PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ท่าบริหารท่าไหนที่สามารถเสริมสร้างกล้ามเนื้อตรงหัวไหลได้บ้าง

speaknase
23rd January 2013, 16:40
คือผมมีปัญหากับกระดูกขอต่อ หัวไหล่ซึ่งมันหลุดเวลาที่ออกแรงขวางปาอะไรแรงๆ ซึ่งวันนี้ผมเองก็ไปหาหมอมา หมอเค้าก็แนะนำว่าหยุดทำท่าปาของ ไปซัก 1 - 2 ปี หรือถ้าอยากให้หายไวๆก็เล่นกล้ามแถวๆหัวไหลเช่น ยกดัมเบล หรือเข้าฟิตเน็ตไปเลย แต่ผมเองไม่ค่อยจะมีเวลาที่จะเข้าฟิตเน็ทเลย แต่ก็อยากจะบริหารกล้ามแถวๆหัวไหล บ้านผมมีดัมเบลอยู่ครับ ซึ่งผมเองไม่รู้เลยว่าต้องทำอะไรกับมัน

ยังไงก็วอนผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะครับ ..