PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไมค์ช็อต

ShockFrighTzZ-
23rd January 2013, 19:50
ไมค์ผมช็อตน่ะครับเพิ่งซื้อมาใหม่ๆ ประมาณว่ามีเสียงรบกวน ตลอดเลย แต่พอไปเทสอีกเครื่องกลับไม่ช็อต

ผมก็เลยสรุปว่าไม่น่าเป็นกับไมค์แต่เป็นกลับเครื่องผมลองเสียบทุกช่องแล้วนะครับก็ยังเหมือนเดิม ผมไม่รู้ว่าทำไม เพราะอะไร ก็เลยอยากจะถามผู้มีความรู้ครับ

17791
23rd January 2013, 23:40
แบบเนี๊ยะนะครับพวกเล่นเครื่องเสียงจะรู้ดี มันเป็นอาการฮัมเกิดจากการที่สัญญาณไม่มีกราวน์ลงลองต่อสายดินกับเคสดูครับถ้าไม่หายก็อาจจะเสียบสายไม่แน่น แต่ถ้าแน่นแล้วก็ลองไปดูที่ Microphone Boost นะครับว่าตั้งไปเท่าไร ถ้าให้ดีตั้งแค่ 100% แต่ Microphone Boost ตั้งได้ 400% หรือ4เท่าของเสียงปกติ

ShockFrighTzZ-
24th January 2013, 16:33
แบบเนี๊ยะนะครับพวกเล่นเครื่องเสียงจะรู้ดี มันเป็นอาการฮัมเกิดจากการที่สัญญาณไม่มีกราวน์ลงลองต่อสายดินกับเคสดูครับถ้าไม่หายก็อาจจะเสียบสายไม่แน่น แต่ถ้าแน่นแล้วก็ลองไปดูที่ Microphone Boost นะครับว่าตั้งไปเท่าไร ถ้าให้ดีตั้งแค่ 100% แต่ Microphone Boost ตั้งได้ 400% หรือ4เท่าของเสียงปกติ

Microphone Boost คืออะไรครับทำไมของผมมันปรับได้แค่ 0.0 dB , +10.0 dB , +20.0 dB , +30.0 dB แต่ผมลองปรับหมดทุกอันแล้วก็ยังช็อต -*-

เรื่องเสียบสายนี้ผมคิดว่าแน่นแล้วล่ะครับหมุนนั่นนี่ลองทุกช่องก็เหมือนเดิม เดี๋ยวจะลองต่อสายดินกับเคสดูครับ ขอบคุณครับ