PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือเรื่องสี

moonbriswam
23rd January 2013, 17:34
ใครที่เรียนด้านศิลปะหรือเก่งด้านนี้ช่วยผมหน่อยครับ ทำงานส่งอาจารย์อีกแล้ว

อยากรู้ว่าสีที่แสดงถึงอนาคตที่จะเกิดขึ้นต้องเป็นสีอะไรเหรอครับ เท่าที่รู้มาอย่าง สีเทาก็เหมือนอดีตอะไรแบบนี้อ่ะครับ

ใครพอจะรู้สีอนาคตก็บอกทีนะครับ :yes

moonbriswam
23rd January 2013, 21:29
ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับเนี่ย :help

godzarda
23rd January 2013, 22:09
ก้แล้วแต่คนนะครับ แล้วแต่theme ของอนาคตด้วยว่าจะเป็นยังไง
แต่ถ้ามาลอยๆแบบนี้เป็นผมผมใช้สีโทนน้ำเงินนะครับ

HANG-ON
23rd January 2013, 22:15
ในอนาคตเหรอ .. ผมว่าเป็นพวกสีน้ำเงินๆ ฟ้าๆ สีเหลือง ดำเรืองแสง หรือ สีขาว เคยดูหนังที่มันสื่อถึงโลกอนาคตป่ะ มันก็ประมาณเรื่อง Tron Legacy

Dredd 9ล9

moonbriswam
23rd January 2013, 23:50
โอ้ ขอบคุณทั้งสองคนมากเลยนะครับ :)

พอดีอาจารย์สั่งให้วาดรูปแบบนามธรรมมา ผมต้องการสื่อถึงอดีตปัจจุบันแล้วก็อนาคตหนะครับ

ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะครับ ตกลงใช้สีโทนน้ำเงินๆ :)