PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระเบิดหูมีปัญหากับการสอบสัมภาษณ์ไหมครับ?

driftdancer
23rd January 2013, 22:48
ผมใกล้จะจบ ม.6 แล้วแหล่ะ แล้วพอดีว่าระเบิดหูด้วย (แต่ไม่ได้ใหญ่น่าเกลียดครับ แค่ 12 มิล) กลัวจะเสียโอกาสตอนสอบสัมภาษณ์ ก็เลยกะว่าจะไปเย็บอยู่ครับ ท่านใดรู้รบกวนชี้แจงหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ปล.ไม่แน่ใจว่าผิดหมวดรึเปล่า ขออภัยล่วงหน้าครับ = ="

Higashi
23rd January 2013, 22:50
แล้วแต่คณะและมหาวิทยาลัยครับ เพราะมันส่งผลกับภาพลักษณ์ของคุณเอง

lnwbot2535
23rd January 2013, 22:51
แน่นอนครับ เพราะ มันดูไม่สุภาพ

dante1150
23rd January 2013, 22:52
เพื่อนผมไปเย็บมาเมื่อ 2-3 มานี่ครับเพราะ โรงเรียนจัดงานที่ทำงานให้แต่เขาไม่รับเพราะเรื่อง หูเนี้ยแหละครับ

worakorn3
23rd January 2013, 22:52
ผมว่ามีแน่ครับ

SoNy009
23rd January 2013, 23:33
มีแน่นอนครับ ผมละคนนึงหู 20 มิล แต่ใส่จิว 18 เวลาเข้าสถานที่บางที่
ผมยังต้องถอดออกเป็นกาละเทศะ เวลาสอบสัมภาษณ์หรืออะไรสำคัญๆ
พยายามถอดไว้ตลอดครับ กันไว้ดีกว่าแก้ แล้วแน่นอน มันเป็นภาพลักษณ์
พอสอบเข้ามหาลัยได้ ก็ค่อยใส่ ไม่มีใครว่าครับ

driftdancer
23rd January 2013, 23:54
มีแน่นอนครับ ผมละคนนึงหู 20 มิล แต่ใส่จิว 18 เวลาเข้าสถานที่บางที่
ผมยังต้องถอดออกเป็นกาละเทศะ เวลาสอบสัมภาษณ์หรืออะไรสำคัญๆ
พยายามถอดไว้ตลอดครับ กันไว้ดีกว่าแก้ แล้วแน่นอน มันเป็นภาพลักษณ์
พอสอบเข้ามหาลัยได้ ก็ค่อยใส่ ไม่มีใครว่าครับ

20 แล้วเหรอเนี่ย O_o ผมนึกว่า 16 กรรม 55
ผมว่าจะเย็บแล้วแหล่ะ กันไว้ก่อนดีกว่า เดี๋ยวสอบติดค่อยขยายใหม่ เพราะช่วงทำแรกๆบอกตามตรงว่าไม่ค่อยเป็น หูเลยไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ = ="

SoNy009
24th January 2013, 00:39
20 แล้วเหรอเนี่ย O_o ผมนึกว่า 16 กรรม 55
ผมว่าจะเย็บแล้วแหล่ะ กันไว้ก่อนดีกว่า เดี๋ยวสอบติดค่อยขยายใหม่ เพราะช่วงทำแรกๆบอกตามตรงว่าไม่ค่อยเป็น หูเลยไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ = ="

ผมขยายมาเรืื่อยๆอะครับ คิดว่าแค่นี้พอละ แต่ผมเสียดายไม่อยากเย็บอะ
กว่าจะขึ้นมาทีละขั้นๆ หูตอนนี้ถ้าถอดจิวออก มันก็จะเป็นขีดๆ ถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็นเท่าไรนะ

ตอนผมไปสอบมหาลัย เค้าก็ไม่ว่าอะไรนะ ถ้าเกิดเค้าถามผมก็เตรียมคำตอบไว้ว่า

ผมคิดว่า มันเป็นแนวทางของผม การระเบิดหูไม่ได้เกี่ยวกับการเรียน แต่มันอาจจะเกี่ยวกับภาพลักษณ์
แต่ถ้าลองมาศึกษานิสัยกันจริงๆ ก็จะรู้ว่าการระเบิดหูไม่เกี่ยวกับนิสัยเลย โตไป ผมเข้าใจว่าหางานยาก
แต่แน่นอน ผมคิดไว้แล้ว ผมชอบทำธุรกิจส่วนตัวมากกว่า ถ้าเกิดอาจารย์ลองรับผมเข้าที่นี้แล้ว ผมจะพิสูจให้ดู
ว่าระเบิดหูก็ A ได้

hackZZA
24th January 2013, 00:47
น่าจะมีนะครับ
เค้าน่าจะมองว่าเป็นเด็กไม่ดีประมาณนี้ (ไม่ได้ว่านะ) - -*
ความคิดของอาจารย์นะครับ

speaknase
24th January 2013, 00:50
มีครับ ถ้าภาพลักษณ์ของตัว จขกท ดูไม่ดีไม่เรียบร้อยเค้าก็อาจจะไม่รับได้ครับ .. เพราะตอนรุ่นน้องผมที่เรียนช่าง อยู่สายเดียวกันมันโดนไล่ออกเหมือนกับผมเนี้ยแหละแล้วมันก้บอกผมว่าจะไปสมัครโรงเรียนพานิชที่นึง แต่ตัวมันเองสักเต็มแขนระเบิดหู .. พอไปสมัครจริงๆถึงแม้โรงเรียนจะให้ใส่แขนยาวแต่ตอนสมัครก็ต้องใส่แขนสั้นไปสมัคร เค้าไม่รับแถมยังไล่ออกจากโรงเรียนอีกด้วย เห็นมันบอกว่าโรงเรียนนี้ไม่รับกุ้ย อัธพาล อะไรไม่รุ้เยอะแยะไปหมด ... ผมว่า จขกท น่าจะไปเย็บก่อนนะครับ ถ้าเข้าเรียนได้แล้วจะเจาะใหม่หรืออย่างไรก็ตามแต่เลยครับ ..ป่านนั้นเค้าคงไม่มาสนใจอะไรแล้วหละครับ

ParanoidZ
24th January 2013, 00:51
สอบสัมภาษณ์ แนะนำให้พยายามสุภาพที่สุดครับ เขาจะให้ผ่าน ให้ตก ตรงนี้ คะแนนสอบแทบไม่มีผลเลย แนะนำให้เรียบร้อยจนเปิดเทอมก่อน ค่อยจัดเต็ม ยังไม่สายครับ

Emo
24th January 2013, 01:01
ยังไม่แนะนำ ครับ ต้องทำหน้าที่ ของเราก่อนครับ หางานได้แล้ว ค่อย ไป จัด

เดี๋ยวจะไม่มีงานทำนะ

OmOMaNz
24th January 2013, 01:22
ผมขยายมาเรืื่อยๆอะครับ คิดว่าแค่นี้พอละ แต่ผมเสียดายไม่อยากเย็บอะ
กว่าจะขึ้นมาทีละขั้นๆ หูตอนนี้ถ้าถอดจิวออก มันก็จะเป็นขีดๆ ถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็นเท่าไรนะ

ตอนผมไปสอบมหาลัย เค้าก็ไม่ว่าอะไรนะ ถ้าเกิดเค้าถามผมก็เตรียมคำตอบไว้ว่า

ผมคิดว่า มันเป็นแนวทางของผม การระเบิดหูไม่ได้เกี่ยวกับการเรียน แต่มันอาจจะเกี่ยวกับภาพลักษณ์
แต่ถ้าลองมาศึกษานิสัยกันจริงๆ ก็จะรู้ว่าการระเบิดหูไม่เกี่ยวกับนิสัยเลย โตไป ผมเข้าใจว่าหางานยาก
แต่แน่นอน ผมคิดไว้แล้ว ผมชอบทำธุรกิจส่วนตัวมากกว่า ถ้าเกิดอาจารย์ลองรับผมเข้าที่นี้แล้ว ผมจะพิสูจให้ดู
ว่าระเบิดหูก็ A ได้

เห็นด้วยคับ แต่ผู้ใหญ่เขาไม่ค่อยเข้าใจคับ ยังไงถ้าไม่อยากโดนมองหรือโดนว่าเวลาเข้าไปหาผู้ใหญ่ก้อถอดเถอะคับ

ปล.ของผม 22 มิล

SoNy009
24th January 2013, 01:48
เห็นด้วยคับ แต่ผู้ใหญ่เขาไม่ค่อยเข้าใจคับ ยังไงถ้าไม่อยากโดนมองหรือโดนว่าเวลาเข้าไปหาผู้ใหญ่ก้อถอดเถอะคับ

ปล.ของผม 22 มิล

ผมถอดตลอดอะครับ เวลาเข้างานสำคัญ หรือญาติผู้ใหญ่ๆเยอะ กันไว้ก่อน 555