PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะทำยังไงต่อไปดี

gamenuzaa43
23rd January 2013, 20:53
คือผมชอบเพื่อนในห้องผมคนนึงเค้าเป็นเพื่อนสนิทผมครับแล้วเค้ามีแฟนแล้วด้วย
แล้วคุยไปเรื่อยๆเค้าเริ่มสงสัยว่าผมชอบเค้า เค้าก้เริ่มถามผมทุกวันว่าชอบเค้าใช่ไหม ถามเหมือนอยากให้ผมไปชอบเค้ามาก
ผมก้อยากตอบความจริงไปนะครับ แต่ติดที่ตรงเค้ามีแฟนแล้ว ผมควรจะทำไงดีครับ อึดอัดมาก

Granado
23rd January 2013, 20:58
อ่าว มาอาการเดียวกับผมเลย จับมือแล้วเดินไปด้วยกัน

jossza
23rd January 2013, 21:07
ไม่รู้นะ แต่ถ้าเป็นเรา เราจะบอกเค้าไปเลย เฟี้ยวดี มัวคิดมากพอผ่านไปแล้วจะคิดว่า รู้งี้กู......ดีกว่า

เค้าถามทุกวันงี้เค้าอาจชอบเราก็ได้ เค้ามีแฟนแล้วแล้วยังไง ถ้าไม่มีการเลิกลาแล้วจะมีการเริ่มต้นใหม่ได้ยังไงละ

ปล.แล้วแต่น้า ใจถึงๆหน่อย กิ้วๆ สู้ๆ

jinzo
23rd January 2013, 21:08
ตัดใจเถอะครับ ถ้าแฟนเขารู้ อาจจะได้นองเลือดก็เป็นได้(เว่อไปละ)

jackiiez
23rd January 2013, 21:13
แฟนผมตอนนี้ก้เคยเปนแฟนเพื่อนผมมาก่อน แต่ผมไม่ได้แย่งนะ รอเค้าเลิกกัน เราค่อยแสดงความจำนงออกไป

เปนเพื่อนสนิทกันมาก่อนเนี่ยแหล่ะ พอมาเป็นแฟนกัน ผมว่ามันก็โอนะ ได้รุ้นิสัยใจคอกันมาก่อนที่จะคบกัน ก้เหมือนคนดูใจกันมาแล้วหลายๆปี

ตอนนี้คบกันได้สองปีแล้ว ยังแฮปปี้กันดีอยู่ ดีกว่าจีบหยิงใหม่ๆแปบเดียวแล้วเป็นแฟนกัน

แบบนี้จะอยู่ไม่ค่อยยืด เพราะนิสัยแย่ๆมันจะเริ่มแสดงออกมาเรื่อยๆ :)

Demonpoker
23rd January 2013, 21:17
NTR NTR NTR NTR NTR NTR NTR NTR NTR NTR
NTR NTR NTR NTR NTR NTR NTR NTR NTR NTR
เวลานี้ต้อง NTR โล้ด

LIVE
23rd January 2013, 21:19
บอกว่า แล้วแฟนนายละ? แล้วรอฟังคำตอบ

Kyonman
23rd January 2013, 21:25
เขามีแฟน แล้วนิครับ?? ผมว่า อย่าเพิ่งยุ่งตอนนี้ครับ ถ้าแฟนเขารู้ เรื่องจะไปกันใหญ่ ผมไม่สนับสนุก กับ คนที่มีแฟน อยู่แล้วนะ

ไอ้คนที่ แนะนำ ให้แย่ง ก็นะ ถ้าคุณมีแฟน แล้ว เกิดเหตุการณ์ แบบนี้ จะรู้สึกยังไง ใจเขา ใจเรา ครับ

แนะนำ ให้เฉยๆ ไว้ครับ

neoleooi44
23rd January 2013, 21:27
เวลานี้ต้อง NTR โล้ด

์NTR คืิออะไรครับบ งง !?

akanent
23rd January 2013, 21:30
ตอบความจริงจากใจคุณไปครับถ้าคุณไม่ตอบวันนี้แล้วคุณจะให้คำตอบเพื่อนคุณวันใหน ?

neoleooi44
23rd January 2013, 21:32
ส่วนตัวผมคิดว่า น่าจะบอกไปนะครับ เพราะถึงยังไง จุดหมายปลายทางน่าจะเหมือนกัน เอ๊ะ ยังไง!!

สู้ๆ ครับ ผม

ZirusZa
23rd January 2013, 21:33
อดทนไว้ก่อนครับ เป็นเพื่อนไว้ก่อน รอจนวันนั้น วันที่เค้าต้องการใครสักคน มาซับน้ำตา ให้เค้า แล้วเราก็เสียบเลยครับ !!! (หมายถึงรอวันที่เค้าอกหักหรือไม่มีใครแล้ว) :cool:

zerokoza
23rd January 2013, 21:34
ชอบก็บอกชอบไปตรงๆ ดีกว่ามาเสียใจทีหลังเมื่อไม่มีโอกาส

คนที่ไม่มีเเฟนส่วนมากเลือก หรือไม่มีคนมาจีบ +กับอาย เขิน ง่ายหน้าไม่ด้านพอ :nea

สู้ไปครับ ผมไม่ได้ให่ยุเเย่งเเฟนคนอื่นนะครับ เเต่เราเเค่ทำตามหัวใจเขาเราเท่านั้นเอง

ไม่กล้าก็ทำเหมือนพูดเล่นๆ ก็ได้เวลาเขาถาม

ถ้าเจาถามว่าชอบไหม? ตอบไปเลยครับ

''ชอบสิ น่ารักเเบบนี้ทำไมจะไม่ชอบล่ะ'' ให้พูดเเบบทำเล่นสนุกๆ ก็ได้เเต่ก็ยังถือว่าได้บอกครับ

ballba
23rd January 2013, 21:39
ชอบก็บอกไปครับ

ไม่ได้หมายความว่า เราบอกชอบคือหวังจะไปแย่งไปเสียบ

เบื่อพวกอินดี้ พวกตีความหมายผิดๆ

ถ้าเพื่อนชอบกัน มันไม่ผิดครับ แต่ก็ต้องหัดมีวงเล็บครับ

ว่าถึงชอบกันแต่ก็เป็นแค่เพื่อน

ถ้าไม่มีแฟนแล้วก็ค่อยว่าไปอย่างครับ

Demonpoker
23rd January 2013, 21:46
์NTR คืิออะไรครับบ งง !?
แปลว่า ไปแย่งเมียมันมา ณ บัดนาว!!

neoleooi44
23rd January 2013, 21:47
แปลว่า ไปแย่งเมียมันมา ณ บัดนาว!!

อ้ออ เกทเลยครับท่านนน !!

HaHaHaBank
23rd January 2013, 21:56
บอกไปเลยครับ รับรองโล่งอก เสียใจ

raffaella
23rd January 2013, 21:57
ชอบก็บอกไปเลยครับเหตุผลก็ตามที่คุณ ballba กล่าวไปนั่นแหละ

ชอบก็บอกไปครับ

ไม่ได้หมายความว่า เราบอกชอบคือหวังจะไปแย่งไปเสียบ

เบื่อพวกอินดี้ พวกตีความหมายผิดๆ

ถ้าเพื่อนชอบกัน มันไม่ผิดครับ แต่ก็ต้องหัดมีวงเล็บครับ

ว่าถึงชอบกันแต่ก็เป็นแค่เพื่อน

ถ้าไม่มีแฟนแล้วก็ค่อยว่าไปอย่างครับ

aminookey
23rd January 2013, 22:44
ลองคิดดูอีกมุมนึงนะ สมมุติถ้าแฟนนายโดนคนมาบอกรักนายจะรู้สึกยังไง
ตามจริงก็อยากเชียร์นายไปบอกรักเค้านะ แต่คิดดูดีๆมันไม่ถูกต้องเท่าไหร่เพราะเธอมีเจ้าของ
จะทำอะไรก็คิดดีๆล่ะ
อันนี้ผมโดนบ่อยโดยเฉพาะกับแฟนผม เจอมาแปดครั้งแล้ว ผมตามหลอกหลอนมาหมดแล้ว