PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องหัวเกรียนครับ รร.ไม่ยอม

domesuckseed
22nd January 2013, 17:11
เรื่องหัวเกรียนครับ รร.ไม่ยอม ให้ไว้จะให้เกรียนเเล้วเราสามารถทำอะไรได้บ้างรึป่าวครับ??

aki
22nd January 2013, 17:15
รองไปฟ้อง สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ (ล้อเล่นนะ ) ผมว่าทุกโรงเรียน มีระเบียบไม่เหมือนกัน ไงก็ทำใจครับ เข้ามหาลัยค่อยไว้ก็ได้ผมอะ อยากไว้แค่ไหนก็ไว้ได้ครับ ผมผ่านมัธยมมาแหละ

22nd January 2013, 17:17
แต่รอง ผอ. พูดก่อนหน้านี้หน้าเสาธงว่า ถ้าจดหมายมาถึงจะไม่ให้ตัด แต่ตอนนี้มีเด็กพูดๆกันว่า เค้าจะให้เกรียนอีก ผมว่ามันไม่รักษาคำพูดเลยนะ

gamenuzaa43
22nd January 2013, 17:18
ที่โรงเรียนผมก็เหมือนกันครับแบบนี้จะร้องเรียนได้ที่ไหนบ้างครับ

tae10230
22nd January 2013, 17:26
เป็น รด ยังไงก็ต้องเกรียนอยู่ดีT-T

Tanyaboon
22nd January 2013, 17:31
แจ้งตำรวจเลยครับ เอาเลยยย กลัวอะไร สิทธิมนุษย์ซะอย่างงง กลัวอะไรเอาเลยๆ!

satornarm
22nd January 2013, 17:35
จขกท อยู่ บ.ว. รึเปล่าหว่า 555 ไม่ใช่ก็โทษที

Pa2adoX
22nd January 2013, 17:35
เอ่อ... เขาประกาศไว้น่ะครับ ผมจะสรุปคร่าวๆให้ฟังว่า "เรื่องเปลี่ยนไว้เกรียนไปไว้รองทรงน่ะจริง แต่ ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละรร.ด้วย" หมายความว่า ถ้ารร. ยังคงทรงผมเดิมไว้ ก็ต้องหัวเกรียนต่อไปครับ ไม่ผิดกฎหมายแต่อย่างใด

Footfeet45
22nd January 2013, 17:36
ช่างมันเถอะครับ แค่ตัดทรงเกรียนเฉยๆ ไม่ถึงขั้นคอขาดบาดตาย..... เขาบอกยังไงก็ต้องทำตามนั้น เราไม่ใช่เจ้าของโรงเรียน เราไปคัดค้านไม่ได้.. เดี๋ยวเรื่องเล็กๆ จะเป็นเรื่องใหญ่ไปเปล่าๆ.. คิดซะว่าพ่อแม่เราก็เคยตัดทรงเกรียนมาก่อน... :yes

kritnopap
22nd January 2013, 17:39
ผมก็ว่างั้นนะ เรื่องผมชั่งมันเหอะ ตัดทรงไหนมันก้เหมือนเดิมอยู่แล้ว ถ้าจะให้สาวสนก้คงต้องเอาเสน่ห์ไปโปรยใส่เขาเอง ฮ่าๆๆๆๆ

Kellidev
22nd January 2013, 17:39
ถ้าอยากฟ้องต้องฟ้องกับ กระทรวงศึกษาธิการ แต่ผมว่าถ้า รร. ให้ไว้ทรงเกรียนโดยเป็นกฏของโรงเรียนเองคงลำบากหน่อย

bom1250
22nd January 2013, 17:40
ก็ต้องดูก่อนว่าเป็นโรงเรียนรัฐบาลหรือโรงเรยนเอกชนอะนะ

speaknase
22nd January 2013, 17:41
เดี๋ยวพอผ่านวัยมัธยมมาแล้วได้ไวผมยาวซัก 1 - 2 ปี หลังจากนั้นก็อยากจะตัดสั้นๆ เชื่อผมไหม .. เพราะผมยาวทั้งคันทั้งร้อน

thotsawat555
22nd January 2013, 17:42
โรงเรียนผมบอกว่าจดหมายจากกระทรวงยังมาไม่ถึง (มันส่งผ่านนกพิราบหรือไง!!!)

หรือถ้ากำหนดใช้แล้ว ก็จะเริ่มในปีการศึกษาหน้าอะครับ

satornarm
22nd January 2013, 17:45
เดี๋ยวพอผ่านวัยมัธยมมาแล้วได้ไวผมยาวซัก 1 - 2 ปี หลังจากนั้นก็อยากจะตัดสั้นๆ เชื่อผมไหม .. เพราะผมยาวทั้งคันทั้งร้อน
แหมคนเค้าก็ไม่ได้อยากยาวขนาดนั้น อย่างผมก็แค่ยาวสัก 2-3 เดือน ก็ตัดให้คงที่แล้ว ครับไม่ใช่ยาวยังกะเกาหลี อีกอย่างตัดได้แค่รองทรงเอง แต่รอง มันไม่ยอม บอกรอหนังสือมาก่อนจะให้ตัด แถมยังพากพิงถึง ศธ เสีย ๆ หาย ๆ ทั้งคนเก่าทั้งคนปัจจุบันอีก

gamepkt
22nd January 2013, 17:47
โรงเรียนผมก็ยังไม่มีประกาศใช้ แต่เพื่อนผมก็จัดมาแล้ว "รองทรง" เดี๋ยวอาทิตย์หน้า ผมจะตัดรองทรงเหมือนกันครับ :dntknw

Rex
22nd January 2013, 17:48
ร้องเรียน ยื่นเรื่อง ตรงได้ที กระทรวงศึกษาธิการ กฎเรื่องทรงผมจะอยู่ภายใต้กฎระเบียบของกระทรวงโดยทั่วกันทั้ง ราชอาณาจักรไทย ซึ่งป่านนี้กระทรวงคงส่งจดหมายเวียนให้เกือบครบทุกโรงเรียนแล้วครับ หากยังละเมิดแจ้งได้ทันที จะถือว่าฝ่าฝืนกฎระเบียบหลักของกระทรวง

อ่านหนังสือพิมพ์ ฟังข่าว มั่งนะครับ เขาออกข่าวกันหนาหูตั้งหลายวัน ไม่รู้เลยหรือไง?

zerokoza
22nd January 2013, 17:55
ตอนนี้เขาออกมาประกาศยกเลิกหัวเกรียนเเค่ในนามหรือเปรียบๆ ก็เหมือนข่าวโคมลอย ถึงมันจะเป็นเรื่องจริง เพราะยังไม่มีการออกกฏระเบียบที่เเท้จริงออกมาทางกระทรวงการศึกษากำลังเเก้ไขกฏระเบียบเเล้วส่งหนังสือยืนยันขออนุมัติ เเล้วจะส่งต่อไปยังโรงเรียนต่างๆ ทั่วประเทศอีกทีครับ

โรงเรียนผมอาจารย์เขาเเจ้งมาเเบบนี้เเล้วถ้ากฏใหม่ออกมาเขาก็จะให้ยกเลิกหัวเกรียนทั้งโรงเรียนยกเว้น ร.ด. --*

ปล.อย่ากังวลเลยครับยังไงโรงเรียนก็ต้องตามกฏอยู่เเล้ว เราเเค่รอไม่เเน่กฏระเบียบนี้จะอนุมัติให้ใช้เริ่มต้น ภายในเทอมหน้าครับ

ปล.2 อยากจะฝากถามกันหน่อยครับ โรงเรียนผมอาจารย์บอกมาว่าปีหน้าจะปิดเทอมปลายเดือนมีนาคม ทั้งๆ ที่ปกติปิด ปลายเดือนกุมภา เเล้วเปิดเดือนมิถุนา เพื่อให้ตามอาเซียนครับ โรงเรียนอื่นมีเเบบนี้ไหมครับ?

Ich_Liebe_Dich
22nd January 2013, 18:10
ไว้ผมยาวแล้วได้อะไรหรอครับ????

postgeno159
22nd January 2013, 18:15
ผมไปนั่งเถียงตั้งนานกับครูที่ห้องปกครอง เรื่องทรงผม ผมก็โดนมาเยอะจนเข้าห้องปกครอง

เถียงไปเถียงมา สุดท้าย อาจารย์แกบอกว่า "หนังสือยังไม่ส่งมาถึงโรงเรียน"

22nd January 2013, 20:14
จขกท อยู่ บ.ว. รึเปล่าหว่า 555 ไม่ใช่ก็โทษที

ไม่ใช่ครับ :D

FANG
22nd January 2013, 20:24
ต่างกับ อาจารที่ ร.ร. ผม ถ้าไม่ยอมนะ เจอเด็กด่า + มีโวยอาจารแน่ เพราะเด็ก ร.ร. ผม มันคุมไม่ค่อยได้

piekie
22nd January 2013, 20:32
ย้ายโรงเรียนครับ..ฮ่าๆๆๆ

unsignmer
22nd January 2013, 21:28
ไว้ผมยาวแล้วได้อะไรหรอครับ????

พอเห๊อะะะะะ

Resistance
22nd January 2013, 21:32
ผมที่ดกดำ และ ความมั่นใจอีกเล็กน้อย

JamesHeller
22nd January 2013, 21:36

ผมว่าคุณน่าจะถามว่า "บังคับกันแล้วได้อะไร" มากกว่าครับ อิอิ

babe2125
22nd January 2013, 21:39

ได้เหาครับ

808080808
22nd January 2013, 21:40
จากที่อ่านมาหลายๆข้อความรู้สึกว่านักเรียนเริ่มทำตัวกร้าวร้าวกับครู อาจารย์มากขึ้น เถียงครู และอาจราย์ รุนแรงมากขึ้นอีกหน่อยจะเป็นยังไงอีกละเนี้ย คงไม่มีใครเชื่อการสอนของครู อาจารย์อีกต่อไปแน่ๆเลย แล้วใครจะยากมาเป็นครูสอนเด็กรุ่นหลังๆ ทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยมีคนอยากเรียนจบมาแล้วเป็นครู อาจารย์กันเท่าไหร่

gspretun
22nd January 2013, 21:53
ทรงเกรียนอะดีเเล้ว
อยากไว้ทรงเท่ๆหรอ ก็งี้อะ อย่างกะโมฮอลค์ 5555+ เหมือนพวกไม่มีตังค์เรียน กุ๋ยอะ
http://image.ohozaa.com/i/906/kMmv22.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wBdpu8KqOugQzmgk)

ตามจริงครูผมเขาขี้เกียจพูดกับผมเเล้ว 555+
ปล.เซนเซอร์ภาพหน้าหน่อยนะ คือคราวที่เเล้วลงหน้าเต็มไปโดนว่าเละเทะเลย 555+เดี๋ยวมีคนมาด่า 555+

babymaster
22nd January 2013, 21:57
ร้องเรียน ยื่นเรื่อง ตรงได้ที กระทรวงศึกษาธิการ กฎเรื่องทรงผมจะอยู่ภายใต้กฎระเบียบของกระทรวงโดยทั่วกันทั้ง ราชอาณาจักรไทย ซึ่งป่านนี้กระทรวงคงส่งจดหมายเวียนให้เกือบครบทุกโรงเรียนแล้วครับ หากยังละเมิดแจ้งได้ทันที จะถือว่าฝ่าฝืนกฎระเบียบหลักของกระทรวง

อ่านหนังสือพิมพ์ ฟังข่าว มั่งนะครับ เขาออกข่าวกันหนาหูตั้งหลายวัน ไม่รู้เลยหรือไง?

เสียใจด้วยครับ รดไม่มีสิทธิ์ยืนต่อกระทรวงศึกษาธิการ เพราะอยู่เป็นของกระทรวงกลาโหม กระทรวงศึกษาธิการไม่มีสิทธิ์

666SaTaN999
22nd January 2013, 22:01
รอจดหมายมาแหละครับ

Spermz
22nd January 2013, 22:06
แจ้งกระทรวงศึกษาโดยตรงครับ

ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานปลัดกระทรวง
ติดต่อผู้ดูแลระบบ : website@moe.go.th
ติดต่อ สอบถาม ร้องเรียน ที่สายด่วนการศึกษา โทร 1579
กระทรวงศึกษาธิการ 319 วังจันทรเกษม ถนนราชดำเนินนอก เขตดุสิต กทม. 10300

babymaster
22nd January 2013, 22:12
แจ้งกระทรวงศึกษาโดยตรงครับ

ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานปลัดกระทรวง
ติดต่อผู้ดูแลระบบ : website@moe.go.th
ติดต่อ สอบถาม ร้องเรียน ที่สายด่วนการศึกษา โทร 1579
กระทรวงศึกษาธิการ 319 วังจันทรเกษม ถนนราชดำเนินนอก เขตดุสิต กทม. 10300
รักษาดินแดนเป็นของกระทรวงกลาโหมครับ มันเลยอำนาจของกระทรวงศึกษาธิการแล้วครับ

Spermz
22nd January 2013, 22:13
รักษาดินแดนเป็นของกระทรวงกลาโหมครับ มันเลยอำนาจของกระทรวงศึกษาธิการแล้วครับ

เรารู้โดยทั่วกันครับว่า รด. ยึดกฏตามกระทรวงกลาโหม

รด ถือว่าเป็นทหารคนนึงครับ ตั้งแต่มีประกาศมาเราก็ต้องรู้กันอยู่แล้ว...ว่า รด ต้องตัดเกรียนเหมือนเดิม ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม รด บางคนถึงคิดว่า รด ก็ไม่ต้องเกรียน

ส่วนตัวผมเป็น บำเพ็ญประโยชน์ครับ สอบวิ่ง รด ไม่ผ่าน ^^ เจ็บเลย

~FeaR~
22nd January 2013, 22:15
เด็กสมัยนี้เอาแต่ใจตัวเอง

SpeeDSperM
22nd January 2013, 22:28
จากที่อ่านมาหลายๆข้อความรู้สึกว่านักเรียนเริ่มทำตัวกร้าวร้าวกับครู อาจารย์มากขึ้น เถียงครู และอาจราย์ รุนแรงมากขึ้นอีกหน่อยจะเป็นยังไงอีกละเนี้ย คงไม่มีใครเชื่อการสอนของครู อาจารย์อีกต่อไปแน่ๆเลย แล้วใครจะยากมาเป็นครูสอนเด็กรุ่นหลังๆ ทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยมีคนอยากเรียนจบมาแล้วเป็นครู อาจารย์กันเท่าไหร่

เห็นด้วย เด็กสมัยนี้โตเกินวัยจริงๆ สังคมสมัยใหม่เปิดโอกาสให้เด็กคิดและแสดงออกมากขึ้น เลยได้เห็นความคิดเห็นด้านลบและบวกมากขึ้นไปด้วย แต่ด้านลบนี่เยอะกว่าจริงๆ

บางคนนี่ถึงกับมองกฏระเบียบเป็นเรื่องบังคับกันไปซะแล้ว

masmazu03
22nd January 2013, 22:33
ถ้าถามว่า สามารถทำอะไรได้บ้าง

ผมว่าพอที่จะทำได้คือ ....ทำไจ5555..... เราเป็นผู้น้อยทำไรก็ผิดไปหมด

Ratiio
22nd January 2013, 22:37
เค้าจะไว้ก็เรื่องของเขา คุณจะถามทำไม อิจฉาเด็กเหรอ ที่จะไม่ได้ตัดเกรียนอ่ะ 55555 ผมว่าคุณนี่น่าจะผ่านวัยนี้ไปแล้วนะ ถ้าพูดอะไรผิดไปก็ขออภัย .... :thank

NightTheHCG
22nd January 2013, 22:43
ก็เขาทำตามๆกันมาอ่า... ความจริงไม่อยากเปลี่ยนคงกลัวหน้าแหกซะละมั้งครับ กลัวว่าจะแพ้เด็กไม่ยอมทำตามความคิดของเด็กๆ แม้ว่ามันจะเป็นเรื่องที่สมควรหรือไม่สมควร : )

เริ่มดูกันได้ที่ นาทีที่ 6.00 เป็นต้นไป

http://www.youtube.com/watch?v=Rl8g5QPJ8o8

moss2u4u02
22nd January 2013, 22:52
เกรียน ก็ประสบการณ์ชีวิตนะครับ ครั้งนึง........

neroro
22nd January 2013, 22:54
จะสนใจอะไรกับ ผมเกรียนหนั่กหนา ให้เวลาคุณมาอยู่มหาลัยเถอะ คุณอยากไว้ทรงอะไรก็ไว้ไม่มีใครว่า
โรงเรียนมีมาเป็นกี่ๆปี เขาให้ตัดเกรียนกัน ก็ยังไม่เห็นมีใครตายเลยนะครับ

บอกตามตรง เรื่องแค่นี้ ไม่น่าจะทำให้มีปัญหานะครับ

อีกอย่างเรื่องที่ให้ไว้ผมได้ ทางกระทรวงยังไม่ได้อนุมัติ100% เลย ครับ ขออภัยถ้าแรงเกินไป แต่ผมเห็นหลายกระทู้แล้วเรื่องนี้ เรื่องแค่นี้มันไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

jinzo
22nd January 2013, 22:56
ยกเลิกไปซะไอ้กฎหัวโบราณแบบนี้นี่มันปี 2556แล้วนะครับ ไม่ใช่ปี 2515

ผมบ่นไปงั้นแหละยังไงเขาก็เปลี่ยนแล้ว ส่วนไอ้พวกผู้ใหญ่ที่อิจฉาเด็กอะ มีปัญหา pm มาหาผมครับ;)

Ich_Liebe_Dich
22nd January 2013, 23:03
เค้าจะไว้ก็เรื่องของเขา คุณจะถามทำไม อิจฉาเด็กเหรอ ที่จะไม่ได้ตัดเกรียนอ่ะ 55555 ผมว่าคุณนี่น่าจะผ่านวัยนี้ไปแล้วนะ ถ้าพูดอะไรผิดไปก็ขออภัย .... :thank

ผมไม่ได้อิจฉาหรอกครับแค่อยากรู้เฉยๆ

alonedevil
22nd January 2013, 23:04
เหอะๆ ไอ้เราก็จบมา ได้ 3 ปีละ เห็นการเปลี่ยนแปลงและไม่รู้จะเรียกความรู้หรือความอะไรดี จากคำพูดของเด็กๆไม่ว่าจะข่าว หรือ ตามเว็บบอร์ดก็ตาม
ผมว่าก็ดีนะที่ยกเลิกการตัดเกรียน เป็นผลประโยชน์ต่อน้องๆ แต่ที่มองเห็นนะ จากหลายๆกระทู้ที่ ออกมา "เหมือนจะให้ความสำคัญกับคำว่า สิทธิมนุษย์ แต่มองข้ามกฎระเบียบไปนะ"

อะตอนนี้กระทรวงเข้าประกาศแล้วแต่ก็ต้องรอให้เรื่องมันมาถึง รร. ก่อนครับ ให้ รร. ประกาศใช่นั้นแหละถึงจะ สมบรูณ์ ละ แต่ที่จริงนะผมว่าไม่ต้องประกาศยกเลิก ก็ มีหลาย รร. ที่เขาไม่บังคับเกรียน

เลย งง ว่า ทำไม น้อง ไม่ไปเขา รร. เหล่านั้นหละ ????

Ghost
22nd January 2013, 23:11

อยากหล่อครับ

ผมพูดตรงๆเลยครับ ไม่ชอบเป็นพระเอก และไม่อิจฉาริษยาใคร

MIAMI
22nd January 2013, 23:19
เสียดายอยู่ม.ปลายแล้วกฎพึ่งมา tt'

ballba
25th January 2013, 21:35
รร.ผม ไม่ยอมให้ตัดเกรียนครับ 555

ไม่ใช่หรอก มันไม่มีใครตัดเลยหนะสิ = =

เข้าใจความรู้สึกครับ

bitch735
25th January 2013, 21:40
ก็มันยังไม่ออกแบบทางการใช่ปะครับ รร ผมก้บอกมางี้แต่ผมม.4อิอิไม่เกรียน

panaddas06
25th January 2013, 21:43
รร ผมก็ไม่ยอมครับ เซ็งๆอยู่ครับ 555

cu2egg
25th January 2013, 21:58
เคยไว้ยาวประบ่า เพื่อนไว้เลยกลางหลัง ก็เป็นวัยไป
ตอนไม่ให้ไว้ยาวก็อยากจะยาวๆ พอไว้ได้ก็เลยลองดูหน่อย
ตอนนี้ที่ยาวสุดคือลองทรง

จริงแล้วปล่อยให้ไว้ทรงอะไรก็ได้ไป ที่สุดแล้วก็ไปตัดลองทรงกันมาเอง

ผมสั้นสบายสุด ดูแลง่าย แต่งตัวง่าย

TheDarK
27th January 2013, 15:43
เกรียนแล้วดูน่ารัก

ILoVePaNgYa
27th January 2013, 16:49
เหมือนเค้าจะทำหนังสือเวียนแค่ว่าสามารถอนุญาติให้เด็กไว้รองทรงได้ ส่วนเรื่องที่โรงเรียนจะทำหรือไม่ทำนั้นก็อีกเรื่องนึง

pommagebtang
27th January 2013, 19:02
ให้เด็กไว้รองทรงได้ ส่วนโรงเรียนจะยอมหรือไม่ ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ นั่นมันอันเก่าครับ
ตอนนี้คือ โรงเรียนห้ามใช้ดุลยพินิจของโรงเรียนเองแล้ว ต้องตามกฎซึ่งถูกสร้างมานานแล้วเท่านั้น
รร ผม เห็นเขาว่าจะปีการศึกษาหน้า ทั้งๆที่ได้จัดหมายแล้ว

Elotickz
27th January 2013, 19:03
ไว้หัวเกรียนได้ไร ไอหนุ่ม ??

Zpatan
27th January 2013, 19:06
เขาไม่ได้บังคับใช้ครับ ถ้าโรงเรียนคุณไม่ใช้ก็เรียกร้องอะไรไม่ได้หลอกครับ

THE DarkLight
27th January 2013, 19:15
เกรียนอ่ะ ผมก็ชอบ ปัญหา****มีอยู่ข้อเดียว ขี้เกียจเดินไปร้านตัดผมเฟ้ย T T (เสียตัง + เสียเวลาต้องไปนั่งตัด + ปวดขาโดนใช่เหตุอีก)

ปล ที่โรงเรียนผมไม่มีผู้ชายไปถามอาจารย์เรื่องผมเลยนะ ซักคนยังไม่มี แต่ผู้หญิงนี่ดิ เพียบครับ ไปถามได้ทุกวี่ทุกวัน (แต่ก็ดีนะ ผมชอบผู้หญิงผมยาว)

Igotyoubaby
27th January 2013, 19:18
ตัดไปตามกฎระเบียบซะมันก็จบๆปิดเทอมค่อยไว้ก้ได้ผมอ่ะ ที่บอกนี่ไม่ได้อิจฉานะเพราะตอน มต้นผมก็ไม่ค่อยอยากจะตัดเท่าไหร่หรอกผมอะ แต่พอผ่านตรงจุดนั้นมา มองย้อนกลับไปเรื่องผมมันเป็นแค่เรื่องเล็กๆแค่นั้นเอง รู้ว่าอยากหล่อแต่ถ้าคนมันหล่อมันตัดทรงอ่ะไรมันก็หล่อ

RunBKK
27th January 2013, 19:19
พ่อ : พ่อนั่งสูบบุหรีดื่มเหล้าอยู่หน้าบ้าน สอนลูกว่า ลูกเหล้า บุหรี่ไม่ดีนะ (ได้งัย)

ความคิดผม :ครูไว้ผมยาวสวย เทห์ สอนนักเรียนว่า สมหญิง ผมยาวเกินติ่งหูแล้ว ไปตัดเสีย สมชายอีกคนผมยาวเกิน 3 ซม.แล้ว เด็กพวกนี้ขาดวินัยจริงๆ เดียวต้องตัดคะแนน (สมหญิงและสมชายเรียนเก่งโคตรๆ เพราะตั้งใจเรียนและเรียนพิเศษที่สยาม)

ครุคุยกัน :คุณครูอำนาจค่ะ ดิฉันทำผมซาร่าสวยมัยค่ะ คุณก็หล่อไม่เบาเลยน่ะค่ะ

คิดเอาเองน่ะจ๊ะ
cr. อิทธิพล หนองหายา

taeyeon
27th January 2013, 19:56
รร ผม ไว้ได้แล้วน้า

Innes
27th January 2013, 20:19
พวกนายแต่ละคนน่ะที่อยากไว้ผมยาวอ่ะ หาเหตุผลอะไรก็ได้มาให้ผมหน่อยเอาเหตุผลที่ฟัง"ขึ้น"ด้วยนะ
เพราะเท่าที่สังเกตุมาเนี่ยมันมีแต่อ้างญี่ปุุ่นๆกับสิทธิอะไรไม่รู้

Blacker
27th January 2013, 20:27
พวกนายแต่ละคนน่ะที่อยากไว้ผมยาวอ่ะ หาเหตุผลอะไรก็ได้มาให้ผมหน่อยเอาเหตุผลที่ฟัง"ขึ้น"ด้วยนะ
เพราะเท่าที่สังเกตุมาเนี่ยมันมีแต่อ้างญี่ปุุ่นๆกับสิทธิอะไรไม่รู้

ความมั่นใจยังไงครับ สั้นๆหวังว่าคงคิดได้น่ะ

๏WILD-DOG๏
27th January 2013, 20:32
ทนๆไปก่อนเหอะครับจะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน อย่าไปเถียง พูด แสดงท่าทางไม่ดี ไม่เคารพคุณครูเลยผมเห็นเพื่อนผมมันทำท่าทางใส่อาจารย์แล้วผมอยากเข้าไปชกมันจริงๆ ท่านสั่งสอนเราก็ดีแล้วแหละครับ คิดซะว่าท่านหวังดีกับเราก็แล้วกัน

edwardza02
27th January 2013, 20:50
ไว้เถอะครับ ไม่กี่ปีเอง ตกลงจะมาเรียน หรือ จะมาหล่อครับ