PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง เครม ฮาร์ดดิสก์ ครับ

Hikaru02
22nd January 2013, 16:04
พอดีผมส่งเครม ฮาร์ดดิสก์ ไป แต่ทางร้าน advice บอกว่าเครมไม่ได้หรือไงไม่รู้ครับ แล้วบอกว่าให้ค่า ฮาร์ดดิสก์ 1000 บาท เข้าบัญชีผม

มีแบบนี้ด้วยเหรอ มันปกติป่าว

skzcoop
22nd January 2013, 16:17
ถือว่าปกติอยู่นะครับ อาจจะ เป็นเพราะว่า ฮาร์ดดิสของคุณนั้นทาง Sub นั้นได้ยกเลิกผลิตแล้วหรือว่า ไม่สามารถซ่อมได้ แล้วจำนวนประกันที่เหลืออาจจะเหลือน้อย จึงเสนอเป็นเงินแทนสินค้าครับ เพราะถ้า Sub หรือ Advice ให้สินค้าตัวใหม่กับท่าน สินค้านั้นอาจจะเกินราคา หรือว่ารุ่นนั้น ใหม่กว่าของเดิมครับ

เพราะง้ัน ทางร้านเค้าจึงเสนอมาว่าให้เงิน 1000บาท กับเอาสินค้าคืน

อันนี้จากประสบการณ์นะครับ พอดีว่าผมเปิดร้าน Advice mini ครับ ^^

mini_bank
22nd January 2013, 22:33
ตามนั้นเลยครับ ไม่ทราบว่าเคลมยี่ห้ออะไรไปเหรอครับ ขอทราบเป็นข้อมูลหน่อย เผื่อมีอยู่จะได้เตรียมตัวไว้

Hikaru02
23rd January 2013, 02:21
ตามนั้นเลยครับ ไม่ทราบว่าเคลมยี่ห้ออะไรไปเหรอครับ ขอทราบเป็นข้อมูลหน่อย เผื่อมีอยู่จะได้เตรียมตัวไว้

harddisk hitachi ครับ