร้านลงสบายใจกว่าเยอะ

ผมเคยลงเครื่องเก่าแล้วมีปัญหาความมั่นใจหายหมดแล้วครับ:yes

อย่างน้อยก็ทำเป็น เจอปัญหากันทุกคนแหละครับ ทำไม่ใด้ค่อยให้ร้านทำ แล้วถามสาเหตุไว้ วันหลังจะใด้ทำใด้

exion1
28th August 2011, 20:48
ครับขอบคุณครับ

Rukawa
28th August 2011, 21:08
ตอนแรกๆผมลงพลาด มีปัญหาลงใหม่เป็นสิบที จนตอนนี่ ลงได้แบบชิวๆแล้ว สู้ๆนะครับ

ktp
1st September 2011, 22:53
ลงได้ไม่มีปัญหาแต่ต้องปิดอัพเดทวินโดว์ เืพื่อไม่ให้ไมโครซอฟท์จับติดว่าเราใช้ของปลอม อิๆๆๆๆ มิเช่นนั้นท่านจะเจอ windows Genue กิ๊วๆๆๆ

OmOMaNz
1st September 2011, 23:46
ตั้งแต่เล่นคอมมายังไม่เคยใช้วินโดว์แท้เลยสักครั้ง ใช้วินโดว์ปลอมปิดอัพเดทตลอด เอาไปร้านมันก้อลงของปลอมมาให้เราเหมือนกันอ่ะ ลงเองยุ่งยากหน่อยตอนโปรแกรมต่างๆ แต่ถ้าให้ร้านลงให้ 300 โปรแกรมบอกมันไปว่าจะเอาอะไร

paripari
2nd September 2011, 02:13
ลงได้ไม่มีปัญหาแต่ต้องปิดอัพเดทวินโดว์ เืพื่อไม่ให้ไมโครซอฟท์จับติดว่าเราใช้ของปลอม อิๆๆๆๆ มิเช่นนั้นท่านจะเจอ windows Genue กิ๊วๆๆๆ

ตั้งแต่เล่นคอมมายังไม่เคยใช้วินโดว์แท้เลยสักครั้ง ใช้วินโดว์ปลอมปิดอัพเดทตลอด เอาไปร้านมันก้อลงของปลอมมาให้เราเหมือนกันอ่ะ ลงเองยุ่งยากหน่อยตอนโปรแกรมต่างๆ แต่ถ้าให้ร้านลงให้ 300 โปรแกรมบอกมันไปว่าจะเอาอะไร

มันก็มีตัว Genius ทำให้เป็นของจริงแล้วหนิไปอยู่ไหนมา แล้วก็เตือนพวกที่ไม่ยอมอัพเดทวินโดว์ไว้ด้วยนะครับ
ระวังไวรัส 2 ตัวที่มันจะมาโซ้ยเครื่องของคุณจนต้องได้ Format HDD ใหม่กันเลยที่เดียว โดยเฉพาะพวกที่ลง
.net framewoek 3.5 - 4.0 ระวังกันไว้ด้วยนะครับ

lovegunner_neverdie
3rd September 2011, 21:01
เหมือนกันครับไม่เคยได้ใช้ตัวแท้ซักทีส่วนมากผมจะลงเองนะครับมันก็เคยพลาดแต่ยิ่งพลาดยิ่งรู้ครับ