PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : 8 นิสัยอันตราย ที่บ่งบอกว่าคุณมีสิทธิขึ้นคาน

tonyhero
22nd January 2013, 22:17
1. ชอบบงการและควบคุม

ถ้าคุณเป็นสาวที่ชอบตั้งกฎระเบียบ คอยควบคุมชีวิตหรือขีดเส้นทางให้คนอื่นแล้วล่ะก็ อัพยิ้มขอบอกให้รู้ไว้ว่านิสัยนี้เป็นนิสัยที่หนุ่มทั้งหลายไม่ชอบอย่างมากค่ะ

2. เรื่องมาก เอาแต่ใจ

ไม่ว่าเขาจะพยายามเอาใจคุณมากเท่าไหร่ แต่คุณไม่เคยจะพอใจเสียที แถมยังออกอาการหงุดหงิดที่เขาทำไม่ได้ดั่งใจคุณอีก งานนี้รับรองได้เลยค่ะว่า คานทอง จะไปไหนเสีย

3. สนใจแต่ผลประโยชน์

อย่างว่าค่ะว่าเรื่องของความรักนั้นเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน หากคุณพยายามลงทุนทุกวิถีทางเพื่อที่จะได้คบกับชายหนุ่มผู้มั่งมีเงินทองแล้วล่ะก็ สุดท้ายก็คงไม่มีใครทนคุณได้อยู่ดี

4. ขี้เหนียว

คุณอาจคิดว่า การที่ผู้ชายคนนึงเข้ามาจีบคุณนั้นจะต้องเลี้ยงดูปูเสื่อให้คุณทุกอย่าง คุณไม่ยอมออกเงินเลยแม้แต่แดงเดียวแถมยังอ้อนให้ซื้อโน่นซื้อนี่ให้ รับรองว่าคุณผู้ชายคงต้องโบกมือบ๊ายบายอย่างแน่นอน

5. ไม่เป็นตัวของตัวเอง

การที่คุณอยากให้เค้าคอยพิทักษ์ดูแลมันก็ดีอยู่หรอกค่ะ แต่ถ้าไม่ว่าจะเป็นเรื่องการตัดสินใจเรื่องอะไร คิดจะทำอะไร คุณก็ให้เค้าเป็นคนตัดสินใจทั้งสิ้น เชื่อหรือไม่คะว่าเขาอาจเบื่อคุณขึ้นมาได้เหมือนกัน

6. ไม่มีเหตุผล

แทบจะเรียกว่าความไม่มีเหตุผล งี่เง่า นี้จะเป็นนิสัยหนึ่งที่อยู่คู่กับผู้หญิง หากคุณสาวๆชาว อัพยิ้ม ออกอาการงี่เง่าไม่มีเหตุผลในทุกเรื่องแถมยังชวนทะเลาะอีกบอกได้เลยว่าอย่างไรผู้ชายนั้นก็ไม่มีความสุขและไม่สามารถทนได้

7. เห็นแก่ตัว

ถ้าหากคุณคบกับใครแล้วเมื่อเกิดปัญหาต่างๆ คุณไม่ยอมช่วยเหลือเกื้อกูลไม่อยากเข้าไปยุ่งเพราะกลัวตัวเองต้องเดือดร้อนหรือเสียผลประโยชน์ นิสัยแบบนี้ไม่ใช่แค่หนุ่มๆที่ยี้ แม้แต่เพื่อนๆยังแทบไม่อยากใกล้เลยค่ะ

8. เป็นคนขี้บ่น

ไม่ว่าเรื่องอะไรคุณก็สามารถบ่นได้ทุกวันและทั้งวัน แทนที่หนุ่มๆจะได้ฟังแต่สิ่งที่ทำให้สดชื่นกลับต้องมาปวดหัวกับสิ่งที่คุณบ่นรับรองได้เลยว่าหนุ่มๆนั้นจะวิ่งแจ้นอย่างแน่นอน

Credit : upyim.com

hot0892832683
22nd January 2013, 22:18
ลืมเครดิตหรือป่าว ครับบบ ^ ^

tonyhero
22nd January 2013, 22:19
ลืมเครดิตหรือป่าว ครับบบ ^ ^
ลืมครับ อิอิ

FANG
22nd January 2013, 22:36
ผมเป็นคนเงียบๆนะ ยังไงก็ได้แล้วแต่ ไม่ยุ่งเกี่ยวกับใคร ชอบความสงบ และ เป็นคนเย็นชามาก แต่ดันมีเพื่อนเยอะสะเหลือเกิน

jabbawockeez70
22nd January 2013, 22:40
ชอบลานเซ็นอ่ะ เป็นหนังเรื่องอะไรหรอ

npdeoh2754
22nd January 2013, 22:42
ผมจะเป็นคนๆนั้นรึเปล่า :( (ตอนนี้ก็กำลังแก้ไขอยู่)

LuFy
22nd January 2013, 22:43
ผมเป็นคนเงียบๆไม่ค่อยพูดเเต่เมื่ออยู่กับกลุ่มเพื่อนจะกลายเป็นตัวโจ็กของกลุ่ม:p

payback
22nd January 2013, 22:45
พออยู่ไปนานๆ มีมากกว่า8ข้ออีกครับ :eek:

tonyhero
22nd January 2013, 22:46
ชอบลานเซ็นอ่ะ เป็นหนังเรื่องอะไรหรอ
JACK REACHER ครับ